`

Jump to content

รู้สึกว่าเกียร์ G27 มันเล็กไปมั้ยคับ...

7 replies to this topic

#1 vibha

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 25 January 2011 - 02:14 PM

จับแล้วไม่ถนัดมือเลย ดูมันเบา ๆ เล็ก ๆ ไม่มีน้ำหนักยังไงไม่รู้ ...
แบบขับของจริงมันไม่เป็นแบบนี้ ...
ใครมีวิธีโมให้มันใหญ่ขึ้นมั้ยคับ >.<

#2 chorer

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 25 January 2011 - 08:01 PM

ถอดหัวเกียร์อันเก่าออก แล้วเอาไปเทียบกะหัวเกียร์แต่งรถทั่วไปดูครับ อยากได้แบบไหน หนักแค่ไหน เลือกได้ตามใจชอบ วิธีถอดก็ตามนี้เลยครับ http://www.chilicoke.com/mods.htm

#3 pulohid

Posted 26 January 2011 - 09:29 AM

เยี่ยมเลยครับ

#4 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 27 January 2011 - 09:43 AM

เพิ่งได้ G27 มาครับขอถามต่อนิดนึงครับ ใส่เกียร์ถอยหลังทำไงอ่ะครับ หุหุ ไม่รู็จริงๆ รูปที่หัวเกียร์มันเหมือนมันมี 7 เกียร์แต่ทำไมเล่นจริงๆผมลองขยับดูมันมีแค่ 6 ช่องอ่ะครับ

#5 vutt

Posted 27 January 2011 - 11:16 AM

View Posthonmaru, on 27 January 2011 - 09:43 AM, said:

เพิ่งได้ G27 มาครับขอถามต่อนิดนึงครับ ใส่เกียร์ถอยหลังทำไงอ่ะครับ หุหุ ไม่รู็จริงๆ รูปที่หัวเกียร์มันเหมือนมันมี 7 เกียร์แต่ทำไมเล่นจริงๆผมลองขยับดูมันมีแค่ 6 ช่องอ่ะครับ

เกียร์ถอยจะเหมือนรถ โฟกล์เต่า อะครับ คืออยู่ตำแหน่งเกียร์ว่าง แล้วกดลงไปตรง พร้อมโยกมาในต่ำแหน่งเกียร์ที่ 6 ครับ ลองดูนะอาจเข้ายากหน่อย

.

Edited by vutt, 27 January 2011 - 11:17 AM.

#6 honmaru

• High Royal Executive Members

Posted 27 January 2011 - 03:37 PM

View Postvutt, on 27 January 2011 - 11:16 AM, said:

เกียร์ถอยจะเหมือนรถ โฟกล์เต่า อะครับ คืออยู่ตำแหน่งเกียร์ว่าง แล้วกดลงไปตรง พร้อมโยกมาในต่ำแหน่งเกียร์ที่ 6 ครับ ลองดูนะอาจเข้ายากหน่อย

.
หมายถึงว่าโยกลงมาตรงๆแล้วค่อยโยกขวาหรอครับผมทำแล้วมันก็ไม่มีให้เข้าอ่ะครับมันโยกไม่ได้เหมือนมันคิดช่องมันแล้ว ผมลองไล่ดูมันก็เหมือนมีแต่ 6 ช่องเองอ่ะครับ ช่วยบอกแบบละเอียดอีกทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

เพิ่งได้มาเลยชนหน้าเข้าหากำแพงบ่อยมากครับ

#7 vutt

Posted 27 January 2011 - 04:27 PM

อธิบายใหม่นะ คือให้เกียร์อยู่ที่ว่าง แล้วกดที่ด้ามเกียร์ลงไปในแนวดิ่งนะครับ มันจะรู้สึกจมลงไปแล้วก็ออกแรงดันมาทางขวา
แล้วก็ดันลงอะครับ เหมือนรถเกียร์ธรรมดาบ้านเราครับ (เกียร์ถอย) แค่นี้ก็น่าจะได้แล้วมั้งครับผม

#8 honmaru

Posted 27 January 2011 - 05:36 PM

อ้อผมพอเข้าใจแล้วครับคือเกียร์ว่างแล้วกดลงไปจากปกติใช่ไหมครับ เดี๋ยวจะลองไปทำดูขอบคุณครับ