`

Jump to content

สาเหตุที่ทำให้ตอร์เรสย้ายไปเชลซี

30 replies to this topic

#21 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• High Royal Executive Members
  • Interests:AuditionWorld

Posted 05 February 2011 - 03:13 AM

ผมทายว่า เทพลูคัส เหตุเพราะตอนยังอยู่หงส์ เด่นเกินหน้าเกินตาดีนัก

#22 jason555

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 05 February 2011 - 07:12 AM

View Postlengga, on 05 February 2011 - 12:57 AM, said:

ผมทายว่า คาราเกอร์นะ เพราะมันชอบใส่อารมณ์ เป็นนักเตะอารมณ์ร่วมอันดับต้นๆเลย

ลืมไปเว้นแต่คาราเกอร์ไม่ได้ลง :o_shout:

เห็นว่าหายเจ็บแล้ว......อย่าเอาแดงล่ะเหลืองก็พอ :o_smoke:

#23 jonaddon

เซียนเกม

Posted 05 February 2011 - 12:40 PM

View Posttappoko, on 04 February 2011 - 10:47 PM, said:

กินใจผมมากเลย อิอิ นักฟุตบอล ในความคิดผม ก็เป็นเหมือนมือปืนรับจ้าง

เค้าเรียกว่า "หมาล่าเนื้อ" ครับ

View PostIndyhell, on 05 February 2011 - 12:03 AM, said:

เดี๋ยวมู ก็มา ปีหน้า :o_shame:

ถูกต้อนแล้วค๊าบบบบบบบบบบบ ว่าแต่ มูมา ปัจจัยอื่นมันต้องพร้อมนะครับ นักเตะต้องเก่งทุกตำแหน่ง

View PostIndyhell, on 05 February 2011 - 12:34 AM, said:

ข่าวนี้ฮากว่า บ่อนผู้ดี มันสุดๆเลยนะ :cat_dance:

วิลเลี่ยม ฮิลล์ บ่อนพนันชื่อดังของเกาะอังกฤษ เปิดแทงราคาว่าเจมี่ คาร์ราเกอร์จะเป็นคนแรกที่โดนกรรมการจดชื่อจากการอัดเฟร์นานโด ตอร์เรส หัวหอกไร้สัจจะของเชลซี

วิลเลี่ยมฮิลล์ตีราคาอยู่ที่ 6 ต่อ 1 สำหรับคาร์ราเกอร์จะได้จัดการกับอดีตเพื่อนร่วมทีมลิเวอร์พูล หลังจากหายกลับมาจากอาการบาดเจ็บไหล่นานร่วม 3 เดือน

โดยมาร์ติน สเคอเทล และโซติริส คีย์เกียกอสตามมาติดๆในตำแหน่งท็อปทรี

First Liverpool Player To Foul Torres Odds (William Hill)

Jamie Carragher 6/1 (7.0)
Martin Skrtel 7/1 (8.0)
Sotirios Kyrgiakos 7/1 (8.0)
Daniel Agger 8/1 (9.0)
Lucas 9/1 (10.0)
Steven Gerrard 9/1 (10.0)
Martin Kelly 10/1 (11.0)
Fabio Aurelio 11/1 (12.0)
Glen Johnson 11/1 (12.0)
Jay Spearing 11/1 (12.0)
Raul Meireles 11/1 (12.0)

ผมบอกตรงๆนะ ผมยังไม่เชื่อใจ เคนนี่

มองข้ามพี่เจิดได้ยังไงครับ ผมว่าตอร์เรสจะถูกเตะกลิ้ง ก้อต้องมาจากฝีตีนพี่เจิดเท่านั้น เห็นมันหน้านิ่งๆแบบนั้น รูป่ะว่า บักเจิด มันโรคจิต

มีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้นครับ บักเจิด

อ่าน บอ.บู๋ วิเคราะห์หมากของดัลกลิช ผมเห็นด้วยเลยว่า ฉลาดกว่า ปู่ รอย เยอะ กล้าๆเอากองหลังตัวกลางมาเพิ่ม ในแมทช์กับสตุ๊ด ที่ผ่านมา เพราะรู้ว่าโดนลูกบอมบ์ทางอากาศแน่

เลยเอากองหลังชาวกรีซมาช่วย รับลูกกลางอากาศโดยเฉพาะ

สรุปว่า ดัลกลิช ยังคงมีฝีมืออยู่นะครับ เพียงแต่ว่า อาจจะบุกไม่สวยหรืออาจจะหวังผลในสกอร์ไม่ได้ เพราะแกถนัด 4-2-2

ต้องรอกองหน้าค่าตัวแพงกลับมาได้ก่อน ถึงตอนนั้น บอลสไตล์อังกฤษขนานแท้ จะเริ่มให้เห็นทรงบอลได้ กองหน้า1คนเก่งลูกบนพื้น กองหน้า1คนเก่งลูกกลางอากาศและเรื่องประทะ

ดีไม่ดี GJ อาจจะได้เป็นปีกขวา และ JC เป็นปีกซ้าย เจิด หรือ เมไรเรส คุมเกมส์พลัดกัน คุมบอลในแดนกลาง ลูคัส เดอะลูกรัก เลว่า นั่งสำรอง

โอ้วววววววว เป็นทีมในฝันเลยนะเนี่ย ( ตรงที่จับลูคัสนั่งสำรองหละครับ ในฝันเลย )

#24 DeppRising

♫ ๏̯͡๏ ♬

Posted 05 February 2011 - 01:13 PM

View PostIndyhell, on 05 February 2011 - 12:34 AM, said:

ข่าวนี้ฮากว่า บ่อนผู้ดี มันสุดๆเลยนะ :cat_dance:

วิลเลี่ยม ฮิลล์ บ่อนพนันชื่อดังของเกาะอังกฤษ เปิดแทงราคาว่าเจมี่ คาร์ราเกอร์จะเป็นคนแรกที่โดนกรรมการจดชื่อจากการอัดเฟร์นานโด ตอร์เรส หัวหอกไร้สัจจะของเชลซี

วิลเลี่ยมฮิลล์ตีราคาอยู่ที่ 6 ต่อ 1 สำหรับคาร์ราเกอร์จะได้จัดการกับอดีตเพื่อนร่วมทีมลิเวอร์พูล หลังจากหายกลับมาจากอาการบาดเจ็บไหล่นานร่วม 3 เดือน

โดยมาร์ติน สเคอเทล และโซติริส คีย์เกียกอสตามมาติดๆในตำแหน่งท็อปทรี

First Liverpool Player To Foul Torres Odds (William Hill)

Jamie Carragher 6/1 (7.0)
Martin Skrtel 7/1 (8.0)
Sotirios Kyrgiakos 7/1 (8.0)
Daniel Agger 8/1 (9.0)
Lucas 9/1 (10.0)
Steven Gerrard 9/1 (10.0)
Martin Kelly 10/1 (11.0)
Fabio Aurelio 11/1 (12.0)
Glen Johnson 11/1 (12.0)
Jay Spearing 11/1 (12.0)
Raul Meireles 11/1 (12.0)

ผมว่าสเคอเทลครับพี่ :o_lol:

#25 skyliner_do

' โฟกัสที่ตา ละลายที่ใจ '

• Royal Executive Members

Posted 05 February 2011 - 01:20 PM

ผมว่าพี่เจิด แบบว่าตอเรสเขี่ยบอลปุ๊บพี่แกวิ่งไสลด์ 2เท้า แล้วโดนใบแดง 555

#26 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 05 February 2011 - 03:19 PM

View Postjonaddon, on 05 February 2011 - 12:40 PM, said:

มองข้ามพี่เจิดได้ยังไงครับ ผมว่าตอร์เรสจะถูกเตะกลิ้ง ก้อต้องมาจากฝีตีนพี่เจิดเท่านั้น เห็นมันหน้านิ่งๆแบบนั้น รูป่ะว่า บักเจิด มันโรคจิต

มีเพียงหนึ่งเดียวเท่านั้นครับ บักเจิด

เจิดไม่ใจร้ายกับ น้องตอ หรอกครับ

เจิดบอกตอก่อนไปว่า

Fernando Torres ได้ออกมากล่าวตอบโต้เมื่อคืนที่ผ่านมาถึงกรณีที่เขาถูกตราหน้าว่าเป็น "คนทรยศ" หลังจากย้ายจาก Liverpool ไปอยู่กับ Chelsea

แข้งทีมชาติสเปนยืนยันว่าเขาได้เป็นคนขอย้ายออกจาก Anfield เพราะเขามองไม่เห็นว่า Liverpool

จะสามารถขึ้นมาเป็นผู้ท้าชิงโทรพี่ได้ในช่วง 3 ปีข้างหน้า (คิดผิดแล้วน้อง-ผู้แปล )

Torres โดนประณามจากการกระทำ หลังจากย้ายจากทีมด้วยสถิติการซื้อขายของลีคอังกฤษด้วยค่าตัว 50 ล้านปอนด์ เมื่อคืนวันจันทร์ที่ผ่านมา

กองหน้ารายนี้จะลงนัดแรกในเกมที่จะเจอกับ Liverpool ในวันพรุ่งนี้ และมีข้อความถึงผู้ที่ออกมากล่าวหาเขา โดยบอกว่า

Steven Gerrardได้อวยพรให้กับเขาสำหรับการย้ายทีมครั้งนี้

Torres กล่าวว่า "ผมไม่คิดว่ามันยุติธรรมนักที่จะเรียกผมว่าคนทรยศ, มันไม่ควรนักที่จะกล่าวอย่างนั้น"

"มันเป็นความคิดเห็นของบุคคลที่สามารถมีได้ แต่ผมจะไม่ขอพูดถึงสิ่งที่ไม่ดีต่ออดีตนักเตะหรือสต๊าฟของ Liverpool,

พวกเขาสามารถพูดได้ว่าต้องการอะไร"

"ผมได้ลงเล่นใน 3 ฤดูกาลที่ยอดเยี่ยมที่นั่น, ทิ้งเงินไว้ให้มากมายเมื่อออกมา, ทำประตูได้มากมาย และมีฟอร์มที่ดี,

ผมช่วยให้การขายออกมาดี, ผมมีความสุขกับทุกๆสิ่งที่ผมได้ทำที่นั่น"

"แน่นอน! ผมเข้าใจถึงสถานการณ์ที่ยากลำบากในตอนนี้ โดยเฉพาะอย่างยิ่งในช่วงตลาดซื้อขาย

แต่ผมได้คิดเกี่ยวกับอาชีพการค้าแข้งของผมในฐานะนักฟุตบอล, มันเป็นการก้าวไปข้างหน้า, ทุกคนเข้าใจ"

นอกเหนือจาก Torres แล้ว, Steven Gerrard ก็เคยมีข่าวเกือบย้ายไป Chelsea มาแล้วถึง 2 ครั้ง

"Stevie เป็นคนแรกจากหลายๆคนที่โทรหาผม และสนับสนุนผม, หวังให้ผมได้รับสิ่งที่ดีที่สุด" Torres กล่าว "ไม่ว่าผมจะย้ายออกหรือยังอยู่,

เขาช่วยผมและสนับสนุนผม อาจจะเพราะเขาเคยอยู่ในสถานการณ์เดียวกันมาก่อน"

"เขาเป็นเพื่อนและเพื่อนร่วมทีมที่ดีตั้งแต่วันแรกจนวันสุดท้าย, เขาต้องเพียงแค่สิ่งที่ดีที่สุดสำหรับผม และได้บอกว่าเขาเข้าใจถึงสิ่งที่ผมได้ตัดสินใจ"

"ซัมเมอร์ที่แล้ว มีการเปลี่ยนผู้จัดการทีมและบอร์ดบริหาร, ผมตื่นเต้นกับฤดูกาลใหม่ที่จะมาถึง

โดยเฉพาะหลังจากประสบการณ์ส่วนตัวที่ผมได้จากเวิร์ลคัพ เมื่อตอนที่ผมชนะเลิศในทัวร์นาเมนต์นี้ แต่ผมไม่มีความสุขกับฟอร์มของผม"

"ผมต้องการความทะเยอทยานที่จริงจัง แต่หลังจากออกสตาร์ทผมได้เห็นถึงความทะเยอทยานที่แท้จริงซึ่งมันไม่ได้สูงเลย,

มันจะดีที่สุดเมื่อได้ซื่อสัตย์ต่อสิ่งที่คุณต้องการจะบรรลุในทุกๆฤดูกาล"

"ผู้คนต่างพากันพูดถึงการได้แชมป์พรีเมียร์ลีค หรือการจบ Top4 แต่บางทีสโมสรอาจจะเติบโตอย่างช้าๆ ที่ละขั้นๆ"

"พวกเราตกอยู่ในโซนตกชั้นหลังจากผ่านไปได้แค่ 1 เดือน, ผมต้องการที่จะพยายามช่วยทีมให้มุ่งต่อไปข้างหน้า,

ในการออกจากโซนตกชั้นนี้ และกลับไปอยู่ในตำแหน่ง Top4"

"พวกเขาใกล้เคียงแล้วในตอนนี้, ที่ 6 หรือที่ 7 คือการมุ่งไปในทางที่ถูกแล้ว แต่เมื่อคุณมีโอกาสที่จะได้เล่นกับทีมที่มีโอกาสชนะใน

Champions League และด้วยอายุที่กำลังอยู่ในช่วงที่เรียกได้ว่าพีคที่สุดแบบนี้, คุณก็ควรจะคว้ามันไว้"

ที่มา : Posted Image
แปล : invisible-miracle

#27 Showa

“Imagination is more important than knowledge”

Posted 05 February 2011 - 03:27 PM

คงไม่มีใครทำแบบนั้นหรอกครับ ไม่ใช่บอลไทย :angry2:

#28 Indyhell

ไม่มีเงิน ไม่มีสิทธิ์หรือไงวะ!!!!!!!

• Interests:FB-http://www.facebook.com/indyhellnumber2

Posted 05 February 2011 - 03:35 PM

View PostShowa, on 05 February 2011 - 03:27 PM, said:

คงไม่มีใครทำแบบนั้นหรอกครับ ไม่ใช่บอลไทย :angry2:

แอ๊กเก้อร์ เล้งที่ข้อเท้าตอเรสไว้แล้วครับ ข้อหาหมั่นไส้ตั้งแต่อยุ่สโมสรเดียวกันแล้ว :laugh:

ตอเรสผมไม่กลัว ผมกลัว ดร๊อกบ้า คนเดียว

แล้วยิ่งเล่นใน สแตมฟอร์ดบริดด้วย มันคือหลุมฝังศพ ของลิเวอร์พลู ดีๆนี่เอง :o_cry:

#29 xiaxiani

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 05 February 2011 - 04:11 PM

:afraid:พรุ่งนี้ ดราม่า แน่ ดราม่า แน่

#30 คันโมะจัง

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 February 2011 - 07:11 PM

View Postjonaddon, on 05 February 2011 - 12:40 PM, said:

ต้องรอกองหน้าค่าตัวแพงกลับมาได้ก่อน ถึงตอนนั้น บอลสไตล์อังกฤษขนานแท้ จะเริ่มให้เห็นทรงบอลได้ กองหน้า1คนเก่งลูกบนพื้น กองหน้า1คนเก่งลูกกลางอากาศและเรื่องประทะ

ดีไม่ดี GJ อาจจะได้เป็นปีกขวา และ JC เป็นปีกซ้าย เจิด หรือ เมไรเรส คุมเกมส์พลัดกัน คุมบอลในแดนกลาง ลูคัส เดอะลูกรัก เลว่า นั่งสำรอง

โอ้วววววววว เป็นทีมในฝันเลยนะเนี่ย ( ตรงที่จับลูคัสนั่งสำรองหละครับ ในฝันเลย )

:lol: :lol: :lol:

#31 GOONG-GAMER

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 07 February 2011 - 03:15 AM

View PostShowa, on 05 February 2011 - 03:27 PM, said:

+1 :o_lol: