`

Jump to content

ศอกสั้นโรงเรียนแอกเกอร์

35 replies to this topic

#21 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

• High Royal Executive Members

Posted 07 February 2011 - 11:34 PM

View PostIndyhell, on 07 February 2011 - 11:29 PM, said:

:help: :help: :help: :help: :help: :help: :help: :help: :help: :help: :help: :help:
จะมาแซว กุทำไมเนี่ย!!!!!!

#22 ~BusteR~

You are not alone.

• High Royal Executive Members
  • Interests:DGO BATTLE SYSTEM

Posted 08 February 2011 - 12:16 PM

View PostGUEST_1, on 07 February 2011 - 03:41 PM, said:

อุ้ยตาย.....ถ้าไอ้นี่(แอกเกอร์)เชี่ยจริง แล้วอันนี้ล่ะ เรียกว่าอะไร แถมออกมาบอกในหนังสือของตัวเองว่า เขาตั้งใจอัดใส่ฮาแลนด์
จนฮาแลนด์ได้รับบาดเจ็บหนัก และแขวนสตั๊ดในอีกสองปีถัดมา นักเตะถึงแม้จะมีเรื่องปากเสียงด่ากัน แต่มันก็เพื่อนร่วมอาชีพเดียวกันมิใช่รึ

คุณจะเอาทีมไหนมาเปรียบก็เหอะ ผมไม่ว่า เพราะนักเตะที่เล่นแบบรอย คีน นัดที่คุณยกมานี้ผมก็รับไม่ได้กับการกระทำของมันเหมือนกัน คีนเป็นนักเตะผีคนหนึ่งล่ะที่ผมไม่ชอบมากที่สุด คนต่อมาก็คันโตน่า ผมชอบคนที่เล่นตามเกม ไม่มีตุกติก ไม่เล่นผิดกติตา คือที่ผมว่ามันเชี่ยก็เพราะมันตั้งใจเล่นคนนี่แหละ มันไม่ได้เล่นบอลนะครับ โปรดเข้าใจตรงนี้นิดนึงนะ

ผมไม่ได้มีอคติกับทีมไหนในโลกทั้งนั้นยกเว้นกุยบุรีกับครฐม สองทีมนี้แหละ อย่างลิเวอร์พูลพี่ผมเค้าก็เชียร์อยู่ เพื่อนส่วนใหญ่มันก็เชียร์ทีมนี้ เพียงแต่ผมค่อนข้างแอนตี้เรื่องการทำร้ายร่างกายกันในเกมซะมากกว่า จังหวะแอกเกอร์นั้นถ้าจะบังก็แค่ย้ายไหล่มาเฉยๆ ก็พอนิ อันนี้แม่มดึงศอกมา คือมันตั้งใจไงครับ ตั้งใจที่จะทำร้ายร่างกายเพื่อนร่วมอาชีพด้วยกันน่ะ แค่นี้แหละ

ปล.อ้อ ตอนที่คีนย้ายออกกับคันโตน่าแขวนสตั๊ด คนที่เชียร์ผีทั้งโลกอาจจะเสียใจ แต่มีผมคนนึงล่ะที่ดีใจโคตรๆ ครับ ที่นักเลงออกไปพ้นๆ ทีมซักที

Edited by ~BusteR~, 08 February 2011 - 12:20 PM.

#23 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 08 February 2011 - 02:05 PM

View Post~BusteR~, on 08 February 2011 - 12:16 PM, said:

คุณจะเอาทีมไหนมาเปรียบก็เหอะ ผมไม่ว่า เพราะนักเตะที่เล่นแบบรอย คีน นัดที่คุณยกมานี้ผมก็รับไม่ได้กับการกระทำของมันเหมือนกัน คีนเป็นนักเตะผีคนหนึ่งล่ะที่ผมไม่ชอบมากที่สุด คนต่อมาก็คันโตน่า ผมชอบคนที่เล่นตามเกม ไม่มีตุกติก ไม่เล่นผิดกติตา คือที่ผมว่ามันเชี่ยก็เพราะมันตั้งใจเล่นคนนี่แหละ มันไม่ได้เล่นบอลนะครับ โปรดเข้าใจตรงนี้นิดนึงนะ

ผมไม่ได้มีอคติกับทีมไหนในโลกทั้งนั้นยกเว้นกุยบุรีกับครฐม สองทีมนี้แหละ อย่างลิเวอร์พูลพี่ผมเค้าก็เชียร์อยู่ เพื่อนส่วนใหญ่มันก็เชียร์ทีมนี้ เพียงแต่ผมค่อนข้างแอนตี้เรื่องการทำร้ายร่างกายกันในเกมซะมากกว่า จังหวะแอกเกอร์นั้นถ้าจะบังก็แค่ย้ายไหล่มาเฉยๆ ก็พอนิ อันนี้แม่มดึงศอกมา คือมันตั้งใจไงครับ ตั้งใจที่จะทำร้ายร่างกายเพื่อนร่วมอาชีพด้วยกันน่ะ แค่นี้แหละ

ปล.อ้อ ตอนที่คีนย้ายออกกับคันโตน่าแขวนสตั๊ด คนที่เชียร์ผีทั้งโลกอาจจะเสียใจ แต่มีผมคนนึงล่ะที่ดีใจโคตรๆ ครับ ที่นักเลงออกไปพ้นๆ ทีมซักที
เอาเป็นว่า พยายามหลีกเลี่ยงการใช้คำแรงๆ ไปด่าทีมหรือนักเตะที่คนอื่นเค้าชื่นชอบกันดีกว่านะครับ

จะได้ไม่มีปัญหา

อ๋อ ฝากถามเด็กผีหน่อย ว่า paul schole เค้าไปฝึกเล่นวอลเล่ย์บอลมารึป่าว ทำไมเวลาใช้มือเล่นบอล ถึงแม่นจัง

ตั้งแต่นัด super cup ที่เจอ zenit กระโดดตบ เสียบเสาร์เข้า

แล้วนัดล่าสุดที่แพ้วูฟล์ ตอนโดนนำก็กระโดด ใช้มือตบบอล เสียบเสาอีก ดีที่ ผู้รักษาประตูเซฟได้

ถามแฟนผีพันธ์แท้หน่อย ว่าแกเคยใช้มือยิงเข้า โดยไม่โดนจับได้บ้างรึยังครับ

Edited by lengga, 08 February 2011 - 02:05 PM.

#24 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 08 February 2011 - 02:16 PM

View Postlengga, on 08 February 2011 - 02:05 PM, said:

เอาเป็นว่า พยายามหลีกเลี่ยงการใช้คำแรงๆ ไปด่าทีมหรือนักเตะที่คนอื่นเค้าชื่นชอบกันดีกว่านะครับ

จะได้ไม่มีปัญหา

อ๋อ ฝากถามเด็กผีหน่อย ว่า paul schole เค้าไปฝึกเล่นวอลเล่ย์บอลมารึป่าว ทำไมเวลาใช้มือเล่นบอล ถึงแม่นจัง

ตั้งแต่นัด super cup ที่เจอ zenit กระโดดตบ เสียบเสาร์เข้า

แล้วนัดล่าสุดที่แพ้วูฟล์ ตอนโดนนำก็กระโดด ใช้มือตบบอล เสียบเสาอีก ดีที่ ผู้รักษาประตูเซฟได้

ถามแฟนผีพันธ์แท้หน่อย ว่าแกเคยใช้มือยิงเข้า โดยไม่โดนจับได้บ้างรึยังครับ
ผมก็ยังไม่เคยเห็นว่าได้ประตูซักครั้งนะครับ แต่ทุกครั้งจะได้ใบจากกรรมการแทน :o_worry:
เฮียแกนี่ก็ออกแนวศิลป์พอตัวนะในความคิดผม เสียบโดนเหลืองเน้นๆ 2 ครั้งติดก็เคยมาแล้ว
พูดถึงศอก แกเคยฟันศอกใส่อลอนโซ่อยู่ครั้งนึงด้วยครับ เดชะบุญว่าไม่โดน สุดท้ายได้ใบแดงไปอาบน้ำคนแรก :o_red:

#25 lengga

You'll Never Walk Alone

• Junior Moderator

Posted 08 February 2011 - 02:30 PM

View PostSoLid_frOg, on 08 February 2011 - 02:16 PM, said:

ผมก็ยังไม่เคยเห็นว่าได้ประตูซักครั้งนะครับ แต่ทุกครั้งจะได้ใบจากกรรมการแทน :o_worry:
เฮียแกนี่ก็ออกแนวศิลป์พอตัวนะในความคิดผม เสียบโดนเหลืองเน้นๆ 2 ครั้งติดก็เคยมาแล้ว
พูดถึงศอก แกเคยฟันศอกใส่อลอนโซ่อยู่ครั้งนึงด้วยครับ เดชะบุญว่าไม่โดน สุดท้ายได้ใบแดงไปอาบน้ำคนแรก :o_red:
ใช่นัดที่แมนยูชนะ 1-0 รึป่าวครับ

#26 SoLid_frOg

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 08 February 2011 - 02:42 PM

View Postlengga, on 08 February 2011 - 02:30 PM, said:

ใช่นัดที่แมนยูชนะ 1-0 รึป่าวครับ
ใช่ครับ

#27 ~BusteR~

Posted 10 February 2011 - 02:47 AM

ผมอาจจะใช้ถ้อยคำรุนแรงเกินไปจริงๆ ด้วยสินะครับ ผมขอโทษละกันครับ

#28 jason555

เซียนเกม

Posted 10 February 2011 - 11:05 AM

View Post~BusteR~, on 10 February 2011 - 02:47 AM, said:

ผมอาจจะใช้ถ้อยคำรุนแรงเกินไปจริงๆ ด้วยสินะครับ ผมขอโทษละกันครับ

ผมว่าสังคม dgo น่าอยู่คับ เพราะ ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน ... ดีมากๆคับ

ว่าแต่ผมจะยืมเงินสักแสนนึงนี่ยืมได้ที่ใครคับ :o_smoke:

#29 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 10 February 2011 - 11:10 AM

View Postjason555, on 10 February 2011 - 11:05 AM, said:

ผมว่าสังคม dgo น่าอยู่คับ เพราะ ถ้อยทีถ้อยอาศัยกัน ... ดีมากๆคับ

ว่าแต่ผมจะยืมเงินสักแสนนึงนี่ยืมได้ที่ใครคับ :o_smoke:

ก็ไปขอยืมกับธนาคารสิ :lol2:

#30 jason555

เซียนเกม

Posted 10 February 2011 - 11:34 AM

View PostZeon, on 10 February 2011 - 11:10 AM, said:

ก็ไปขอยืมกับธนาคารสิ :lol2:

เดี๋ยวสักวันจะเอาตะโก้ไปฝาก :o_smoke:

#31 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 10 February 2011 - 02:23 PM

View Postjason555, on 10 February 2011 - 11:05 AM, said:

เสี่ยอู๊ด

#32 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 10 February 2011 - 02:29 PM

View PostIndyhell, on 10 February 2011 - 02:23 PM, said:

เสี่ยอู๊ด

อู้ย เป๊ก jason555 เค้าเลยนะเนี่ย :lol2:

#33 jason555

เซียนเกม

Posted 10 February 2011 - 03:53 PM

ม่ายกินถั่ว คับ :o_shout:

#34 The Fool

LaW GaRDeN

Posted 10 February 2011 - 09:11 PM

อย่าทะเลาะกันเลยครับดูกีฬากันสนุกๆ

#35 vihok_noklek

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 10 February 2011 - 09:26 PM

กีฬา..กีฬา เป็นยาสีแข่ว

ผู้เฒ่าสีแล้ว แข่วหลอ แข่วหว่อง.. :music:

#36 ~BusteR~

Posted 11 February 2011 - 02:37 AM

เสี่ยอู๊ดมาไงเนี่ยครับ ฮ่าๆๆๆ