`

Jump to content

TAKETEI บุฟเฟ่ a la carte ญี่ปุ่น อร่อย!!TAKETEI บุฟเฟ่ a la carte ญี่ปุ่น อร่อย!!

17 replies to this topic

#1 BobbY_MugeN

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 15 February 2011 - 09:16 AM

เมื่อวันเสาร์ไปทานมาครับ สาขาตรอกข้าวสาร

จอดรถได้ที่ตึกจอดรถแถวๆวงเวียนแล้วเดินมาอีกนิดในซอย Swensen’s ครับ

ร้านเล็กๆ บรรยากาศโอเคเลย

อาหาร – ผมเน้นปลาดิบ แซลมอน ปลาโอ มากูโล่ ซาบะ หมึก ฯลฯ ขอบอกว่าปลาสดและให้เยอะทุกจาน ทุกรอบ เนื้อปลาแล่มาสวยมาก ไม่มีกั๊ก สั่งเป็นมา
ส่วนข้าวปั้นไม่ได้มีแต่หน้า basicๆ นะครับ พวก cheese roll ก็มี สุดยอด!!

น้ำ – น้ำเปล่าหรือชาจีนฟรี ชาเขียวเสียเงินครับ ชาจีนก็รสชาติดีเหมือนกินที่ร้านก๋วยเตี๋ยวข้างทางทั่วไปครับ ผมชอบนะ

พนักงานเสริฟ – ก็ไม่ดีเท่าไหร่ แต่ไม่แย่มาก หน้าเฉยๆไม่ยิ้ม แต่สั่งบ่อยๆ มาเสริฟบ่อยๆก็บึ้งเหมือนเดิมไม่มีการบึ้งมากขึ้น
ผมถือว่า ok นะ tip ไป 50 บาทด้วย เป็นค่าเก็บอาการได้ดีในระดับนึง อิอิ :o_love:

ราคาต่อคน 449 บาท เด็กต่ำกว่า 125 cm คิด 220 บาท!

หน้าตาร้านตามนี้เลยครับ
My link

สรุปว่าผมชอบกว่า Kuroda และให้เทียบเท่า Takumi นะ

#2 thaihelp

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 15 February 2011 - 11:16 AM

สาขานี้ไม่เคยไปกิน เคยกินตรงสีลม อยากบอกว่า ถ้าให้ดี เลี่ยงได้เลี่ยงครับ

#3 The Fool

LaW GaRDeN

• High Royal Executive Members

Posted 15 February 2011 - 11:51 AM

หลังๆตั้งแต่เปลี่ยนมาเป็นบุพเฟต์แล้วบรการแย่มากครับอาหารคุณภาพลดลงด้วย แต่โดยรวมก็สู้ที่อื่นได้นะ

#4 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 15 February 2011 - 03:14 PM

ผมไปกินที่สาขาสีลมมาเมื่อปลายปี ไม่ค่อยประทับใจ ส่วนตัวแล้วผมชอบ Takumi มากกว่า ปลาดิบที่ Takumi กินขาด

#5 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 15 February 2011 - 03:38 PM

สงสัยสีลมจะแย่จริงๆ ลองมาที่ถนนข้าวสารดูครับ ผมชอบอ่ะ

หรือมตรฐานผมต่ำหว่า!? :confuse:

#6 Ryo

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 February 2011 - 05:38 PM

เคยลองไปทีนึงแล้วครับ ผิดหวังอย่างแรงครับ

#7 Rob G

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 16 February 2011 - 06:05 PM

ก็โอเคนะ ไม่ได้แย่มาก ไปมาแล้วสองที่เลย ตรงข้าวสารดีกว่าสีลมเยอะมากครับ

#8 soso

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 16 February 2011 - 11:58 PM

สา่ขานี้ผมไปบ่อยเ้ลยครับ บริการผมว่าไม่แย่นะ คือสั่งแล้วก็มาอะไม่เฉื่อยแฉะ

ชอบกิน spider roll กับ ชีสคัตสึ มากครับ :act_right:

โดยรวมๆแล้วผมว่าที่นี้ดีมากเลยละ

#9 zervilz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 16 February 2011 - 11:59 PM

เคยลองที่สีลม ไม่โอเคเท่าไหร่

#10 Laml3o

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 18 February 2011 - 08:34 PM

ผมว่ามันอร่อยเป้นบางอย่างง่ะ แต่ที่แน่ๆอย่าไปสั่งพวกเทริยากิเด็ดขาดหวานเจี๊ยบเลย

#11 nointrend

^ ^"

Posted 19 February 2011 - 11:07 AM

เพิ่งไปซัดคุโรดะอาซีเอมาครับร้านนี้ไม่ไกลด้วย เดี๋ยวจะไปลองบ้างแต่อ่านเม้นเรื่องบริการแล้วแอบลังเลนิดๆแฮะ :o_smoke:

Uploaded with ImageShack.us

#12 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 21 February 2011 - 08:47 PM

View Postnointrend, on 19 February 2011 - 11:07 AM, said:

เพิ่งไปซัดคุโรดะอาซีเอมาครับร้านนี้ไม่ไกลด้วย เดี๋ยวจะไปลองบ้างแต่อ่านเม้นเรื่องบริการแล้วแอบลังเลนิดๆแฮะ :o_smoke:

Uploaded with ImageShack.us

คุโรดะ RCA ดีกว่าตรงพระโขนงมากมั้ยครับ

โดนที่พระโขนงไปที เกลียดร้านนี้ไปเลยอ่ะ :o_angry:

#13 Zeroprofessional

ช่างออฟสุดหล่อ

Posted 16 March 2011 - 05:22 PM

น่ากินแฮะ :o_smoke:

#14 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 18 March 2011 - 11:24 AM

2 อาทิตย์ที่แล้วไปกิน TAKUMI มา ก็ยังยืนยันว่า Taketei ไม่แพ้เลย (ซาซิมิ) ดูกว่านิดๆด้วยครับ

เดี๋ยวเร็วๆนี้จะไปกินอีก อุอุ

#15 Orpheus

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 March 2011 - 03:39 PM

เคยไปกินมาทั้งสองสาขา

สาขาข้าวสาร รสชาติใช้ได้ บรรยากาศไม่แย่ พนักงานดูแลดี

สาขาสีลม รสชาติแย่ บรรยากาศมืดๆทึมๆไม่น่านั่ง พนักงงานขอไปที

ควรเลือกไปสาขาข้าวสาร ส่วนสีลมขอให้เลี่ยงไปกินอย่างอื่นแทนครับ

#16 Jakk

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 30 March 2011 - 12:18 PM

ขอบคุณคร้าบ ไว้มีโอกาสจะลองไปชิมดู :cat_yes:

#17 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 05 April 2011 - 11:18 AM

View PostOrpheus, on 29 March 2011 - 03:39 PM, said:

เคยไปกินมาทั้งสองสาขา

สาขาข้าวสาร รสชาติใช้ได้ บรรยากาศไม่แย่ พนักงานดูแลดี

สาขาสีลม รสชาติแย่ บรรยากาศมืดๆทึมๆไม่น่านั่ง พนักงงานขอไปที

ควรเลือกไปสาขาข้าวสาร ส่วนสีลมขอให้เลี่ยงไปกินอย่างอื่นแทนครับ

ถูกต้องนะคราบบบบ กินเสร็จก็เดินเล่นแถวนั้นต่อ เสื้อผ้ากับขนมเพียบ!

View PostJakk, on 30 March 2011 - 12:18 PM, said:

ขอบคุณคร้าบ ไว้มีโอกาสจะลองไปชิมดู :cat_yes:

แล้วจะติดใจครับ หากไม่ติดตรงที่ร้านดูธรรมดาๆนะครับ

#18 snakeheads

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 01 May 2011 - 12:46 PM

อย่าได้ไปสีลมเชียวนะ เคยดูรีวิวเห็นบอกกัึนว่าอร่อย ก็เลยลองไปกินที่สีลมเพราะอยู่ใกล้ที่ทำงาน

กินเสร็จอารมณ์เสียมากมาย เด็กเสิรฟ์ไม่บริการ อาหารได้ไม่ครบ เด็กทำบิลที่สั่งอาหารหายแถมไม่รับผิดชอบ อาหารกว่าจะได้นานเป็นชาติจนเวลาบุฟเฟต์กูจะหมด จากอาหารรสชาติดีๆกลายเป็นห่วยแตก

กลับไปกินทาคุมิเหมือนเดิมดีกว่า เฮ้อออ