`

Jump to content

ถามเรื่องการเอาถ้วยหน่อยค้าบบ

5 replies to this topic

#1 paiza01

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 29 January 2011 - 08:00 PM

ถ้วย within one hundredth กับ penniless

ไอถ้วยสองอันนี้ทำยังไงถึงจะได้มาอ่ะคับ

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค้าบบบบ

#2 BoyZilla

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2011 - 10:19 PM

ชนะ คู่ต่อสู้ แค่ 0.01 วินาที
- เบียดกันเข้าเส้นเลยครับ แนะนำเล่น special event nascar ครับ ตอนฝึก drafting น่ะมันจะเบียดแซงกันนิดเดียว
ใช้เงินทั้งหมดให้เหลือ 0ครับ มี 3 วิธี
1.ถ้าเริ่มเกมส์ใหม่ๆเลย มี 20000 ให้ซื้อ รถโกคาร์ท คันละ 5000*4 คัน ก็ถ้วยเด้งละครับ
2.แต่ถ้าไม่ได้เริ่มเกมส์ใหม่ ก็คำนวนนิดหน่อย พยายามดูรถมือ 2 ให้เศษเงินหักหน่วยหายไปเป็น 0 แล้วลองซื้อโน่นนี่ ให้ใกล้เคียง ไปถ่ายน้ำมันมั้ง ล้างรถ คันโน้นคันนี้มั่ง จนเหลือ 0 (ผมใช้วิธีนี้อะ -*-)
3.แต่ถ้ารวยๆแล้ว เก็บเงินจนเต็มเลย มันได้สูงสุดแค่ 20m แล้วถอย redbull x2010 หรือไม่ก็ ferrrari 330 , jaguar x113, ford mk iv (ขออภัยถ้าจำชื่อรุ่นรถผิด เพราะ 4 คันนี้ ราคา 20m) (มารู้ทีหลังว่าเงินเต็ม แค่ 20m ถ้ารู้ทีแรกไม่นั่งคำนวนโน่นนี่ในวิธีที่ 2 หรอก)

#3 paiza01

Posted 29 January 2011 - 10:47 PM

ขอบคุณคับ

ถ้วย penniless นี่สงสัยคงต้องใช้วิธีสุดท้ายล่ะคับ เพราะจะเก็บถ้วย Multi-Millionaire อยู่ด้วย

#4 pulohid

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 January 2011 - 11:40 PM

ตามนั้นครับ

#5 paiza01

Posted 30 January 2011 - 12:22 PM

ขอความช่วยเหลือทีคับ คือผมอ่านตามเวปบอกวิธีการเก็บถ้วย penniless

วิธีที่บอกว่า ให้แบ็คอักเซฟเก่าไว้ใน usb แล้วเริ่มเกมใหม่เพื่อซื้อรถโกคาร์ทเอาถ้วย

พอผมได้ถ้วยเสร็จก็ลบเซฟใหม่ แล้วเอาเซฟเก่ามาเล่นต่อ ปรากฏว่ารถในโรงรถบางคันมันไม่มีรูปรถขึ้น

บางคันที่แต่งแล้วขึ้นเป็นรูปรถเดิมๆจาก ดีลเล่อ อ่ะคับ

แก้ไขตรงไหนยังไง หรือ แก้ไมได้แล้วคับ

#6 BoyZilla

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 30 January 2011 - 11:33 PM

View Postpaiza01, on 30 January 2011 - 12:22 PM, said:

ขอความช่วยเหลือทีคับ คือผมอ่านตามเวปบอกวิธีการเก็บถ้วย penniless

วิธีที่บอกว่า ให้แบ็คอักเซฟเก่าไว้ใน usb แล้วเริ่มเกมใหม่เพื่อซื้อรถโกคาร์ทเอาถ้วย

พอผมได้ถ้วยเสร็จก็ลบเซฟใหม่ แล้วเอาเซฟเก่ามาเล่นต่อ ปรากฏว่ารถในโรงรถบางคันมันไม่มีรูปรถขึ้น

บางคันที่แต่งแล้วขึ้นเป็นรูปรถเดิมๆจาก ดีลเล่อ อ่ะคับ

แก้ไขตรงไหนยังไง หรือ แก้ไมได้แล้วคับ
มันจะมี create thumbnail อยู่น่ะครับ ถ้ามองไม่เห็นรถ กด สามเหลี่ยมที่รถตอนเลือกอะมั้ง แล้วเลือก ประมาณนี้อะครับ จำปุ่มไม่ได้

ส่วนทำไมรถเป็นรูปเดิมนี่ไม่ทราบครับ ปกติ แต่งรถ แล้วมันจะมี update data car ลองไปใน car auto อีกทีดูสิครับแต่ไม่รู้ ช่วยได้มั้ยนะ