`

Jump to content

เล่นสู่กันฟัง - ร้านข้าวหมูแดง+ข้าวตัมปลา ข้างสน.เขตกทม

• You cannot reply to this topic
12 replies to this topic

#1 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 20 January 2007 - 03:28 AM

ไม่ได้แวะไปละแวกนั้นนานมากแล้ว พอดี2วันก่อนไปบ้านญาติปกติเวลามาจากเรือต้องไปขึ้นรถหน้าเฉลิมไทยเก่า แต่วันนั้นอยากินแต่ก็หัวค่ำแล้ว เลยเสี่ยงดวงเดินไปดู

ยังเปิดอยู่ครับ แต่ของก็หมดไปเยอะแล้ว เหลือให้สั่งได้แค่สตูกับข้าวหมูแดง จุดเด่นของร้านนี้คือสั่งผสมกันได้ครับ
เมนูข้าวหลักๆก็จะมีข้าวหมูแดง หมูกรอบ แกงกะหรี่ สตู ผมจะชอบสั่งผสมเช่นสตู+หมูกรอบ หมูแดง+แกงกะหรี่

ส่วนข้าวต้มปลานั่นปกตินานๆจะกินที แต่วันนั้นโหยมาก เลยเบิ้ลไปอีก1ชาม ผมเพิ่งสังเกตุนะ ว่าปลาที่เค้าใช้เป็นเนื้อติดมัน
แถวบ้านผมหากินได้ยากมาก เต็มที่ก็เนื้อขาวๆก็หรูแล้ว เลยสั่งกลับบ้านไปให้ญาติอีก2ถุง และต้มยำปลาอีก1ที่ดูน่ากินมาก

เสียดายว่านานๆจะได้โผล่ไปแถวนั้นสักที เสร็จแล้วต่อด้วยนม+ขนมปังของร้านมนต์อีก ผลปรากฎว่าต้องเรียกแท็กซี่ไปต่อครับ หมดแรงจะโหนรถเมล์ :ohno

#2 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

• Royal Executive Members

Posted 20 January 2007 - 10:11 AM

แถวๆนั้นของอร่อยเพียบเลยครับ หุหุ... ผมก็ไปหากินแถวนั้นบ่อยๆเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่ไปหลังกลับจากเที่ยวที่ ถ.ข้าวสารแล้ว (ตามประสาคนแก่ไฟแรง อุอุ...) ร้านดีๆมีทั้งกลางวันกลางคืนเลยครับ ทั้งร้านข้าวต้มปลาของคุณred , ร้านนันฟ้า(ห่านย่าง), ร้านมิตรโกหย่วน , ดึกๆมีปลาหมึกย่างร้านดังด้วยครับ แต่ที่ชอบที่สุดคือร้านมนต์ เสียตรงต่อคิวยาวไปหน่อย อุอุ...

#3 sax

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 23 January 2007 - 10:16 PM

อยากกินข้าวแกงกะหรี่ไก่อะ มีขายป่าวครับ

#4 หุหุหึหึ...

Posted 24 January 2007 - 10:35 AM

อยากกินข้าวแกงกะหรี่ไก่อะ มีขายป่าวครับ

จะเอาสไตล์ไหนล่ะครับ?

- ข้าวแกงกะหรี่ไก่สไตล์จีน ก็แถวๆวัดมังกร(เล่งเน่ยยี่) ใกล้ๆกับ สะพานเหล็ก หรือไม่ก็ข้างๆ ร.พ.กลางครับ หุหุ...
- ข้าวแกงกะหรี่ไก่สไตล์อินเดีย
1 แบบไม่หรูก็แถวๆลิตเติ้ลอินเดีย บริเวณห้างATMเก่าน่ะครับ มีร้านอาหารแขกมากมาย ราคาถูกเสียด้วย แต่จะรับได้หรือไม่นั่นแล้วแต่บุคคลครับ หุหุ...
2 แบบหรูก็ หิมาลัยชาช่า สีลม หรือ สุขุมวิท(ใกล้ๆกับเอ็ฒโพเรียม) หรือไม่ก็อินเดียนฮัท
- ข้าวแกงกะหรี่ไก่สไตล์ญี่ปุ่น หายาก ไม่ค่อยเห็นเมนูนี้เพราะส่วนใหญ่เป็นเนื้อวัว หรือ หมู

#5 nonp

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 January 2007 - 12:24 PM

เอาเนยช็อค 2 แผ่น ครับ

อิอิ แนะนำให้เดินไปนิดไปกินผัดไท ประตูผี + ขนมกล้วยที่ขายริมถนน อร่อยขั้นเทพ

#6 Magic_Eye

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 24 January 2007 - 05:10 PM

ราเม็งเทอิ รู้สึกจะเป็นแกงกะหรี่ไก่นะครับมีให้เลือกใส่หมูทอดด้วย

#7 H a n k*

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 January 2007 - 05:56 PM

View Postหุหุหึหึ..., on Jan 20 2007, 10:11 AM, said:

แถวๆนั้นของอร่อยเพียบเลยครับ หุหุ... ผมก็ไปหากินแถวนั้นบ่อยๆเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่ไปหลังกลับจากเที่ยวที่ ถ.ข้าวสารแล้ว (ตามประสาคนแก่ไฟแรง อุอุ...) ร้านดีๆมีทั้งกลางวันกลางคืนเลยครับ ทั้งร้านข้าวต้มปลาของคุณred , ร้านนันฟ้า(ห่านย่าง), ร้านมิตรโกหย่วน , ดึกๆมีปลาหมึกย่างร้านดังด้วยครับ แต่ที่ชอบที่สุดคือร้านมนต์ เสียตรงต่อคิวยาวไปหน่อย อุอุ...

ที่พูดมามีสอบผ่านร้านเดียวเองครับ มิตรโกหย่วน

แต่ทั้งแกทั้งลูก พูดจากวนๆเก่งมากเลยครับ หมี่กรอบหย่อยๆ

นึกว่าคุณ หุหุหึหึ จะอายุมากกว่าผมเยอะซะอีก แต่ไปๆมาๆ แก่กว่าผมไม่กี่ปีเองมั้งเนี่ย :mad

#8 หุหุหึหึ...

Posted 26 January 2007 - 11:15 PM

ผมยังไม่แก่เด้อ...หุหุ

ผมยังไม่แก่เด้อ...หุหุ :cry

#9 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 27 January 2007 - 05:10 PM

ขอฝากแนะนำ ร้านราดหน้า ตรงข้างเยื้องๆโรงหนังพาราไดส์เก่าด้วยครับ ร้านคนรู้จักน่ะครับ แหะ
เพื่อนเก่าแก่ของพ่อผม ร้านนี้ขายมาตั้งแต่ผมยังเด็กๆ หลังๆเพิ่มเมนูมาหลายอย่างอยู่เหมือนกัน

แต่ผมไม่ได้ไปกินนานแล้วนะ เพราะกลัวแกจำได้ว่าเป็นลูกเพื่อน เดี๋ยวจะไม่ยอมคิดตังอ่ะ เกรงใจ :kanoiyom

#10 Vs_n

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 27 January 2007 - 07:10 PM

จำไม่หวัดไม่ไหว เยอะจัด >_<

#11 ballxx

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 14 February 2007 - 05:38 PM

แนะนำ ก๋วยจั๊บ ตรงข้ามสวน สิริกิต ครับ ร้านเม้งโภชน ขายช่วงเย้นๆ

#12 Alfie

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 22 June 2010 - 03:58 PM

เธ‚เธญเธšเธ„เธธเธ“เธ„เธฃเธฑเธš

#13 cmuboy

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 27 January 2011 - 12:59 PM

:ramen: