`

Jump to content

yoshinoya ข้าวหน้าเนื้อร้านดังจากญี่ปุ่น

17 replies to this topic

#1 one

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 February 2011 - 12:51 AM

เห็นว่าจะมาปีนี้เปิดที่ เซนทรัลลาดพร้าว

ส่วนเนื้อที่ใช้ไม่รู้ว่าจะเอาเข้าจากญี่ปุ่นหรือใช้เนื้อของไทย

อย่าง mos burger ก็ใช้เนื้อไทยชั้นดีของ กําแพงแสน

พูดถึงข้าวราดหน้าต่างๆที่ญี่ปุ่นก็มีร้านดังหลายร้านที่เป็นmass

ทําไมบ้านเราไม่ตั้งร้านมีชื่อแล้วขายข้าวพวกหน้าต่างๆอย่างผัดกระเพรา........
แล้วไปบุกต่างประเทศบ้างนะ

#2 oshi146

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 20 February 2011 - 02:41 PM

ิเย้ๆๆๆๆๆมันกลับมาแล้ว แต่ก่อนชอบมากกกกก พอปิดไปนี่เศร้าสุดๆ

#3 KaNom

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 20 February 2011 - 06:13 PM

จิงฝรั่งก็ชอบกระเพรานะครับ เคยถามจะกินไรฝรั่งพูดไม่ถูก สุดท้ายคือพัดกระเพรา

#4 Rob G

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 21 February 2011 - 11:51 PM

ลองเทคใหม่ ไม่รู้ว่าคนเอาเข้ามานี่เจ้าของเดิมรึเปล่า คราวก่อนไม่มีคนกินเลย ชอบร้านนี้อร่อยถูก

#5 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 22 February 2011 - 12:23 AM

อาหารไทยที่อเมริกานี่อย่างแพงนะครับ
(ฟังเขามา)

ส่วน yoshinoya
เคยกินสมัยที่เปิดเมืองไทยครั้งก่อน (สิบกว่าปีที่แล้ว)
ข้าวหน้าเนื้อ 55-60 บาทหรือไงเนี่ย
ใช้ข้าวญี่ปุ่นล้วนๆ (หลังๆ ลด spec ใช้ข้าวหอมมะลิ)
ผมว่ารสชาติใช้ได้ ราคาถูก กินชามเดียวอิ่มคุ้ม
ที่ไม่มีคนกิน คิดว่าคงเพราะมันมีเมนูไม่หลากหลาย
มีข้าวอยู่ 3 อย่าง (เนื้อ หมู ไก่) คนเลยเบื่อ
แถมมันรสจัดมากเหมือนกัน แต่ส่วนตัวผมชอบนะ)

ตอนที่มันปิดปี่เซ็งมากมาย
เมื่อหลายปีก่อน ได้มีโอกาสไปญี่ปุ่น
เลยไปลองโยชิโนย่าต้นตำรับ
รสชาติไม่หนีบ้านเราเลย (ของเขาอร่อยกว่านิดนึง) ถือว่าตอนนั้นบ้านเราทำใช้ได้เลย
ว่่าแล้วก็อยากกินอีกจัง

Edited by Burm, 22 February 2011 - 12:23 AM.

#6 joah

ต้องมีให้ได้ รอแป๊บ SIX PACKS

Posted 22 February 2011 - 01:04 AM

ที่เมกา Yashinoya นี่ร้านเน่ามาก แดรี่ควีน ก็เน่าพอๆกัน ไปกี่สาขาก็เน่า(ดูสกปรก) แตกต่างกับ ฮ่องกง(สะอาดกว่ามาก) ไม่รู้เพราะว่าไม่ค่อยนิยมหรือปล่าว

ส่วนร้านไทยก็แล้วแต่สถานที่ครับ สำหรับราคา

อย่างร้านรุ่นพี่ผม ผัดไท จานละ 12 เหรียญครับ ร้านเค้าอยู่ใกล้บ้านบนเขา และ ทะเล(Newport Beach) ประมาณ จากร้านเค้าไปบ้าน Kobe Bryan(อยู่บนเขานั่นแหละ) ประมาณ 10 นาทีก็ถึง

ถ้าร้านธรรมดา ประมาณ 4-6 แล้วแต่ครับ

Edited by joah, 22 February 2011 - 01:06 AM.

#7 ballayo

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 22 February 2011 - 11:02 AM

LA , San fran นี่ อาหารไทย จานนึง ตก 8.00 $ เองครับ

การแข่งขันมัน สูงมาก

ร้านที่ผมเคยทำอยู่ ถ้า กลางวันนี่ 5.95$ ด้วย ซ้ำ

#8 rufast

งืมๆแงมๆ

Posted 24 February 2011 - 07:25 PM

เคยกินตอนไปญี่ปุ่นครั้งนึง
ก็โอเคในระดับนึง
แต่ผมชอบร้านอยู่ร้านนึงตรงสีลม
ซอยธนิยะ อร่ิอยดี
ได้บรรยากาศญี่ปุ่นดี

#9 PoOnO_o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 25 February 2011 - 01:12 AM

อยู่เมกา ไปตีซี้กับเจ้าของร้านอาหารไทย
กินมื้อละ 15$ ไม่เป็นจานนะครับ เจ้าของร้านใจดีคิดราคาเป็นหัว สั่งกับข้าวมากินมื้อละ 2-3 อย่าง ร้านอยู่ใกล้ๆหาด Miami แต่ไม่ติดหาดนะครับ
ตอนอยู่ที่นู่นไม่เคยคิดว่ามันแพงเลยครับ อยู่นู่นเขาเรียก 1$ ว่า 1 บาท ตกเย็นก็ตั้งวงเล่นไพ่กับเจ้าของร้านตาละบาท
มาคิดได้ตอนกลับมาแล้วว่ามันแพงแหะ อยู่ไทยกินราดหน้าจานละ 50 ยังด่าเจ้าของร้าน(ในใจ)แล้ว(ในใจ)อีก :o_shame:

#10 neopeax

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 07 March 2011 - 11:28 AM

คุ้นๆว่าเคยกินตอนไปเที่ยวเมืองจีนปีที่แล้วเฮ่ะ
ไม่อร่อยเท่าไหร่ เพราะเราสั่งเมนูไม่ถูกป่าวไม่รู้

#11 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 07 March 2011 - 02:05 PM

ไปเมกา ผมกินแค่ Panda อ่ะ :love2:

#12 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 04 April 2011 - 07:43 AM

yoshinoya ที่อเมริกาสกปรกมากครับ คอนเฟิร์ม ไม่รู้ว่าผ่าน FDA ได้ไง คนละเรื่องกับที่ญี่ปุ่นเลยครับ

อาหารไทยที่นี่แพงเพราะฝรั่งชอบกินกันมากครับ ร้านส่วนใหญ่จะมีคำว่า Thai, Bangkok เรียกลูกค้าหน่อย

อาหารถูกจริงๆคืออาหารจีนครับ ถูกมากๆ อร่อยด้วย ต้องเป็นร้านจีนๆเลยนะครับ อร่อยเด็ด

#13 akeing

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 04 April 2011 - 09:07 AM

ตอนไปฮ่องกง จะไปกิน เพราะมีคน review ว่า อร่อย

จำได้ ตอนนั้น เดินจาก โซโก้ ไม่ได้ไปดูไฟนะครับ ตอน 2 ทุ่ม หิวก่อน เลยไปหาของกิน ญาติที่ฮ่องกง พาไป เดินขาลากกกกก...

พอกำลังจะเข้าร้าน เค้าบอก ร้านนี้ ขายแต่เนื้อนะ.....

อ๊ากกกกก กินเนื้อไม่ได้ นับถือเจ้าแม่กวนอิม...

เซ็งเป็ด...

ต้องไปกิน บะหมี่เกี๊ยว ร้านไหนก็ไม่รู้ แต่อร่อยดีเหมือนกัน...

#14 bomboo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 11 April 2011 - 09:18 PM

Sukiya อร่อยกว่า ฮ่าๆ

#15 joah

Posted 11 April 2011 - 10:02 PM

MoDiFy, on 07 March 2011 - 02:05 PM, said:

ไปเมกา ผมกินแค่ Panda อ่ะ :love2:

โฮฮฮฮฮฮฮฮ Orange Chickennnnnnn & BeeFFF Broccoli คิดถึงมากมาย

GinolaBoy, on 04 April 2011 - 07:43 AM, said:

yoshinoya ที่อเมริกาสกปรกมากครับ คอนเฟิร์ม ไม่รู้ว่าผ่าน FDA ได้ไง คนละเรื่องกับที่ญี่ปุ่นเลยครับ

อาหารไทยที่นี่แพงเพราะฝรั่งชอบกินกันมากครับ ร้านส่วนใหญ่จะมีคำว่า Thai, Bangkok เรียกลูกค้าหน่อย

อาหารถูกจริงๆคืออาหารจีนครับ ถูกมากๆ อร่อยด้วย ต้องเป็นร้านจีนๆเลยนะครับ อร่อยเด็ด

ยาชิโนย่า กับ แดรี่ควีนก็สกปรกเหมือนกัน Panda Express อร่อยสุด ^^

Edited by joah, 11 April 2011 - 10:05 PM.

#16 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 17 April 2011 - 04:09 AM

joah, on 11 April 2011 - 10:02 PM, said:

โฮฮฮฮฮฮฮฮ Orange Chickennnnnnn & BeeFFF Broccoli คิดถึงมากมาย

ยาชิโนย่า กับ แดรี่ควีนก็สกปรกเหมือนกัน Panda Express อร่อยสุด ^^

ชอบเหมือนกันเลย ฮาๆ

#17 joah

Posted 17 April 2011 - 07:28 AM

MoDiFy, on 17 April 2011 - 04:09 AM, said:

ชอบเหมือนกันเลย ฮาๆ

ของเค้าดีจริงๆ ^^ รสชาติไม่เหมือนใคร

#18 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 17 April 2011 - 09:45 AM

เมนูที่ฮ่องกง มีแบบหม้อไฟด้วยและเปลี่ยนแบบเช้ากลางวัน เย็น เพราะแข่งขันสูง อร่อยดีครับ ชอบกินตั้งแต่เปิดครั้งที่แล้ว จริงๆคิดถึงเบอร์ดกอร์ของ Wendy เหมือนกัน เสียดายที่ปิดไปเช่นกัน