`

Jump to content

ขอคำแนะนำหน่อยครับร้านไหนดีครับ

1 reply to this topic

#1 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 21 January 2011 - 01:06 PM

พรุ่งนี้ผมตั้งใจจะเข้าไปซื้อกล้องประกันศูนย์อ่ะครับเป็นโซนี่รุ่น A580 มีคนแนะนำใน fotorelax ว่าไปซื้อที่ดิจิตอลเก็ตเวย์ราคาเครื่องประกันศูนย์ถ้าจ่ายเงินสดจะลดราคา 10% อ่ะครับเลยอยากทราบว่าร้านไหนมีใครพอจะบอกได้บ้างไหมครับพอดีไม่ได้เป็นสมาชิกเว็ปนั้นเลยไม่ได้ไปโพสไว้น่ะครับ ถ้าไม่สะดวกบอกในกระทู้ช่วย Pm มาบอกหน่อยก็ดีครับ อยากรู้ชื่อร้านหรือถ้ามีเบอร์โทรด้วยก็จะดีมากครับจะได้โทรไปถามก่อนไม่เสียเที่ยวอยู๋ต่างจังหวัดไมได้มีโอกาสไปบ่อยๆน่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ

เพิ่งเริ่มหัดเล่นน่ะครับ อยากจะเอารูปสวยๆมาโพสโชว์ให้เพื่อนๆติชมบ้างตอนนี้จะเทศกาลตรุษจีนแล้วด้วยผมอยู๋นครสวรรค์น่ะครับ จะไปถ่ายมังกรซะหน่อย

#2 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 21 January 2011 - 01:37 PM

ผมใช้อากู๋ ค้นหาจนเจอราคาที่ถูกที่สุดน่ะครับ ของประกันศูนย์ ราคาไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ ค้นไปเรื่อยๆ เข้าไปอ่าน condition ของร้านว่า ประกันอะไร แล้วทีนี้เราก็จะรู้ราคาพอประมาณที่เป็นราคาปัจจุบันละ คราวนี้ค่อยไปค้นราคาจากร้านกล้องดังๆ ราคาร้านไหนดูน่าสนใจ ก็ไปซื้อร้านนั้นเลย หรือบางทีผมเห็นราคาคนที่เอามาขายตามเวบบอร์ด ราคาถูกกว่าร้านที่เราว่าถูกอยู่แล้วพอสมควรก็มี ผมได้กล้องราคาไม่แพงมาด้วยการใช้วิธีนี้ตลอดครับ