`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

หงส์ได้ตัวแทนตอเรสละครับ

Indyhell's Photo Indyhell 01 Feb 2011

อรุณสวัสดิ์

ไม่ซื้อแล้ว ล็อตลี่ งวดนี้เว้น สัดงวด

luckyboy's Photo luckyboy 01 Feb 2011

View PostIndyhell, on 01 February 2011 - 01:50 AM, said:

จะไป โกรธ ตอเรสไม่ได้

เขาไม่ได้เซ็นสัญญาชั่ว ชีวิต สักหน่อย

มันเป็น วิถีนักเต่ะ

ถูกต้อง ครับ

Indyhell's Photo Indyhell 01 Feb 2011

รู้แล้ว ทำไม แอนดี้ แคลโล ถึงย้ายมาหงส์

เพราะต้องการ มาเล่นกับ พี่ชายนี่เอง

เหมือนเนอะ

มาดูประวัติ กันหน่อย

Andy Carroll

1989 : เกิดวันที่ 6 เดือนมกราคม 1989 ใน Gateshead.

2006: April 3 - ยิงประตูแรกให้กับนิวคลาสเซิลทีมสำรองในเกมพบกับทีมคู่ปรับร่วมเมืองซันเดอร์แลนด์

November 2 - ลงเล่นในทีมชุดใหญ่เกมแรก ที่ทีมเอาชนะปาเลโม่ไป 2-0 ในศึกยูฟ่า คัพ ในเกมยูฟ่า คัพ

2007: July 29 - ยิงประตูแรกในทีมชุดใหญ่ในเกมปรีซีซั่นพบกับจูเวนตุส

September 11 - ยิงประตูให้กับทีมชาติอังกฤษชุด U-19 กับการลงเล่นเป็นครั้งแรกในเกมพบกับเบลารูส

November - ยิงประตูในฟุตบอล ลีค ลูกแรกกับการเล่นให้กับทีมเพรสตัน ในเดอะแชมเปี้ยนชิพ ในสัญญายืมตัว

2009: January 10 - ยิงลูกแรกในพรีเมียร์ ลีค กับนิวคลาสเซิล ในเกมพบกับเวสท์ แฮม

March - เซ็นต่อสัญญากับนิวคลาสเซิลออกไปอีก 3 ปีครึ่ง

August 11 - ติดทีมชาติอังกฤษชุด U-21 ครั้งแรก

October 9 - ยิง 2 ประตู ในเกมแรกกับการลงเล่นในชุด U-21 ในเกมพบกับมาเซโดเนีย

2010: May - จบฤดูกาลด้วยการยิงประตูให้กับนิวคลาสเซิล 19 ประตู เป็นผู้เล่นที่ยิงประตูสูงสุดให้กับสโมสร และช่วยให้นิวคลาสเซิลเลื่อนชั้นขึ้นมาเล่นในพรีเมียร์

August 22 - ยิงประตูแรกในเกมพบกับแอสตัน วิลล่า

October 8 - เซ็นสัญญา 5 ปีกับทีมในถิ่นเซน เจมส์ ปาร์ค

October 18 - Charged with assault of his ex-girlfriend, and granted bail on condition he lives with Newcastle captain Kevin Nolan.

October 21 - รถของเขาเกิดไฟไหม้ในขณะที่โนแลนขับอยู่

October 25 - December 2009. โดนค่าปรับ 1,000 หลังจากมีเรื่องทะเลาะวิวาทกับชายคนหนึ่งในไนท์คลับในเดือนธันวาคม 2009

November 13 - ยิงไป 7 ประตูในพรีเมียร์ ลีค และมีชื่อติดทีมชาติชุดใหญ่ในเกมยัดกระชับมิตรที่อังกฤษจะพบกับฝรั่งเศส

November 17 - ลงเล่นในทีมชาติอังกฤษชุดใหญ่เป็นครั้งแรกในเกมพ่ายให้กับฝรั่งเศสในเกมนัดกระชับมิตรที่สนามเวมบลี่ย์

December 13 - Assault charge against Carroll in case involving his ex-girlfriend is dropped, the Crown Prosecution Service deciding there was no realistic prospect of conviction.

2011: January 31 - นิวคลาสเซิลปฏิเสธข้อเสนอ 30 ล้านปอนด์ในการของซื้อตัวแคร์โรลล์ 2 รอบจากลิเวอร์พูล แคร์โรลล์ขอขึ้นบัญชีย้าย นิวคลาสเซิลรับข้อเสนอที่ไม่สู้จะเต็มใจนัก ด้วยข้อเสนอ 35 ล้านปอนด์ และแคร์โรลล์ย้ายสู่รั้วแอนฟิลด์เรียบร้อย

From : Posted Image
By : Posted Image

pain6's Photo pain6 01 Feb 2011

View PostIndyhell, on 01 February 2011 - 10:22 AM, said:

รู้แล้ว ทำไม แอนดี้ แคลโล ถึงย้ายมาหงส์

เพราะต้องการ มาเล่นกับ พี่ชายนี่เอง

เหมือนเนอะ

55555 :o_worry:

jason555's Photo jason555 01 Feb 2011

เหมือนแฮะ ..... แว่วๆ ว่ามีนิชคุณ มาเล่น fb ด้วยนิคับ :o_smoke:

DeppRising's Photo DeppRising 01 Feb 2011

View PostGinolaBoy, on 01 February 2011 - 09:20 AM, said:

ฟังแล้วอึ้ง....
I want to play in the level that I supposed to stay...

ผมอยากเล่นให้กับสโมสรในระดับที่เหมาะสมกับผม...

แฟนหงส์ ฟังแล้วจี๊ดไหมครับ ขนาดผมไม่ใช่แฟนหงส์ ผมยังจี๊ดเลย

ปล.คุณ jaraba อาร์เซนอลทีมเมพ อยู่แล้ว เน้นระบบทีม

ก็แบบนี้แหละครับ เหมาะแล้วแหละที่แฟนๆเผาเสื้อแล้ว รุมด่า ปัญหามันไม่ใช่แค่ย้ายทีม แต่มันหลายเรื่อง อาทิตย์นี้ ซัสเรส ยิงโชทีเห้อ :o_shout:

เอ๋...'s Photo เอ๋... 01 Feb 2011

View Postjonaddon, on 01 February 2011 - 09:47 AM, said:

เจ็บมากกกกกกก

คิดง่ายๆว่า

ถ้าปีกหน้าลิง ของทีมไก่กุ๊กๆ พูดออกมาตอนย้่ายไปบาซ่า ยังไม่เจ็บเท่านี้เลย

ผมบอกเลยว่า เลเวลของเชลซีกะลิเวอร์พูล ไม่ได้ต่างกันเลย พูดถึงระบบ หงส์ดูดีกว่าตั้งเยอะ(หมายถึงระบบในสโมสรนะแบบผลิตเยาวชนมาอะไรแบบนี้อ่ะ)

คอยดูนะ เชลซีชุดนี้ ปีหน้าลงหลุมแน่นอน เจอสเปอร์รับรองลิ้นห้อยเป็นหมาหอบแดดเลยละ
ปีหน้าผมว่ายังไงเชลซีก็ไม่ตกต่ำกว่านี้หรอกครับ เขามีเงินซื้อนักเตะมาหมุนเวียนได้
ถ้าพูดเรื่องระบบเยาวชน ผมว่ามีอีกหลายๆทีมดีกว่าหงส์เยอะครับ แต่ในยุคนี้มันสู้กับระบบทุนไม่ได้จริงๆ
พูดกันตรงๆเลยคือ ถ้าหงส์ไม่มีทุนมาช่วยไว้ตอนต้นฤดูกาล ตอนนี้จะเป็นยังไงครับ คงไม่มีใครย้ายมาแน่ๆ แล้วก็ไม่ได้เสียแค่ตอเรส
ส่วนแต้มคงโดนตัด เดียวนี้ฟุตบอลมันเป็นเรื่องของธุรกิจครับ ทำใจไว้ก็ดีครับ :prey:
ปีนี้หวังทำอันดับให้ดีๆ ปีหน้าว่ากันอีกที

kongkit's Photo kongkit 01 Feb 2011

View Postเอ๋..., on 01 February 2011 - 01:58 PM, said:

ปีหน้าผมว่ายังไงเชลซีก็ไม่ตกต่ำกว่านี้หรอกครับ เขามีเงินซื้อนักเตะมาหมุนเวียนได้
ถ้าพูดเรื่องระบบเยาวชน ผมว่ามีอีกหลายๆทีมดีกว่าหงส์เยอะครับ แต่ในยุคนี้มันสู้กับระบบทุนไม่ได้จริงๆ
พูดกันตรงๆเลยคือ ถ้าหงส์ไม่มีทุนมาช่วยไว้ตอนต้นฤดูกาล ตอนนี้จะเป็นยังไงครับ คงไม่มีใครย้ายมาแน่ๆ แล้วก็ไม่ได้เสียแค่ตอเรส
ส่วนแต้มคงโดนตัด เดียวนี้ฟุตบอลมันเป็นเรื่องของธุรกิจครับ ทำใจไว้ก็ดีครับ :prey:
ปีนี้หวังทำอันดับให้ดีๆ ปีหน้าว่ากันอีกที

ถูกต้องเลยครับ สมัยนี้เงินเป็นปัจจัยสำคัญครับ
สมมุติทีมฟอร์มแย่ แต่ถ้ามีเงินก็สามารถซื้อนักเตะแพงๆมาทดแทนในตำแหน่งที่ไม่ดีได้
มันมีผลกับกำลังใจของคนในทีมอะครับ ทำให้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย
แล้วเชลซีบอกเลยครับว่าเป็นสโมสรที่ไม่เหมือนใครเลย
เพราะเจ้าของทีมรวยแถมใจป้ำ ขอแค่เค้าเห็นด้วยเท่าไหร่ก็ได้ครับ น่าอิจฉามาก

The Fool's Photo The Fool 01 Feb 2011

ผมว่าอาทิตย์นี้หงส์สิงห์สนุกแน่

jason555's Photo jason555 01 Feb 2011

View PostThe Fool, on 01 February 2011 - 02:33 PM, said:

ผมว่าอาทิตย์นี้หงส์สิงห์สนุกแน่

ช่าย .... ผมว่า ตอ เตรียมโดนเข้าหนักๆ ได้เลย :prey:

PSMAN's Photo PSMAN 01 Feb 2011

ฟังตอร์พูดแล้วเสียใจจริงๆ
ถ้าเขาไปอยู่ทีมนอกลีก ผมจะไม่รู้สึกไรเลย
อย่างตอร์ ใครๆ ก้ออยากได้ รอจบฤดูกาล กลับสเปน ยังจะสวยกว่า... ให้ตายดิ้น