`

Jump to content

ในที่สุด......ความแรงที่ (ลอยคอ) มานานเกือบ 3 อาทิตย์

31 replies to this topic

#21 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 19 January 2011 - 12:10 PM

ping หลักเดียว น่าตกใจจิงๆ อยากได้สัมผัสบ้าง จะได้ไปตืบฝรั่งใน Halo:Reach ให้เละ (แต่เอาเหอะแค่ เรา lag มันยังจะสุ้ไม่ได้)

#22 lai

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 19 January 2011 - 12:12 PM

View Postkiddik, on 19 January 2011 - 01:54 AM, said:

ตัดต่อยังไงหว่า - -* อย่างพีี่มาร์ทไม่ตัดต่อหรอก รวยๆๆๆขนาดนี้ ใหญ่ด้วย คิคิ

อิจฉาอ่ะพี่อยากได้บ้าง แบ่งให้ผมได้มั้ยอ่ะ

อย่างอื่นเห็นด้วย แต่ตัวขีดแดงคุณแขกไม่ยอมครับ :o_smoke:

#23 Khaek

The MiracleScorer

• Royal Executive Members
  • Interests:Play FIFA on PS4

Posted 19 January 2011 - 01:27 PM

View Postlai, on 19 January 2011 - 12:12 PM, said:

อย่างอื่นเห็นด้วย แต่ตัวขีดแดงคุณแขกไม่ยอมครับ :o_smoke:

ไม่ใช่คุณหมอเหรอครับที่ไม่ยอม :o_smoke:

#24 teddyman

หมีน้อยในเมืองใหญ่

• High Royal Executive Members

Posted 19 January 2011 - 06:34 PM

พี่มาร์ทผมจำได้ว่าภาพแรกตอนแรก ping ตั้ง 112 แนะ :laugh3:

#25 killerattitude

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 19 January 2011 - 07:03 PM

View PostXParm, on 19 January 2011 - 11:01 AM, said:

ตามาร์ทช่วยลองได้ไหมครับว่าเล่นกับฝรั่งแล้วได้ขีดเขียวหรือป่าว

ปล. ต้องฝรั่งนะครับ ไม่ใช่ Asia พอดีอยากรู้ เผื่อติดบ้าง 555

เท่าที่ลองดูกับฝรั่งแล้วไม่เขียวนะครับ แถมมีกระตุกเป็นระยะๆ ตลอด โดยรวมผมยังไม่ประทับใจครับ แต่คืนนี้จะลองดูอีกที แล้วผมจะมารายงานให้ทราบครับ

View Postteddyman, on 19 January 2011 - 06:34 PM, said:

พี่มาร์ทผมจำได้ว่าภาพแรกตอนแรก ping ตั้ง 112 แนะ :laugh3:

ใช่ครับ ตอนครั้งแรกที่ test มันได้เท่านั้น แต่พอลอง test ซ้ำไปซ้ำมาหลายรอบแล้วเอาค่าล่าสุดมาแก้ไขแทนครับ เพราะ test ครั้งแรก มันเป็นตอนที่เพิ่งติดตั้งเสร็จหมาด ๆ ค่ายังอาจสวิงอยู่ พอ test ไปหลายรอบ จนแน่ใจ แล้วค่อยเอาค่าล่าสุดมาโพสใหม่ครับ

#26 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 19 January 2011 - 09:04 PM

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองไปเทสที่ออฟฟิตดูสำหรับเนท 100M/10M อะครับ

#27 XParm

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 20 January 2011 - 01:32 PM

อยากได้ในส่วนของค่า ping นี่แหละครับ ถ้าเล่นเกมไม่กระตุกก็ถือว่าแหล่มเป็ด เล่นกับฝรั่งได้ทุกเกมไม่ใช่เฉพาะ Fifa .. แต่ถ้าผลสรุปมายังทำให้เล่นเกมไม่ประทับใจก็เสียดายแหละครับ เพราะปกติผมก็ไม่ค่อยโหลดอะไรอยู่แล้วด้วย อยากได้เพื่อเล่นเกมโดยเฉพาะ

Edited by XParm, 20 January 2011 - 01:32 PM.

#28 Khaek

The MiracleScorer

• Interests:Play FIFA on PS4

Posted 20 January 2011 - 01:40 PM

เท่าที่ลองเนตตามาร์ทแรงแล้วครับ แต่ฝีมือยังไม่แรงเท่าไหร่ :ramen:

#29 chappy

I " ll Be Back

• Interests:FPS shooting games / AV / man u

Posted 20 January 2011 - 02:25 PM

>>>>> รบกวนช่วยเทส ping ที่เวปนี้หน่อยจะได้มั๊ยครับ http://www.pingtest.net/
>>>>> ขอบคุณครับ

#30 itti079

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 14 February 2011 - 09:32 AM

เท่าที่ลองดูกับฝรั่งแล้วไม่เขียวนะครับ แถมมีกระตุกเป็นระยะๆ ตลอด โดยรวมผมยังไม่ประทับใจครับ แต่คืนนี้จะลองดูอีกที แล้วผมจะมารายงานให้ทราบครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองไปเทสที่ออฟฟิตดูสำหรับเนท 100M/10M อะครับ

ผลการเทส ไปไหนแล้ว :sleepy:

#31 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 14 February 2011 - 09:52 AM

View Postkillerattitude, on 19 January 2011 - 07:03 PM, said:

ใช่ครับ ตอนครั้งแรกที่ test มันได้เท่านั้น แต่พอลอง test ซ้ำไปซ้ำมาหลายรอบแล้วเอาค่าล่าสุดมาแก้ไขแทนครับ เพราะ test ครั้งแรก มันเป็นตอนที่เพิ่งติดตั้งเสร็จหมาด ๆ ค่ายังอาจสวิงอยู่ พอ test ไปหลายรอบ จนแน่ใจ แล้วค่อยเอาค่าล่าสุดมาโพสใหม่ครับ

Test หลายๆ รอบ ค่ามันจะลด เพราะมันมี caching แล้วน่ะครับ
คือครั้งหลังๆ มันจะไม่ได้ส่งไปต่างประเทศจริงๆ แต่มันจะอ่านจาก cache ของในไทยเนี่ยแหละ
ค่า ping มันถึงได้สวยไง

#32 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 22 February 2011 - 02:51 PM

แหล่มเลยครับคุณมาร์ท