`

Jump to content

ขอคำแนะนำเกมส์ RTK2

• You cannot reply to this topic
17 replies to this topic

#1 B_BanK

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 18 February 2011 - 11:47 AM

ผมกำลังสงสัยว่า ทองจะหาได้จากไหน นอกจาก ขายข้าว
พัฒนาที่ดิน เต็ม 100 ก็ไม่ได้ข้าว ไม่ได้ทอง ต้องรอครบ 1 ปี ก่อนเหรอครับ ถึงจะได้ ข้าว 1 ครั้ง
ตายๆๆ

เล่นแล้ว งง ๆ ไม่เข้าใจเลย

#2 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 18 February 2011 - 01:26 PM

ไม่ได้เล่นของ iphone อะนะ แต่ทุกภาค มันก็ต้องรอ 1 ปี ก็ถึงจะเก็บเกี่ยวข้าวได้

#3 Tiva

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:Xbox360, Xbox ONE

Posted 18 February 2011 - 01:57 PM

ถ้าเป็นver. PC ข้าวต้องรอเดือนJuly ครับ ส่วนเงินต้องรอ Jan อย่างเดียวครับ เงินส่วนมากที่ได้คือการนำข้าวไปขายครับ
ส่วนการ recruit ให้ใช้แต่ letter อย่างเดียวครับ จะได้ไม่เปลือง ส่วนการเพิ่ม loyalty ของgeneral ในเมือง ให้นำเงินไปซื้อม้า แล้วให้ม้าเพื่อเพิ่มloyalty ครับ

ไม่ทราบver. iPhone นี่ไปโหลดที่ไหนหรอครับ หรือว่าเจล

ถ้าเกมนี้สงสัยอะไรถามผมได้ครับ เพราะเป็นเกมที่ผมเล่นมาตั้งแต่เด็กจนโต ทุกวันนี้ก็ยังเล่น แต่ver. PC นะ
ภาค2นี่จะเป็นภาคที่สนุกที่สุด

#4 nointrend

^ ^"

• High Royal Executive Members

Posted 19 February 2011 - 01:09 PM

โอ้ว์ มีคนเล่นเกมส์นี้ด้วยผมกำลังหัดล่นอยู่พอดีเลยครับ เพิ่งยึดเมืองได้สองเมืองเอง :cat_dance:

Edited by nointrend, 19 February 2011 - 01:09 PM.

#5 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 19 February 2011 - 02:14 PM

app store thai มันไม่มีนี่สิ เศร้าเลย :o_angry:

#6 B_BanK

Posted 19 February 2011 - 07:45 PM

พอดีหาซื้อไม่ได้ เลยโหลดฟรีมาเล่นครับ

ตอนนี้กำลัง ไปได้สวย แต่ตีไปเรื่อยๆ ค่าชื่อเสียงดัน ตกลงเรื่อยๆซะงั้น ทำไงให้ ชื่อเสียง มันเยอะขึ้นเหรอครับ

แล้ว ทำไม บางเมืองทำ พันธมิตร แล้ว แต่มันก็มาตรเราตอนเวบาที่เราทิ้งคนไว้น้อยๆ

แบบนี้ก็มีด้วย

#7 Tiva

Posted 19 February 2011 - 10:23 PM

ค่าชื่อเสียงที่พูดถึงนี่คืออะไรหรอครับ ขอเป็นภาษาอังกฤษจะเข้าใจกว่า

ส่วนเรื่องพันธมิตรนี่เราไม่ต้องไปไว้ใจกับมันเลยครับ ข้อดีของการผูกพันธมิตรคือเอาไว้เพิ่มค่า trust อย่างเดียวครับ ถ้าค่า trust เยอะ จะทำให้ loyalty ของ general ของเราไม่ลดครับ วิธีการเพิ่มค่า trust นะครับ คือเวลาที่เราจับม้าเร็วของฝ่ายพันธมิตรได้ เราเลือกที่จะไม่เปิดอ่านเอกสาร คือปล่อยไปเลย เราจะได้ trust+3 ครับ แล้วถ้าเมืองพันธมิตรถูกตีแล้วเราไปช่วยหรือเราไปช่วยพันธมิตรตีเมือง เราจะได้ trust +7 ถ้าจำไม่ผิดนะ แม้ว่าฝ่ายพันธมิตรที่เราไปช่วยจะชนะหรือแพ้ เราก็จะได้ trust เพิ่ม ถ้าโชคดีมากๆ เราค้นพบหยกมังกร trust เราจะเต็มร้อยทันทีครับ

พยายาม recruit พวกที่ความสามารถ 85+ เท่านั้นครับ เน้นคุณภาพ ไม่เน้นปริมาณ

ข้อมูลที่ให้ไปคืออ้างอิงจาก ver.PC นะครับ อยากเล่นบน iPhone มากๆ ใครพอมีวิธีบ้าง ที่ไม่ต้องเจลเบรก :sorry3:

#8 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 20 February 2011 - 04:31 PM

ก็ต้องหา itune giftcard ของ US ไปซื้อใน app store us เอาละครับ :act_right:

#9 Tiva

Posted 21 February 2011 - 03:53 PM

ผมสมัคร account ไทยไปแล้ว อย่างนี้ผมสามารถ create new account แล้วเชื่อมต่อกับ iphone ของผมได้ไหมครับ

หรือว่า iphone หนึ่งเครื่องต่อหนึ่ง account

#10 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 21 February 2011 - 09:37 PM

ใช้ได้หลาย Account ครับ แต่ต้องเปลี่ยน Mail

#11 Tiva

Posted 21 February 2011 - 10:21 PM

View Postkero, on 21 February 2011 - 09:37 PM, said:

ใช้ได้หลาย Account ครับ แต่ต้องเปลี่ยน Mail

ขอบคุณมากครับ เด๋วต้องไปลองดู

#12 B_BanK

Posted 22 February 2011 - 01:45 PM

เพิ่มความยากอีกระดับ มันยากไปเลย เผลอหน่อย โดนขโมย ขุนพล ไปซะงั้น

#13 GodSlaYeRz

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 22 February 2011 - 05:01 PM

View PostB_BanK, on 22 February 2011 - 01:45 PM, said:

เพิ่มความยากอีกระดับ มันยากไปเลย เผลอหน่อย โดนขโมย ขุนพล ไปซะงั้น

ทำงานนนนน :o_shout: :o_shout: :o_shout: :o_shout: :o_shout:

#14 B_BanK

Posted 23 February 2011 - 05:15 PM

View PostGodSlaYeRz, on 22 February 2011 - 05:01 PM, said:

ทำงานนนนน :o_shout: :o_shout: :o_shout: :o_shout: :o_shout:

ก็ทำงานอยู่ แกอะแหละ เอาแต่ เดินเล่นไปห้องประชุมนะ :nothing: :nothing: :nothing:

#15 B_BanK

Posted 23 February 2011 - 08:03 PM

ถามเพิ่มครับ

เวลาเราไปตีเมืองอื่น

มันมีกำหนดระยะเวลาไหม
ทำไม ผมตีไปเรื่อยๆ ทองก็ไม่หมด อาหารก็เหลือเยอะ แต่ มันให้ผม หนีไปเมืองตัวเอง แล้วแพ้สงคราม อันนี้ งง มาก

แล้ว เวลา ที่เราไปอยู่ที่ ช่อง ป้อมเมือง DEF เราจะเพิ่ม ใช่ไหมครับ (รู้สึก) แล้ว ATK เพิ่ม ไหม

ค่าที่เอาไว้ ดูว่า จะฆ่ากองทหารได้หรือไม่ก็ ก็เอา ค่า WAR กับ INT ใช่ไหมครับ

ค่า CHA นี น่าจะเอาไปด้าน ดูแลเมือง หรือ เอาไว้ไปดึงพลทหารเมืองอื่น ใช่ไหมครับ

ขอบคุณ

#16 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 25 February 2011 - 11:55 AM

ภาค 2 รู้สึกจะกำหนด 30 วัน ล่ะมั้ง ถ้า โจมตีก็ต้องยึดให้ได้ในเวลา ถ้าป้องกันก็ต้านให้ถึง ไม่งั้นก็ต้องถอย ภาคหลังๆ หมดเดือน ก็รอเดือนหน้ามันถึงจะตีกันต่อได้ล่ะมั้ง

เงินตอนเอาไปรบเนี่ยเอาไว้ จ้างมันทรยศครับ Lubu เนี่ย ประจำ Royalty เยอะแค่ไหนมันก็มีโอกาสไปครับ :o_angry:

อยู่ในป้อมก็จะ DEF เยอะใช่แล้วครับ

WAR ของแม่ทัพ แล้วก็ Moral Train กับ จำนวนทหาร มีผลกับการโจมตี
INT มีผลกับพวกใช้ แผน อย่าง จุดไฟ อะไรงี้ ก็จะติดง่าย
CHA มีผลกับตอนดึง ถูกแล้วครับ

ส่วนดูแลเมืองก็ ทั้ง CHA INT POL ถ้าเป็น train ก็จะไปเกี่ยวกับ WAR

#17 naknaknak

since 2005

Posted 25 February 2011 - 04:00 PM

fame = ค่าชื่อเสียง

#18 B_BanK

Posted 26 February 2011 - 04:16 AM

thank you