`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

Noob for Music Game

A-mail's Photo A-mail 17 Jan 2011

ได้ Guitar RB3 for Xbox360 มาตัวนึงครับ ซื้อที่ MBK
จัดมาแบบงงๆ เพราะโดนกล่อมจากคนขาย :o_shame:
ซื้อพร้อมแผ่น RB3 / Lego RB

เมื่อคืนเอามาลองเล่นไป 3-4 เพลง ..ยังไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ รู้สึกเครียดมากกว่า
ตาลายเพราะต้องจ้องโน๊ต สับนิ้วกดไม่ถูก ..ตอนนี้ Medium ยังไปไม่รอด
ส่วนตัวก็ชอบฟังเพลงอยู่นะ เพลงในเกมส์ก็มันส์ เพราะหลายเพลง
ผมต้องเล่นยังไงถึงจะสนุกโดยไม่ต้อง Online เพราะเครื่องเป็น Jtag

อีกอย่างนึง ผมไม่ค่อยได้ยินเสียงกีตาร์ของตัวเองในเกมส์เลย รู้สึกไม่ได้ฟิลว่าตัวเองกำลังเล่นดนตรี
จะปรับ Option ยังไงให้ได้ยินเสียงกีตาร์ชัดขึ้นบ้างครับ

:sorry:
Edited by A-mail, 17 January 2011 - 05:34 PM.

Laml3o's Photo Laml3o 18 Jan 2011

มันสนุกตรงเครื่องท่านเป้นเจแทกนี่แหละ เพลงมีให้เล่น2พันกว่าเพลง :devil:

A-mail's Photo A-mail 18 Jan 2011

View PostLaml3o, on 18 January 2011 - 04:50 AM, said:

มันสนุกตรงเครื่องท่านเป้นเจแทกนี่แหละ เพลงมีให้เล่น2พันกว่าเพลง :devil:

5555555555555
เมื่อวานเล่นไป 4-5 เพลงแบบ Medium ก็ยังไม่รอดเลยครับ
ตาลาย นิ้วกดพันกันตลอดดดดดดดด

po_po_rings's Photo po_po_rings 18 Jan 2011

ผม เริ่มเล่น จาก easy ก่อนน่ะะครับ สักอาทิตร์ สองอาทิตร์ พอเริ่มชิน ค่อยปรับระดับ ไป normal (ตอนนี้ hard ยังเอาตัวไม่รอดเลย)

L-JacK's Photo L-JacK 18 Jan 2011

อ่ะแฮ่มๆ ตอนผมเล่นครั้งแรก ผมเล่น Hard เลยนะ ผมคิดว่าเราฝึก 5 ตัวไปเลยดีกว่า ถ้ามัวฝึก 4 ตัว พอขึ้นไป5ตัวมันก็มั่วอยู่ดี

พยายามหาวิธีจับของตัวเองให้ได้ก่อนครับ แล้วมันจะง่ายขึ้นมาก เอาเพลงง่ายๆ ก่อนให้ชิน

เริ่มแรกเอาเพลงที่เรารู้จักและง่าย จะทำให้สนุกขึ้นมากเลยทีเดียว

ส่วน เสียงกีต้าร์ออกน้อยนี่ผมก็ไม่รู้ทำไงนะ เล่นดั้งเดิมมาตลอด อดีนาลีนจะหลั่งไหลก็ต่อเมื่อ โซโลมันๆมา แล้วนิ้วมันจะพริ้วไปเอง :laugh3:

the red's Photo the red 18 Jan 2011

蹨ҡŧѡ͹

ͧj tagԧҨҤáͧ͹
ŧҤá繷ԴҡҤ3
ǹǤԴŧҤ3ѹ繷ѡҡѺ

蹨ҡeasy͹ ֡ к蹷
价 Ǥҡҷѧ

MingLive's Photo MingLive 19 Jan 2011

ǹǹ :D

͹蹨ҡ easy ͹Ѻ ŧѡ Ẻͧ´͹աҤѺ
ҧ͹蹷ҹҧ 蹴¡ѹ difficulty ͧâͧѹ ͧʹ ҷẺ´ ǡ enjoy ѺŧաҤѺ
(ҧ͹աͧ medium-hard ͹ѹ bass expert guitar expert ͧ easy ѡ 蹡ѹ˹ءѺ ҡѺ)

ҡ 蹷ҡش͹ ѹ֡͹繧ҹͧ/ ҡ ҧդآ ... ǨС"´ա" ҧǴǤѺ

ǹ hard .. ѹѺ ͧ º֡ 5 仴 ..
ѡѺҡ hard ͧҤ½֡ʹз͹ ҧ work ҨŴ easy-medium ͹Ѻ :cat_yes:

the red's Photo the red 19 Jan 2011

дѺͧ ҷͧдѺ٨оҶ֧ѹҡ ѹѺʹء
Ҩ繤´ͧͷ ҾѹТ ŷԧ Ǩҡ֡ѹ

ҧФѺ you must to keep practice , practice and practice ֧件֧๡ 555

A-mail's Photo A-mail 19 Jan 2011

..
ͺŧͧ͢ǤѺ
դʹ㨡Т

ҧѹҨǢͧ
ѧŧ ǵ :o_worry:

benz_x's Photo benz_x 19 Jan 2011

RB3 ͧ PS3 СͧФѺ û¢

the red's Photo the red 20 Jan 2011

´360 繢ͧps3Ǵͷѹ

L-JacK's Photo L-JacK 20 Jan 2011

Rb3 ͡͹ ѧ :cry:

hisoka481's Photo hisoka481 20 Jan 2011

͹ŹФѺ ʹء

A-mail's Photo A-mail 21 Jan 2011

ͧ 촴 šФѺ
Тͧҡ ѹҷԵҹ Ѻ 2

ccji's Photo ccji 30 Jan 2011

͹á ͹ѹ ֡ʹء Թ ҡԡ
Թ բ ҧѧзѺҧʺ Ǥѹ
дѺhard ֡͹ ʹء ǡ͹ա բ ѹ
͹expert ֡ѹҡ

A-mail's Photo A-mail 03 Feb 2011

Guitar šѺ PSP GO ǤѺ :sorry:
Ǩԧ
͹ͧ

˹¡᷹ͧա ᾧ㨴 :cher: