`

Jump to content

สอบถามครับ

5 replies to this topic

#1 KahoFish o.o

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 12 February 2011 - 07:16 PM

Boss ใหญ่ เราจะมีวิธีสู้กับมันยังไงครับ = =*

รบกวนช่วย ไกด์ให้ผมนิดนึง

แล้วมีตัวละครลับ ที่สามารถปลดเพื่อมาเล่นได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ :D

#2 TAKUMI

Achievement Addict

• High Royal Executive Members
  • Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 12 February 2011 - 10:24 PM

บอสใหญ่ air combo ไปเรื่อยๆ และใช้ท่าใหญ่ก็ชนะได้ไม่ยากนะครับ

ตัวลับมี 4 ตัว คือ โกคิ Taskmaster เซนติเนล และ Lei lei จาก Darkstryker

#3 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• High Royal Executive Members

Posted 12 February 2011 - 11:06 PM

ไอ้ท่่าที่มันเอามือบีบไม่รู้มีวิธีหลบยังไง ใช้แต่ท่าซุปเปอร์ที่เป็นอมตะสวนตลอด
แต่น่าจะมีวิธีหลบแบบอื่น

ท่าที่มันทุบโลกด้วย

#4 Toshiya

in the Mood of Manga Making

• Royal Executive Members
  • Interests:Games,Music,Movies and Arts.

Posted 16 February 2011 - 12:51 AM

แอบถามด้วยอีกหน่อย
ของ PS3 version ที่แถม DLC จิลกับชูม่าโกแลต มันสั่งซื้อได้ทีไ่หนเนี่ยครับ ไม่เห็นมีเวปไหนขึ้นขายเลยอะ :o_cry2:

#5 neopeax

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 16 February 2011 - 09:37 PM

View Postkumagift, on 12 February 2011 - 11:06 PM, said:

ไอ้ท่่าที่มันเอามือบีบไม่รู้มีวิธีหลบยังไง ใช้แต่ท่าซุปเปอร์ที่เป็นอมตะสวนตลอด

เคยหลุดด้วยการเรียกเพื่อนมาช่วยอ่ะครับ
โดนบีบปุ๊บกดLB-RB เรียกมาช่วยเลย ลดนิดเดียวครับ
ท่าทุบโลก ยังหาทางแก้ไม่เจอเหมือนกัน ใช้วิธีเข้าไปมั่วถั่วตลอดเลยผม

View PostToshiya, on 16 February 2011 - 12:51 AM, said:

แอบถามด้วยอีกหน่อย
ของ PS3 version ที่แถม DLC จิลกับชูม่าโกแลต มันสั่งซื้อได้ทีไ่หนเนี่ยครับ ไม่เห็นมีเวปไหนขึ้นขายเลยอะ :o_cry2:
น่าจะยังไม่มีให้โหลดเพราะตัวเกมมันรอวันออกก่อนรึป่าว
วันจำหน่ายจริง 17 ก.พ.อ่ะครับ

ปล.sentinel สู้บอสดีมากๆอ่ะ เล่นงัดขึ้นงัดลงตอดไปตอดมา พ่อตาเดี้ยงเลย

#6 DiloS

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 14 March 2011 - 01:00 AM

View Postkumagift, on 12 February 2011 - 11:06 PM, said:

ใช้ High Jump (กด ลง ขึ้น ต่อเนื่องอย่างรวดเร็ว) กระโดดหลบเอาครับ

ส่วนท่า ใหญ่นี่ ยังไม่รู้เหมือนกันครับ

รู้แต่ว่า ถ้า โจมตีมันจนเลือดลดถึงครึ่ง จะทำให้มันชะงัก และ หยุดท่าของมันได้ครับ

ใช้แอร์คอมโบโจมตีมันเอา ใช้ ท่าใหญ่โจมตีไปบ้าง ระวังจังหวะดีดนิ้ว กับทุบและชก จับจังหวะดีๆ จะรู้ครับ