`

Jump to content

แนะนำโน๊ตบุคหน่อยครับกระผม

• You cannot reply to this topic
No replies to this topic

#1 Charlotte

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 28 January 2011 - 03:36 PM

ถ้าได้ราคาไม่เกิน 20000.- รวมvatแล้ว ก้จะดีอย่างยิ่งครับ

อยากได้สีสันสวยงาม สีดำแบน

สเปคไม่ต้องเริดหรูมากเพราะไม่ได้ไว้เล่นเกมส์ครับ ก็เล่นเนตฟังเพลงทำงานทั่วไป

หนักสุดคงเป็น photoshop , lightroom ต้องโหลดภาพเยอะหน่อย จะเอาไว้โปรเซสภาพเวลาอยู่นอกสถานที่ แล้วก็ ดูไฟล์ full HD :o_shame: แต่เป็นไฟล์k-popนะครับ ไม่ใช่หนังบลูเรย์ยาวเป็นชั่วโมง

ก็คงแค่นี้ละมังครับ ผมปกติไม่ค่อยได้ใช้โน๊ตบุคอ่ะ เครื่องแรกที่ใช้เป็นของพ่อ เมื่อ10ปีที่แล้ว แล้วพอมาของตัวเองก็ macbook เมื่อ4ปีที่แล้ว ทีนี้มันเจ๊งละครับ ก็จะซื้อใหม่

ขอบคุณครับผม