`

Jump to content

SD Gundam G Generation World

302 replies to this topic

#21 Aibrazy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 24 February 2011 - 11:04 PM

ขอคุฯครับสำหรับข้อมูลแน่นๆ หาอยู่พอดี :cat:

#22 anunu

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 25 February 2011 - 01:35 AM

ภาคนี้จับหุ่นศัตรุยังไงครับ.....หรือว่าไม่มีระบบนี้แล้ว

#23 moht

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 25 February 2011 - 01:44 AM

ปั้ม LV โดยการเล่นฉากซ้ำๆ ได้ช่ายมั้ยคับ จะมีผลเสียรัยม้ยคับ อย่างเช่นศัตรู LV อัพตามเรา อะคับ พึ่งเล่นฉาก A2 อยากได้ Red Frame มาใช้จัก

ปล. animation ภาคนี้สุโก่ยจิงๆ เลยคับ เล่นไปน้ำตาไหลไป :cry: ไฝ่ฝันมานานแล้วว่า series SD Gen เนี่ยเมื่อไหร่จะมี animation เจ๋งๆ แบบ super robot taisen มั่งอะ :wow:

#24 narutohero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 25 February 2011 - 03:55 AM

ขอลิงค์โหลดเพลงของ SD Gundam ภาคนี้หน่อยครับ รู้สึกออกมา 3 เพลงนะครับ
01 Naked Soul
02 Just a Revolution
03 ガンダムに愛を込めて

#25 taromax

รักเมีย บูชาเมีย ชีวาไม่วิบัติ

• High Royal Executive Members

Posted 25 February 2011 - 04:23 AM

View Postanunu, on 25 February 2011 - 01:35 AM, said:

ภาคนี้จับหุ่นศัตรุยังไงครับ.....หรือว่าไม่มีระบบนี้แล้ว

จับได้เหมือนเดิมครับ ยิงยานแม่ลูกจ๊อกยกธงขาวเราก็ไปจับมันมาเลยครับ

View Postmoht, on 25 February 2011 - 01:44 AM, said:

ปั้ม LV โดยการเล่นฉากซ้ำๆ ได้ช่ายมั้ยคับ จะมีผลเสียรัยม้ยคับ อย่างเช่นศัตรู LV อัพตามเรา อะคับ พึ่งเล่นฉาก A2 อยากได้ Red Frame มาใช้จัก ปล. animation ภาคนี้สุโก่ยจิงๆ เลยคับ เล่นไปน้ำตาไหลไป :cry: ไฝ่ฝันมานานแล้วว่า series SD Gen เนี่ยเมื่อไหร่จะมี animation เจ๋งๆ แบบ super robot taisen มั่งอะ :wow:

ไม่มีผลเสียครับมีผลอย่างเดียว เล่นนานขึ้นครับ red frame / blue frame มีแค่ตัวเริ่มต้นนะครับมาแบบของแถม -*-

อีกนิด Pilot Skill ต้องใช้ Ace Point ในการซื้อนะครับ หน้าจออัพ Stat กดสามเหลียมเลือกซื้อได้เลย

Edited by taromax, 25 February 2011 - 04:25 AM.

#26 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

• High Royal Executive Members

Posted 25 February 2011 - 10:06 AM

View Posttaromax, on 25 February 2011 - 04:23 AM, said:

จับได้เหมือนเดิมครับ ยิงยานแม่ลูกจ๊อกยกธงขาวเราก็ไปจับมันมาเลยครับ

- เพิ่มของลุงอีกนิดยานแม่แต่ละลำ ช่องว่างในการเก็บหุ่นที่ยอมแพ้มาได้ไม่เท่ากันนะครับ อย่างยานลำแรกมีที่ว่างได้ 4 ช่อง แต่ที่ผมใข้โปรโตเลมี มีที่ว่างอยู่ 6 ช่องครับ

ไม่มีผลเสียครับมีผลอย่างเดียว เล่นนานขึ้นครับ red frame / blue frame มีแค่ตัวเริ่มต้นนะครับมาแบบของแถม -*-

อีกนิด Pilot Skill ต้องใช้ Ace Point ในการซื้อนะครับ หน้าจออัพ Stat กดสามเหลียมเลือกซื้อได้เลย

- เกมนี้เล่นย้อนได้ครับ เป็นการเก็บเงิน เก็บประสบการณ์นักบิน และ ประสบการณ์หุ่นครับ

ลุงผมได้ OOQuota แล้วนะ น้ำตาแทบไหลเกือบตี 3 เพลินอีกแล้ว :lol2:

Edited by Zeon, 25 February 2011 - 10:06 AM.

#27 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 25 February 2011 - 10:21 AM

ผมเริ่ม Master Unit
ด้วยโดม่อน กัช

ต่อไปจะพัฒนาเป็นหุ่นแบบไหนเนี่ย

#28 Joey4D

เกรียนฝึกหัด Lv.0

Posted 25 February 2011 - 10:22 AM

เมพขิงๆ รู้งี้ไปเรียนภาษาญี่ปุ่นต่อก็ดี ฮ่าๆๆ

#29 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 25 February 2011 - 10:25 AM

View PostA-mail, on 25 February 2011 - 10:21 AM, said:

ผมเริ่ม Master Unit
ด้วยโดม่อน กัช

ต่อไปจะพัฒนาเป็นหุ่นแบบไหนเนี่ย

เล่นตามที่ชอบไปเลยครับ แต่โดมอนสายโจมตีประชิดตัวจะดีมากเลย

ส่วนเรื่อง Master unit ผมจบ World แรกไป world 2 ก็จะมีตัวใหม่มาให้เลือกอีก

View PostJoey4D, on 25 February 2011 - 10:22 AM, said:

เมพขิงๆ รู้งี้ไปเรียนภาษาญี่ปุ่นต่อก็ดี ฮ่าๆๆ

พี่หมอโจ ผมอยากจะบอกว่าผมอ่านญี่ปุ่นไม่ออกเลยสักตัววะพี่ :lol2:

#30 taromax

รักเมีย บูชาเมีย ชีวาไม่วิบัติ

Posted 25 February 2011 - 10:34 AM

โทษที กองกำลัง Hi-nu / เรดเฟรม / Z เgundam / ฮาโล่ 555+

#31 Mr.Cid

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 25 February 2011 - 10:34 AM

วันนี้เพิ่งโหลดเสร็จ เดี๋ยวจัดเลย ป๊าดดดดดดดดด :smoke2:

#32 A-mail

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 25 February 2011 - 10:45 AM

สอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ

มีเว็บไหนแปลคำสั่งหรือ Stat จาก JP เป็น Eng บ้างมั้ยครับ
หรือมี Guide ซักนิด

ผมไม่เคยเล่น Series นี้เลย แต่เคยเล่น SRW มาบ้างแล้ว
.และไม่จบซักภาค :wall:

#33 taromax

Posted 25 February 2011 - 10:56 AM

View PostA-mail, on 25 February 2011 - 10:45 AM, said:

สอบถามเพิ่มเติมอีกนิดนะครับ

มีเว็บไหนแปลคำสั่งหรือ Stat จาก JP เป็น Eng บ้างมั้ยครับ
หรือมี Guide ซักนิด

ผมไม่เคยเล่น Series นี้เลย แต่เคยเล่น SRW มาบ้างแล้ว
.และไม่จบซักภาค :wall:

อ้างอิง จาก Part / Skill จาก G-Gen War ได้ครับ ผมยังไม่เจอที่แปลกกว่า

#34 Zeon

Posted 25 February 2011 - 11:12 AM

View Posttaromax, on 25 February 2011 - 10:56 AM, said:

อ้างอิง จาก Part / Skill จาก G-Gen War ได้ครับ ผมยังไม่เจอที่แปลกกว่า

ขอบคุณลุง Taromax ล่วงหน้าครับที่จะมาแปลให้น้องๆ :lol2:

ปล. 19/3 จัดทีมมาเลยนะ เดี๋ยวจะไปยำยำ มาม่า กุ๊งกิ้ง :kiss:

#35 taromax

Posted 25 February 2011 - 11:38 AM

แปล สกิล / พาร์ท งานช้างนะเอ้ย -*-

#36 Mr.Cid

Posted 25 February 2011 - 01:15 PM

เอา แผนพัฒนาหุ่น ภาคเก่ามาให้ อาจจะใช้ได้ไม่หมดนะครับ :smoke2:

Click!

#37 ridergirl

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 February 2011 - 01:33 PM

View Posttaromax, on 24 February 2011 - 07:15 PM, said:

Staus นักบินเบื้องต้นนะครับ

射撃 ค่ายิงระยะไกล เพิ่มพลังความแม่นและโจมตีอาวุธระยะไกล
格闘 ค่าใช้อาวุธระยะประชิด เพิ่มพลังความแม่นและโจมตีอาวุธระยะประชิด
反応 ค่าปฎิกิริยา หลบหลีก
守備 ค่าป้องกัน ตรงๆล่ะครับพลังป้องกัน
覚醒 ค่าการตื่นตัว สำหรับอาวุธพวกแฟนแนล หรืออาวุธพิเศษอื่นๆ
指揮 ค่าคำสั่งครับ ยิ่งมีเยอะ แอเรียในการควบคุมจะเยอะ (ใช้สำหรับหัวหน้าทีมกับ มาสเตอร์ )
魅力 ค่าเสน่ห์

สังเกตุนะครับ ว่าอาวุธอันไหนใช้ค่าพลังอะไร จะอยู่ด้านท้ายชื่อเช่น

ท่าฟันจะมี 格闘 ต่อท้ายในหน้าที่อธิบายอาวุธครับ

Secrect ด่าน A1 คือ จัดการชาร์ภายใน 1 เทิร์นครับ ถ้าได้จะมี GP02 มาให้ยำเล่น 555+ ยิงระยะไกลด้อยๆมาก แต่นิวเคลียร์ล๊อก 3 EN 115 มีเริ่มต้น 119 -*- ฝันร้ายแห่งโซโลมอน
Secrect ด่าน A2 ภายใน 2 เทริ์นให้คิระโจมตีอัสรัน จะเจอกับ กาเบล่าเสตรทครับ มาทางด้านซ้าย ไม่น่ากลัวเท่าไร เอายานแม่ไปล่อ ยิงดอกล่ะ 7 พันๆ -*-

Secrect ด่าน 2 ไม่ใช่ valvao(ปูแดง) หรอกรึครับ? มาพร้อม redframe ทางขวา

Edited by ridergirl, 25 February 2011 - 01:34 PM.

#38 isaxnutun

แรงบันดาลใจ..ใจบันดาลแรง

Posted 25 February 2011 - 03:37 PM

ขอบคุณข้อมูลครับ ผมเล่นภาคเก่าจนทะลุแล้ว ภาคนี้เลยสบายหน่อย

กราฟฟิกสวยมากชอบๆ :o_love:

#39 Zeon

Posted 25 February 2011 - 04:07 PM

View Postridergirl, on 25 February 2011 - 01:33 PM, said:

Secrect ด่าน 2 ไม่ใช่ valvao(ปูแดง) หรอกรึครับ? มาพร้อม redframe ทางขวา

ผมจำได้ว่า ตัว Secret ที่โผล่มามันเป็น MA จากภาค 0083 อะครับ ตัวสีแดงที่นักบินมันแขนเดียวอะครับ ผมจำชื่อไม่ได้แหละ :o_worry:

#40 Mr.Cid

Posted 25 February 2011 - 04:50 PM

เพิ่งสังเกตุ ปก ถ่าน A ตรูไปไหนว๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา ออกจะเทพ :o_shout: