`

Jump to content

น้อง มัดหมี่ รวม 2 Trip

33 replies to this topic

#1 PrTv

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 February 2011 - 07:33 PM

มัดหมี่นี่ผมช้อบชอบ น่ารัก ฮา กวนตีน ถ่ายไปก็สนุกไป ยิ่งได้เพื่อนร่วมถ่ายดีๆนี่ เพลินอย่าบอกใคร

อันนี้ถ่ายที่ Vip@42 17 ภาพ

เปิดกว้างสุด กะให้ข้างหลังฟุ้งๆ เบลอๆ ลุ้นฉี่แทบแตกกลัวไม่เข้า มากดดู เอ้อ... ยังพอไว้ใจได้

กว้างสุดอีกแล้ว กะจะจกโบเก้ข้างหลัง

อันนี้ออกข้างนอก มีโอกาสเปลี่ยนเป็น 105DC ผมชอบโทนสีของไอ้นี่ เวลาถ่ายคนมาก ต่อไปต่อให้ถอย 85 Nano มา ก็ทำใจขายมันไม่ลง

เปลี่ยนกลับเป็น 50 ถึงจะไม่เนียนเท่า 105 แต่ถ่ายสนุกกว่าเยอะ

แถมที่ Mestyle อีก 8 ภาพคับ

ทั้งหมด ยกเว้นภาพสุดท้าย ใช้ 105DC

สุดท้าย ภาพนี้ใช้ 50 เปิดกว้างสุด ปิด Vignette Control แล้วเข้าไปจ่อ ไอ้ขอบมืดนี่ผมช้อบ ชอบ ละ

#2 tha

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 19 February 2011 - 08:29 PM

นางแบบน่ารักมากครับ
ถ่ายสวยมากด้วย
สถานที่ถ่ายนี่ที่ไหนครับ รบกวนด้วย
นิดนะครับ ใช้กล้องไรถ่ายครับ
ถ้าไม่รบกวน ขอรายละเอียดรูปที่ถ่ายมากกว่านี้อีกได้มั้ยครับท่าน เห็นรูปแล้วประทับใจมาก เช่นเลนส์เท่าไหร่ รูรับแสงเท่าไหร่ เร็วชัตเตอร์เท่าไหร่ iso เท่าไหร่ ผมมือใหม่จริงๆครับ เป็นบางรูปก็ยังดีครับ

#3 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series
    Battlefield series

Posted 19 February 2011 - 10:07 PM

คำเดียวสั้นๆ Perfect !!

#4 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 February 2011 - 10:24 PM

ถ่ายสวยดีครับ นางแบบก็น่ารัก
ว่าแต่ผมเอาไปแชร์ใน fb ได้เปล่าครับเนี่ย Posted Image

#5 classic

เกมส์ยิงกันออนไลน์เท่านั้นที่โดนใจ!!

• High Royal Executive Members
  • Interests:COD: Modern Warfare series

Posted 19 February 2011 - 10:34 PM

ดูหลายรอบเยย สวยจริงๆ ^^

ขออนุญาตชมนะ นานๆ จะโพสต์ที

ฝีมือระดับมืออาชีพ น่าจะทำงานด้านนี้จริงจังไปเลยได้สบาย

ไม่รู้จะติตรงไหน หาที่ติไม่เจอ สุโก่ยจริงๆ ^^

#6 mike63

โอวเย่อู้ยซี้ด

Posted 19 February 2011 - 10:37 PM

จำเเล้วตำ :o_smoke: สวยครับถ่ายสวยนางเเบบสวย

#7 Kikaider42

ชีวิตคนเรามันสั้น เกินกว่าจะไปรักผู้หญิงแค่คนเดียว

Posted 19 February 2011 - 10:38 PM

ผมยุ่งไปนิด ที่เหลือโอเค

#8 tappoko

เซียนเกม

Posted 19 February 2011 - 10:41 PM

โห มากัน ครบองค์ประชุมเลย อิอิ

แต่ยอมรับว่า สมบรูณ์แบบจริงๆครับ สมกับคำว่า "มืออาชีพ" จริงๆ :great:

#9 PrTv

Posted 19 February 2011 - 10:51 PM

ถ้าใครผ่านมาดูแล้วชอบก็ขอบคุณก้าบบ

แต่คำว่ามืออาชีพ คงเกินไปมากครับ ตัวผมเองมีจุดที่ต้องปรับปรุงอีกเยอะ จริงๆผมถ่ายไว้เยอะมากนะครับ แต่ที่เห็นลงน้อย เพราะส่วนใหญ่ผมดูแล้วคิดว่าดีไม่พอเลยไม่กล้าเอามาลงเพราะอายเขาครับ แหะๆ ตัวเองดูยังไม่สวย แล้วคนอื่นดูเขาจะเห็นสวยเหรอ... อะไรแบบนั้น

นานๆจะมีที่พอดูได้มาบ้าง ก็ทยอยเอามาลงบ้างครับ

View Posttha, on 19 February 2011 - 08:29 PM, said:

นางแบบน่ารักมากครับ
ถ่ายสวยมากด้วย
สถานที่ถ่ายนี่ที่ไหนครับ รบกวนด้วย
นิดนะครับ ใช้กล้องไรถ่ายครับ
ถ้าไม่รบกวน ขอรายละเอียดรูปที่ถ่ายมากกว่านี้อีกได้มั้ยครับท่าน เห็นรูปแล้วประทับใจมาก เช่นเลนส์เท่าไหร่ รูรับแสงเท่าไหร่ เร็วชัตเตอร์เท่าไหร่ iso เท่าไหร่ ผมมือใหม่จริงๆครับ เป็นบางรูปก็ยังดีครับ

สถานที่ มีบอกไว้แล้วครับ ร้าน Vip@42 กับ โรงแรม Mestyle ครับ อันนี้ 2 trip รวมกัน

ส่วนกล้อง - lens ที่ใช้ก็ D700 ภาพที่ลงคราวนี้มาจาก lens แค่ 2 ตัว คือ 50 1.4G กับ 105DC ครับ เป็น lens fix ทั้งคู่ รายละเอียดอย่างอื่น พวก F / Shutter / ISO หรือ Mode ภาพ ผมอยู่ใน exif นะครับ ทุกภาพด้วย แนะนำให้ไปหา plugin นี้มา
https://addons.mozil...on/exif-viewer/

พอติดแล้ว ใช้ firefox เปิดกระทู้ click ขวาที่รูป กด view image EXIF Date ได้เลยครับ จะเห็นหมดเลย ใช้ program อะไรแต่ง / กล้องไร / shutter / f / ISO แม้แต่ lens อะไรยังบอก

แต่ผมคิดว่า พวกค่า iso / f / shutter มันคงไม่ค่อยบอกอะไร เพราะมันต่างไปตามสถานการณ์อยู่แล้วครับ ยกเว้น f ที่ไว้กำหนดระยะชัดด้วย ของผมชอบใช้ f กว้างๆเป็นนิสัย เลยเปิดกว้างสุดเกือบหมดทุกภาพเลยครับ

View Postthaihelp, on 19 February 2011 - 10:24 PM, said:

ถ่ายสวยดีครับ นางแบบก็น่ารัก
ว่าแต่ผมเอาไปแชร์ใน fb ได้เปล่าครับเนี่ย Posted Image

ได้ครับ ทุกภาพที่ลงที่นี่จะเอาไปทำไรเชิญได้ จะเห็นว่าภาพผมลายเซ็นยังไม่ใส่เลยใช่ปะคับ เพราะผมไม่ serious คิดว่าที่ถ่ายมาก็ถ่ายนางแบบ ตัวผมแค่คนเก็บภาพไม่จำเป็นต้องมีชื่อบนภาพครับ หลังๆนี่แค่ถ่ายนางแบบที่ชอบ (อย่างมัดหมี่นี่ละ) แล้วมีเพื่อนร่วม trip ดีๆ ผมก็พอใจแล้ว ภาพนี่เรื่องรองเลยครับ

#10 2007psp2007

It's me Gamer

• Interests:EVERYTHING.

Posted 19 February 2011 - 10:57 PM

เป็นห่วงน้องเค้าจังครับ ใส่บิ๊กอาย :o_smoke:
รูปสวยมากครับ
สักวันผมต้องถ่ายแบบนี้ ให้ได้
ป.ล รอลูกสาวผมโต ก่อน กำลัง2ขวบครึ่ง รอนานหน่อย ไปถ่ายแบบนี้ที่บ้านเอาตาย
ขอแจมหน่อยนะครับ

Edited by 2007psp2007, 19 February 2011 - 11:03 PM.

#11 classic

Posted 19 February 2011 - 10:58 PM

View PostPrTv, on 19 February 2011 - 10:51 PM, said:

แล้วมีเพื่อนร่วม trip ดีๆ ผมก็พอใจแล้ว ภาพนี่เรื่องรองเลยครับ

ขออนุญาตเป็นเพื่อนร่วม trip ดีๆ สักคนได้ไหม ^^

ผมชอบลักษณะแสงฟุ้งนิดๆ ที่คุณทำ สีผิวคนที่ดูเนียน องค์ประกอบภาพโดยรวมที่ดูดี ไม่ขัดตา

หากไม่ว่าอะไร มี portrait trip ดีๆ ก็แนะนำกันได้นะครับ ยินดีร่วมแชร์และแจมด้วยคนนะครับ :o_sorry: :o_love:

#12 PrTv

Posted 19 February 2011 - 11:10 PM

View Postclassic, on 19 February 2011 - 10:58 PM, said:

ขออนุญาตเป็นเพื่อนร่วม trip ดีๆ สักคนได้ไหม ^^

ผมชอบลักษณะแสงฟุ้งนิดๆ ที่คุณทำ สีผิวคนที่ดูเนียน องค์ประกอบภาพโดยรวมที่ดูดี ไม่ขัดตา

หากไม่ว่าอะไร มี portrait trip ดีๆ ก็แนะนำกันได้นะครับ ยินดีร่วมแชร์และแจมด้วยคนนะครับ :o_sorry: :o_love:

ยินดีครับ ถ้าผมเห็นอันไหนน่าสนใจ จะ pm บอกนะครับ ถ้าว่างตรงกันก็ไปแจมกัน ปกติผมกับเพื่อนลงแทบทุกอาทิตย์อยู่แล้วครับ ปกติว่างช่วงวันไหน ช่วงกี่โมงอะครับ จะได้ชวนถูก

...แต่ผมไม่รู้ว่าผมจะเก่งพอจะแนะนำอะไรให้ได้ไหมนะครับ เพราะผมก็ลอกๆ ถามๆ เขามาอีกต่อเหมือนกัน มิได้รู้อะไรลึกซึ้งแต่อย่างใด :o_worry:

ถ้าเรื่องสีผิวนี่ ผมใช้ 2 อย่างคือ ปรับ picture control ที่กล้องให้เหมาะสม (อย่างที่รู้กัน Nikon ถ่ายคนถ้าไม่ปรับมันแย่ขนาดไหน) และใช้ portraiture ปรับสีผิวนิดหน่อย ปกติจะไม่ชอบทำเนียนเกินไปเพราะมันดูหลอกตา
เรื่องฟุ้ง ใช้ Lightroom ครับ ผมใช้ gradient กับ clarity แต่ต้องลาก gradient map ให้สอดคล้องกับทิศทางของแสงที่เข้าด้วย

#13 PrTv

Posted 19 February 2011 - 11:15 PM

View Post2007psp2007, on 19 February 2011 - 10:57 PM, said:

เป็นห่วงน้องเค้าจังครับ ใส่บิ๊กอาย :o_smoke:
รูปสวยมากครับ
สักวันผมต้องถ่ายแบบนี้ ให้ได้
ป.ล รอลูกสาวผมโต ก่อน กำลัง2ขวบครึ่ง รอนานหน่อย ไปถ่ายแบบนี้ที่บ้านเอาตาย
ขอแจมหน่อยนะครับ

ผมก็ถ่ายจนแฟนจะบอกเลิกอยู่แล้วครับ 555

แต่ลูกเล็กๆ / คนในครอบครัวนี่ ผมว่ามีค่ามากเลยครับ ให้รีบถ่ายไว้ ผมเห็นบางคนซื้อกล้องดีๆ แต่ออกถ่ายแต่นางแบบ พอถามก็บอก คนที่บ้านเห็นกันทุกวัน สวยก็ไม่สวย หุ่นไม่ดี จะถ่ายทำไม... แต่หารู้ไม่ว่าวันหลังถ้าไม่มีโอกาสได้ถ่ายแบบนั้นอีกแล้วมันน่าเสียใจขนาดไหน รูปนางแบบ ถ่ายมาก็ได้แค่รูปสวย (เพราะถ่ายของสวยๆ) แต่คุณค่าจริงๆแล้วไม่มีอะไรหรอกครับ

#14 classic

Posted 19 February 2011 - 11:25 PM

View PostPrTv, on 19 February 2011 - 11:10 PM, said:

ยินดีครับ ถ้าผมเห็นอันไหนน่าสนใจ จะ pm บอกนะครับ ถ้าว่างตรงกันก็ไปแจมกัน ปกติผมกับเพื่อนลงแทบทุกอาทิตย์อยู่แล้วครับ ปกติว่างช่วงวันไหน ช่วงกี่โมงอะครับ จะได้ชวนถูก

...แต่ผมไม่รู้ว่าผมจะเก่งพอจะแนะนำอะไรให้ได้ไหมนะครับ เพราะผมก็ลอกๆ ถามๆ เขามาอีกต่อเหมือนกัน มิได้รู้อะไรลึกซึ้งแต่อย่างใด :o_worry:

ถ้าเรื่องสีผิวนี่ ผมใช้ 2 อย่างคือ ปรับ picture control ที่กล้องให้เหมาะสม (อย่างที่รู้กัน Nikon ถ่ายคนถ้าไม่ปรับมันแย่ขนาดไหน) และใช้ portraiture ปรับสีผิวนิดหน่อย ปกติจะไม่ชอบทำเนียนเกินไปเพราะมันดูหลอกตา
เรื่องฟุ้ง ใช้ Lightroom ครับ ผมใช้ gradient กับ clarity แต่ต้องลาก gradient map ให้สอดคล้องกับทิศทางของแสงที่เข้าด้วย

วันอาทิตย์ผมก็สะดวก อาจจะไม่ทุกครั้ง แต่ก็สะดวกสุดครับ ^^

ผมใช้ Canon 60D + Olympus E-PL2 คุณใช้ Nikon D700 ก็ดีไปอย่าง ไม่ซ้ำกันดีครับ ^^

ผมไม่ค่อยเก่งการใช้โปรแกรมแต่งภาพเท่าไร อาศัยทำเป็นบ้าง นิดๆ หน่อยๆ ไม่เป็นไรถ่ายสนุกๆ กับเพื่อนร่วมทริปดีๆ ผมก็ Happy มั่กๆ แล้วครับ

ผมขออนุญาติแนะนำตัวเองก่อนล่ะกัน ผมชื่อ เคี้ยว หรือ Keaw MyClassic ถ่ายภาพและเล่นกล้องมาประมาณ 1 ปีได้อยู่

เมื่อก่อนก็เคยใช้ Nikon D90 (มือสอง) แต่ขายทิ้งไปแล้่ว เพราะชอบลองเทคโนโลยีอะไรใหม่ๆ บ้าง อะไรบ้าง ตามกำลังทรัพย์ที่พอจะเจียดไปเล่นได้บ้่างน่ะครับ

ส่วนตัวก็ชอบถ่ายแนว Portrait มากกว่าแนวอื่นๆ เห็นผลงานคุณมาหลายครั้งล่ะ ก็ประทับใจทุกครั้ง แต่ครั้งนี้โดนจริงๆ อิอิ เพราะชอบน้องมัดหมี่เหมือนกัน ^^

ขออนุญาตแนะนำตัวเองเพียงแค่นี้ก่อน เผื่อได้ออกทริปด้วยกันก็คงได้รู้จักกันมากขึ้นนะครับ ^^

#15 classic

Posted 19 February 2011 - 11:30 PM

View PostPrTv, on 19 February 2011 - 11:15 PM, said:

ผมก็ถ่ายจนแฟนจะบอกเลิกอยู่แล้วครับ 555

แต่ลูกเล็กๆ / คนในครอบครัวนี่ ผมว่ามีค่ามากเลยครับ ให้รีบถ่ายไว้ ผมเห็นบางคนซื้อกล้องดีๆ แต่ออกถ่ายแต่นางแบบ พอถามก็บอก คนที่บ้านเห็นกันทุกวัน สวยก็ไม่สวย หุ่นไม่ดี จะถ่ายทำไม... แต่หารู้ไม่ว่าวันหลังถ้าไม่มีโอกาสได้ถ่ายแบบนั้นอีกแล้วมันน่าเสียใจขนาดไหน รูปนางแบบ ถ่ายมาก็ได้แค่รูปสวย (เพราะถ่ายของสวยๆ) แต่คุณค่าจริงๆแล้วไม่มีอะไรหรอกครับ

ผมก็ถ่ายรูปครอบครัวผมบ่อยมั่กๆ โชคดี แฟนชอบให้ถ่ายรูปด้วย เลยรอดตัวไปเวลาผมซื้อกล้อง หรือเลนส์มาลองใหม่ๆ อิอิ

#16 2007psp2007

It's me Gamer

• Interests:EVERYTHING.

Posted 19 February 2011 - 11:38 PM

View Postclassic, on 19 February 2011 - 10:34 PM, said:

ดูหลายรอบเยย สวยจริงๆ ^^

ขออนุญาตชมนะ นานๆ จะโพสต์ที

ฝีมือระดับมืออาชีพ น่าจะทำงานด้านนี้จริงจังไปเลยได้สบาย

ไม่รู้จะติตรงไหน หาที่ติไม่เจอ สุโก่ยจริงๆ ^^
เป็นเหมือนผมเลย ดูหลายรอบมากๆ รูปสวย
แบบว่ามุมภาพมันได้ใจจริงๆ

นึกว่าผมเป็นคนเดียวนะ

แจ๋มๆจริงชมจากใจครับ ว่างๆถ่ายมาอีกนครับ จะติดตามผลงานครับ

#17 PrTv

Posted 19 February 2011 - 11:43 PM

View Postclassic, on 19 February 2011 - 11:25 PM, said:

วันอาทิตย์ผมก็สะดวก อาจจะไม่ทุกครั้ง แต่ก็สะดวกสุดครับ ^^

ผมใช้ Canon 60D + Olympus E-PL2 คุณใช้ Nikon D700 ก็ดีไปอย่าง ไม่ซ้ำกันดีครับ ^^

ผมไม่ค่อยเก่งการใช้โปรแกรมแต่งภาพเท่าไร อาศัยทำเป็นบ้าง นิดๆ หน่อยๆ ไม่เป็นไรถ่ายสนุกๆ กับเพื่อนร่วมทริปดีๆ ผมก็ Happy มั่กๆ แล้วครับ

ผมขออนุญาติแนะนำตัวเองก่อนล่ะกัน ผมชื่อ เคี้ยว หรือ Keaw MyClassic ถ่ายภาพและเล่นกล้องมาประมาณ 1 ปีได้อยู่

เมื่อก่อนก็เคยใช้ Nikon D90 (มือสอง) แต่ขายทิ้งไปแล้่ว เพราะชอบลองเทคโนโลยีอะไรใหม่ๆ บ้าง อะไรบ้าง ตามกำลังทรัพย์ที่พอจะเจียดไปเล่นได้บ้่างน่ะครับ

ส่วนตัวก็ชอบถ่ายแนว Portrait มากกว่าแนวอื่นๆ เห็นผลงานคุณมาหลายครั้งล่ะ ก็ประทับใจทุกครั้ง แต่ครั้งนี้โดนจริงๆ อิอิ เพราะชอบน้องมัดหมี่เหมือนกัน ^^

ขออนุญาตแนะนำตัวเองเพียงแค่นี้ก่อน เผื่อได้ออกทริปด้วยกันก็คงได้รู้จักกันมากขึ้นนะครับ ^^

ยินดีที่ได้รู้จักค้าบ

ผมก็เห็นพี่ (น่าจะอายุมากกว่าผม เอาตัวเองเด็กไว้ก่อน 555) ในห้อง X360 นานแล้วครับ ผมสมัครตั้งแต่ตอน web ตาโอ๋เกม ปิดไป ตอนนั้นยัง Xbox 1 อยู่เลย พอเล่น 360 ก็ post บ้างในห้อง 360 แต่อาจจะเพราะแก่ 555 เลยเบื่อเกม เล่นแล้วมันไม่สนุกเหมือนแต่ก่อน เลยไม่ค่อย post (สมัครตั้งนาน เพิ่งจะไม่กี่ post เอง) เพิ่งจะมาสนใจถ่ายรูปนี่แหละครับ ปกติผม post ที่ ThaiD เป็นหลัก แต่เห็นที่นี่ มีห้องด้วยแล้วคน post กันไม่มาก เลยมา post บ้างไม่ให้มันเงียบเกินไป

ใช้ Canon นี่อย่างน้อยไม่ต้องปวดหัวกับค่าต่างๆมากนัก เพราะพื้นฐานถ่ายคนสีผิวจะดีอยู่แล้วครับ จะข้ามไป 1 ขั้นตอนได้เลย

ถ้าชอบมัดหมี่ เอาเป็นว่าถ้าผมเจอ trip มัดหมี่ ผมจะรีบบอกเลยครับ เพราะผมก็อยากถ่ายน้องเขาอีกเหมือนกัน ถ้าไปถ่ายแล้วพี่อาจจะติดใจเหมือนผม อิๆ

#18 classic

Posted 19 February 2011 - 11:54 PM

View PostPrTv, on 19 February 2011 - 11:43 PM, said:

ยินดีที่ได้รู้จักค้าบ

ผมก็เห็นพี่ (น่าจะอายุมากกว่าผม เอาตัวเองเด็กไว้ก่อน 555) ในห้อง X360 นานแล้วครับ ผมสมัครตั้งแต่ตอน web ตาโอ๋เกม ปิดไป ตอนนั้นยัง Xbox 1 อยู่เลย พอเล่น 360 ก็ post บ้างในห้อง 360 แต่อาจจะเพราะแก่ 555 เลยเบื่อเกม เล่นแล้วมันไม่สนุกเหมือนแต่ก่อน เลยไม่ค่อย post (สมัครตั้งนาน เพิ่งจะไม่กี่ post เอง) เพิ่งจะมาสนใจถ่ายรูปนี่แหละครับ ปกติผม post ที่ ThaiD เป็นหลัก แต่เห็นที่นี่ มีห้องด้วยแล้วคน post กันไม่มาก เลยมา post บ้างไม่ให้มันเงียบเกินไป

ใช้ Canon นี่อย่างน้อยไม่ต้องปวดหัวกับค่าต่างๆมากนัก เพราะพื้นฐานถ่ายคนสีผิวจะดีอยู่แล้วครับ จะข้ามไป 1 ขั้นตอนได้เลย

ถ้าชอบมัดหมี่ เอาเป็นว่าถ้าผมเจอ trip มัดหมี่ ผมจะรีบบอกเลยครับ เพราะผมก็อยากถ่ายน้องเขาอีกเหมือนกัน ถ้าไปถ่ายแล้วพี่อาจจะติดใจเหมือนผม อิๆ

ยังไงก็ได้ครับ นางแบบงามๆ สถานที่สวยๆ วิวงามๆ ยิ่งได้นางแบบโพสต์ท่าเป็น ยิ่งง่ายเลย น่าถ่ายขึ้นเยอะเลยครับ

ไหนๆ คุณก็เรียกผมว่าพี่ ผมก็ไม่รู้ว่าคุณอายุเท่าไร หุหุ แต่ผมเกือบจะ 40 ปีแล้วครับ แก่ป่ะล่ะ

เกมก็เล่นน้อยลง เริ่มเบื่อๆ เหมือนกัน ที่ชอบทำบ่อยๆ เป็นงานอดิเรก ก็ถ่ายรูป กับเล่น Facebook อิอิ

ว่าแต่คุณชื่ออะไรล่ะ จะเรียกได้ถูก เวลาออกทริปด้วยกันนะ ^^

ปล. หวังว่าจะอนุญาตให้ผมไปร่วมแจมทริปด้วยสักครั้งก็ยังดีนะครับ ส่วนตัวไม่เคยจ้างนางแบบ หรือพริ้ตตี้ไปถ่ายรูปเลย แบบว่าไม่มีเพื่อนร่วมแชร์น่ะครับ พวกเขาชอบถ่ายวิวกัน แต่ผมชอบถ่าย portrait หุหุ

#19 PrTv

Posted 20 February 2011 - 12:04 AM

ผม ต่อครับ
ผมเรียกพี่ได้ชัวละคับถ้างั้น อ่อนกว่าเกือบ 10 ปี ได้ อ่อ... ไม่แก่หรอกครับ เขาเรียกวัยกลางคนช่วงต้นครับ อิๆ

เรื่อง trip เดี๋ยวถ้าผมเจออันไหนเหมาะๆ แล้วจะบอกเลยครับ พอดีที่ผมลงไว้อาทิตย์หน้ามันเต็มไปแล้ว เดี๋ยวอาจจะมีวันที่ 6 ยังไงจะ PM ไปอีกทีครับถ้าเขาประกาศแล้ว

#20 classic

Posted 20 February 2011 - 12:09 AM

View PostPrTv, on 20 February 2011 - 12:04 AM, said:

ผม ต่อครับ
ผมเรียกพี่ได้ชัวละคับถ้างั้น อ่อนกว่าเกือบ 10 ปี ได้ อ่อ... ไม่แก่หรอกครับ เขาเรียกวัยกลางคนช่วงต้นครับ อิๆ

เรื่อง trip เดี๋ยวถ้าผมเจออันไหนเหมาะๆ แล้วจะบอกเลยครับ พอดีที่ผมลงไว้อาทิตย์หน้ามันเต็มไปแล้ว เดี๋ยวอาจจะมีวันที่ 6 ยังไงจะ PM ไปอีกทีครับถ้าเขาประกาศแล้ว

ขอบคุณล่วงหน้า น้องต่อ ^^

ได้ออกทริปกับยอดฝีมือ ผมมีความสุขจริงๆ งานอดิเรกผมเริ่มมีค่ามากขึ้นล่ะ ^^

อย่าลืม pm มานะครับ ผมจะพยายามไม่พลาดทริปดีๆ แบบนี้แน่นอน ขอบคุณอีกครั้งที่ทำให้คนวัยกลางคนช่วงต้นอย่างผมมีความสุขจริงๆ :o_love: