`

Jump to content

ขออนุญาติโชว์ kawasaki 150cc รถในตำนานครับ

11 replies to this topic

#1 Khun Yai V.I.P

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 05 February 2011 - 11:57 PM

สวัสดีครับทุกท่านตอนแรกไม่ตั้งใจที่จะเปิดกระทู้ห้องนี้ครับเพราะยังเก็บภาพและมุมสวยๆของเจ้า kawasaki ยังไม่ดีพอ

แต่ผมเกิดอยากได้เจ้า kawasaki PDK R1ขึ้นมาเลยเปิดกระทู้ที่ห้องนี้ My link

มีหลายๆท่านคิดถึงอดีตขึ้นมาก็เลยคิดว่าตั้งกระทู้ย้อนไประลึกถึงวันวานกันดีกว่า ท่านใดมีประสบการณ์เกี่ยวกับรถพวกนี้มาแชร์กันน่ะครับ

เริ่มจากผมเองสมัยเด็กๆและโตขึ้นเป็นวัยรุ่นไม่มีปัญญาจะซื้อมันครับที่บ้านจ้นจนยุคนั้นราคาอยู่ประมาณ 70,000 ครับได้แต่ซ้อนท้ายรถเพื่อนๆไปไหนก็ไปกัน

สมัยนั้นน่ะคืนวันเสาร์ผมไปแถวใต้สะพานแขวนถนนพระราม3มากันเป็นร้อยเล่นกันยันสว่างยุคนั้นซัดแข่งกันมันมากๆและยิ่งมันไปมากกว่านั้นตอนที่ขี่หนีตำรวจ

ระทึกมากๆรถที่นิยมกันมากอาทิเช่น KR,SERPICO,VICTER,TZR,VR,NSR,LS,DASH,JR,NOVA S R SUPER, อะไรประมาณนี้ซื้อรถมาก็เอามาแกะมาถอดเปลียนนู่นนี่

ท่อก็ต้องเสียงดังแบบแน่นๆ เสื้อสูบนี่ต้องถอดมาแยงเปิดรูไอดีไอเสียให้มันวิ่งกว่าเดิมแล้วก็เอาไปแข่งกันบนถนนหลวงตอนนั้นสนุกอย่างเดียวครับไม่ค่อยสนใจว่าใคร

จะรำคาญ(ต้องขออภัยด้วยครับสมัยนั้นผมอาจทำให้ไครรำคาญขอโทษครับ :help: )การแต่งรถสมัยนั้นมันก็ขึ้นอยู่กับว่าช่วงไหนฮิตแบบไหนเช่นเบาะช่วงนึง

ก็ฮิตแบบเสริมเสมอกับถังน้ำมัน ปาดถัง เปลือยบังโคลนหน้าหลัง และอืนๆอีกหลายแบบ เฮ้อเมื่อยแระพิมไม่เก่ง ท่านใดปิ้งคิดถึงวันวานเชิญมาแชร์กันครับ

คันนี้รถผมเองครับเอาไว้ว่างจะเอารูปมุมสวยๆมาลงใหม่ครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

สืบเนื่องจากไม่เคยมีไว้ในครอบครองมาก่อนครับสมัยก่อนแถวบ้านผม ป้อมพระจุลจอมเกล้า ทำรถแข่งกันเยอะและอยู่ใกล้กับโรงงาน kawasaki ก็จะมีอะไหล่หายาก

มาให้เล่นกันอยู่เรื่อยๆ รถคันนี้จอดเน่าอยู่นานมากผมให้เพื่อนสนิทผมช่วยหา มันยังบอกว่าเดี๋ยวนี้เขาไม่ฮิตกันแล้วเดี๋ยวนี้เขาขี่รถ4จังหวะกันผมเลยอธิบายให้มันฟัง

ว่าเราชอบอ่ะเราเอาไปก็ไม่ค่อยได้ขี่หลอกเพื่อน แต่อยากมีไว้ครอบครองเอามาแต่งในแบบที่เราต้องการแล้วก็เก็บสะสมไว้มีความสุขดีหว่ะเพื่อนมันเข้าใจผม

เพราะเพื่อนผมคนนี้เป็นเพื่อนกันตั้งแต่สมัยประถมยันมัธยมสนิทกันมากคนนี้เละครับที่ผมซ้อนท้ายมันประจำและจากประสพการณ์ของพื่อนผมแกะๆถอดๆตอนนี้มันมีร้านซ่อมมอไซค์เป็นของตัว

เอง มันรับอาษาหามาให้เพราะผมเชื่อว่าถ้าจะหา KR ต้องหาแถวป้อมพระจุลนี่และ แล้วก็เจอเนื้อคู่ครับเอามาแต่งหน้าทาปากหมดเงินไปพอสมควรกว่าจะออกมาเนียนอย่างนี้

รวมราคาคันนี้ 28,000 ครับ KAWASAKI คันนี้มีชื่อรุ่นว่า KR SE 150cc จดทะเบียนปี 2534 อายุ20ปีพอดีของแต่งในรถคันนี้มีแต่ของหายาก

ครับแต่งสไตล์รถแข่งในสนามยุคนั้น(ล้อโต)รถคันนี้อะไหล่บางชิ้นผมเอามาจากรถใหญ่Bigbike

1.สวิงอาร์มดามบนของทีมแข่ง PDK แท้ครับ

2.ท่อไอเสียของทีมแข่ง PDK แท้ครับ

3.ปลายท่อคาร์บอนแท้(ยุคนั้นต้องไปจองที่สวนอำพร)

4.ปลายแฮนด์เนียมนอก

5.เสื้อสูบ1855เดิมๆ(เสื้อทอง)

รถรุ่นนี้เป็นรุ่นยอดนิยมในขณะนั้นทีมแข่งของ ฮั่งโมดิฟาย ก็ทำแต่รุ่นนี้ลงสนามครับมันแรงได้ใจมากครับบวกกับความสวยงามแต่งแล้วทรงรถมันสมส่วนดีครับ

ตอนนี้ผมเกิดบ้าขึ้นมาอีกแล้วผมเกิดความอยากได้ kawasaki รุ่นฮิตในยุคนั้นขึ้นมาเลยไปคว้าเจ้า2คันนี้มาอีกกะว่าจะเอามาแต่งให้สวยแบบKRด้านบนครับ

คันนี้ KAWASAKI SERPICO 150CC ครับเอาไว้แต่งเสร็จแล้วจะมาลงรูปให้ชมครับ

คันนี้ KAWASAKI ZX150CC ครับ เดิมๆทั้งคู่ด้านบนซื้อมา10,000 ล่าง16,000 แต่งเสร็จจะเอามาให้ชมครับ

และรุ่นนี้ครับ KAWASAKI PDK R1 ผลิตออกมาน้อยมากครับ500คันเท่านั้นถือโอกาสประกาสตามหาเลยแล้วกันครับท่านใดมีและไม่ได้ใช้งานติดต่อผมได้เลยครับ

[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=555561a8e3199f4d229373c6dab3690f]Posted Image

Edited by Khun Yai V.I.P, 07 February 2011 - 11:12 AM.

#2 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

• High Royal Executive Members

Posted 06 February 2011 - 12:20 AM

เจิมให้ก่อนเลยคับคุณใหญ่...มีหลายคันนะนี่ ไม่ธรรมดาๆ :dance_right: :dance_right:

#3 เอ๋...

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 19 July 2011 - 10:50 AM

KR KSR JR

เมื่อก่อนใช้อยู่ครับ

ไม่ได้ขี่รถมอเตอน์ไซด์มาหลายปีแล้ว เดียวนี้แรงต้านมันเยอะขึ้น(อ้วน) :o_worry:

#4 2007psp2007

It's me Gamer

• Interests:EVERYTHING.

Posted 24 July 2011 - 01:44 AM

แก่แล้ว อิิอิ เด็กสมันใหม่ ฟีโน่เท่านั้น

#5 tekkenman

เซียนเกม

Posted 01 August 2011 - 02:44 PM

รวยเจง ๆ :o_shame:

#6 ไอ้ตัวแสบ

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 August 2011 - 10:53 AM

ที่บ้านมี เซอร์ปีโก้ รุ่นแรก อยู่คันนึง สภาพเน่าเลย ไม่รู้จะหาแหล่งอะไหล่แถวไหนอะ แนะนำหน่อยสิ อยากปลุกชีพมันขึ้นมาใหม่

#7 Khun Yai V.I.P

Posted 11 September 2011 - 10:48 AM

ไอ้ตัวแสบ, on 08 August 2011 - 10:53 AM, said:

ที่บ้านมี เซอร์ปีโก้ รุ่นแรก อยู่คันนึง สภาพเน่าเลย ไม่รู้จะหาแหล่งอะไหล่แถวไหนอะ แนะนำหน่อยสิ อยากปลุกชีพมันขึ้นมาใหม่

ลองดูในเวป 2t thailand ครับ อะไหล่เพียบ (อยากเห็นเอารูปมาลงหน่อยดิครับ) ขอบคุณครับ

#8 keepwalking

since 1978 and still going strong

• Interests:aviation, travel, game, movie, spa&massage

Posted 11 September 2011 - 03:11 PM

รุ่นตำนานจริงๆเห็นมาตั้งแต่เด็ก

#9 city

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 11 September 2011 - 11:07 PM

ความ ฝัน ของผมในยุคนั้นอยากได้มาก เจ้า KR SSE ในยุคนั้นราคา 60,000-70,000 บาท สมัยนั้นราคานี้ได้แต่นอนฝันครับ เห็นคุณนำรถรุ่นเก่าๆ ( ในสมัยเรา ) มาให้ชมแบบนี้ เข้าใจอารมณ์คนอยากได้ในยุคนั้นเลยครับ สุดยอดทำความฝันให้เป็นจริง

#10 Khun Yai V.I.P

Posted 22 September 2011 - 11:23 PM

city, on 11 September 2011 - 11:07 PM, said:

ความ ฝัน ของผมในยุคนั้นอยากได้มาก เจ้า KR SSE ในยุคนั้นราคา 60,000-70,000 บาท สมัยนั้นราคานี้ได้แต่นอนฝันครับ เห็นคุณนำรถรุ่นเก่าๆ ( ในสมัยเรา ) มาให้ชมแบบนี้ เข้าใจอารมณ์คนอยากได้ในยุคนั้นเลยครับ สุดยอดทำความฝันให้เป็นจริง

อ่าครับผม ขอบคุณครับ ตอนนั้นใครขี่ kr ก็เหมือนตอนนี้ ประมาณขับ civic (เทห์คล้ายกัน) ตอนนั้นบอกตรงๆเป็นอะไรที่ชอบสุดสุด

ทั้งรูปทรงและเสียงของมัน เล้าใจมากๆ ผมเองปัจจุบันนี้มีไว้ครอบครอง สมใจอยากแล้วครับ ถึงแม้จะล่วงเลยมากว่า 10 ปี ก็มีความสุขตามประสา คนล่าฝัน ขอบคุณมากครับ(คนสมัยเดียวกัน5555+)

#11 RONAN321

ให้มากกว่าที่ผู้อื่นคาดหวัง...และให้ด้วยความเต็มใจเสมอ

Posted 24 September 2011 - 03:43 AM

เมื่อไหร่จะใส่ล้อโตมาให้ดู...อิอิ :cat_dance:

#12 Khun Yai V.I.P

Posted 24 September 2011 - 06:13 PM

RONAN321, on 24 September 2011 - 03:43 AM, said:

เมื่อไหร่จะใส่ล้อโตมาให้ดู...อิอิ :cat_dance:

ครับพี่ ใกล้แระครับ ตอนนี้ขอเคลียร์งาน 11 day ให้เรียบร้อยก่อน สบายใจเรืองงานแล้วค่อยแต่งรถที่รักต่อครับพี่ :o_shame: