`
←  DGO MOBILE ZONE - Ͷػó
Logo
»

Apple դѺԴͺҡ˹Ѻ???

Consoleman360's Photo Consoleman360 11 Jan 2011

พอดีเเม่ผมพึ่งซื้อ iPad 32 GB WiFi-3G มาศุกร์ที่ 7 เพื่อเป็นของขวัญตนเองที่ทำงานหนักมาตลอดปี
เเละพอประมาณ 2-3 วันผ่านไป เกิด Dead Pixel ขึ้นมาหนึ่งจุด ซึ่งมันเเบบเห็นเเล้วรำคาญมาก
ซึ่งผมเป็นลูกผมไม่อยากให้มันมีอย่างนี้เกิดขึ้นผมไม่ยอม :o_smoke: (ความรู้สึกเเบบของที่เเม่ได้มันต้องสมบูรณ์เเบบ)เลยไปที่ iStudio พนักงานบอกว่า Dead Pixel มันต้องใหญ่ 2 นิ้วขึ้นไป
ผมก็เเบบ โอ้วววว บ้าไปเเล้ว Apple :o_shout: เเละทางพี่เขาจะประชุมกับสำนักงานใหญ่ที่ สิงคโปร์ ให้ เเล้วจะทราบผลพรุ่งนี้ครับ

ถ้าเขาไม่เปลี่ยนให้นิโกรธมากครับ พึ่งซื้อมา 2-3 วันเอง ก่อนจ่ายก็เช็คเเล้วว่าไม่มี :laugh3:
ซ่อมก็ไม่อยากให้ซ่อม ไม่อยากให้โดนเเกะ :angry3:

ขอให้พรุ่งนี้เขาเเกะเครื่องใหม่ให้ผมด้วยเถิดดดดดดดดดดดด :o_love:

ปล.ผมเขียนทำให้ใครไม่ถูกใจ ผมขออภัยด้วยนะครับ :sorry:
ปล2.ซื้อที่เชียงใหม่เน๋อ
Edited by Consoleman360, 13 January 2011 - 06:51 PM.

TanK's Photo TanK 11 Jan 2011

เดธพิกเซล 2 นิ้วนี่ มันใหญ่มากเลยนะ
มันไม่ใช่พิกเซลแล้วล่ะ

*_*'s Photo *_* 11 Jan 2011

ไอแพดนี่ไม่รู้แฮะ แต่ถ้าเป็นจอคอม จุดเดียวไม่เกิน 7 วันก็เปลี่ยนได้เลย
ถ้าเกิน 7 วัน แต่อยู่ในระยะประกันก็ 3 จุด 5 จุด เคลมได้ แล้วแต่ยี่ห้อ
และถ้า 1 จุดแต่เป็นกลางจอเคลมได้เลยทันที

ไอแพดคงไม่ต่างกันมาหรอก แต่ 2 นิ้วนี่บ้าไปแล้ว ไม่ทราบสาขาไหนครับเนี่ย :o_worry:

paon's Photo paon 11 Jan 2011

1 จุดก็น่าจะเครมได้นะครับ ถ้าประกันเหมือน iPhone น่ะ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 12 Jan 2011

ขอให้ได้เครื่องใหม่แกะกล่องครับ เอาใจช่วยจ้า :cat_yes:

GamerJr.'s Photo GamerJr. 12 Jan 2011

ถ้าเอามาตรฐานทั่วไปก็ 5 จุดครับ

newbita's Photo newbita 12 Jan 2011

ผมพึ่งซื้อมาเหมือนกัน ตอนซื้อก็รีบๆด้วยเลยไม่ได้เช็คดู กลับมาบ้านนึกได้ลองเช็คดูปรากฎว่าโอเคไม่มีอะไร :o_smoke:

voyevoda's Photo voyevoda 12 Jan 2011

View Postnewbita, on 12 January 2011 - 02:11 AM, said:

ผมพึ่งซื้อมาเหมือนกัน ตอนซื้อก็รีบๆด้วยเลยไม่ได้เช็คดู กลับมาบ้านนึกได้ลองเช็คดูปรากฎว่าโอเคไม่มีอะไร :o_smoke:

อ่านแล้วตื่นเต้นนิดๆ แต่ก็ :o_smoke: หะๆ

YaKiZoBa's Photo YaKiZoBa 12 Jan 2011

View PostConsoleman360, on 11 January 2011 - 11:07 PM, said:

พอดีเเม่ผมพึ่งซื้อ iPad 32 GB WiFi-3G มาศุกร์ที่ 7 เพื่อเป็นของขวัญตนเองที่ทำงานหนักมาตลอดปี
เเละพอประมาณ 2-3 วันผ่านไป เกิด Dead Pixel ขึ้นมาหนึ่งจุด ซึ่งมันเเบบเห็นเเล้วรำคาญมาก
ซึ่งผมเป็นลูกผมไม่อยากให้มันมีอย่างนี้เกิดขึ้นผมไม่ยอม :o_smoke: (ความรู้สึกเเบบของที่เเม่ได้มันต้องสมบูรณ์เเบบ)เลยไปที่ iStudio พนักงานบอกว่า Dead Pixel มันต้องใหญ่ 2 นิ้วขึ้นไป
ผมก็เเบบ โอ้วววว บ้าไปเเล้ว Apple :o_shout: เเละทางพี่เขาจะประชุมกับสำนักงานใหญ่ที่ สิงคโปร์ ให้ เเล้วจะทราบผลพรุ่งนี้ครับ

อันนี้เป็น policy ของบริษัทที่มีให้กับพนักงานเขาครับ

Dead 2 จุด หรือ Bright 2 จุด ก็จะรับไว้พิจารณา และถ้ามี 3 จุดก็จะทำการเปลี่ยน/ซ่อมให้เลย แต่ถ้าตัวใหม่มีปัญหาอีก ก็จะไม่เปลี่ยนให้แล้ว ...

อาจจะดูโหดร้ายไปหน่อย แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับทางร้านแล้วล่ะครับ ว่าจะดำเนินการตาม policy ตัวนี้หรือเปล่า หรือจะลดหย่อนให้ได้

ยังไงก็ขอให้ได้ก็แล้วกันครับ
Edited by YaKiZoBa, 12 January 2011 - 04:09 AM.

Devilot's Photo Devilot 12 Jan 2011

ฟ้องศาลเราก็แพ้ครับ

Consoleman360's Photo Consoleman360 12 Jan 2011

ตื่นเต้นมากๆครับ :dance_left:

Dragonfly's Photo Dragonfly 12 Jan 2011

2 นิ้วนี่ยังกะจอเป็นรูเลยครับ :o_angry: บ้าไปแร๊ว

repeiam's Photo repeiam 12 Jan 2011

ผมว่าร้านเค้าบอกว่า 2 จุดมั้ง
ไม่น่าจะใช่ 2 นิ้ว
ไม่ฟังผิดก็พนักงานบอกผิดครับ

เดด 2 นิ้ว บร้าไปแล้ว

GamerJr.'s Photo GamerJr. 12 Jan 2011

dead 2 นิ้วไม่น่าจะเป็นไปได้ครับ เพราะ 1 นิ้วมันก็แสดงว่าหลายจุดแล้ว

٫Ҫ's Photo ٫Ҫ 12 Jan 2011

ดูท่า Apple คอนข้างงี่เง่า หลังจากผมเอา iPad ไปเคลมแล้วเจอบริการหลังการขาย ทำให้ผมไม่อยากจะซื้อสินค้าของเจ้านี้ต่อไป

Consoleman360's Photo Consoleman360 12 Jan 2011

View Postrepeiam, on 12 January 2011 - 09:39 AM, said:

ผมว่าร้านเค้าบอกว่า 2 จุดมั้ง
ไม่น่าจะใช่ 2 นิ้ว
ไม่ฟังผิดก็พนักงานบอกผิดครับ

เดด 2 นิ้ว บร้าไปแล้ว
ไม่ครับผม พนักงานบอก 2 นิ้วจริงๆครับ
ผมไปกับพี่ผม พี่ผมก็ได้ยินเช่นนั้นจริงๆครับ

วันนี้(12 ม.ค.) iStudio พนักงงานเขาขอถ่ายรูปไปให้ทาง สิงคโปร์ อยู่ครับแถมจะเก็บเครื่องไว้ ผมกับเเม่ไม่ยอมครับเลยขอไว้กับตัวเอง เเละ เขาบอกกรณียังไม่เคยเกิดเลย
เเล้วจะทราบผลอีกทีไม่ทราบครับ เขาจะโทรเเจ้ง

ผมรู้สึกไม่อยากจะซื้อของบริษัทนี้ต่อไปเเล้วหละครับ :o_smoke:
เเละเขาไม่มี นโยบาย 7 วันเปลี่ยนเครื่องหรอครับ งงจริงๆ บริษัทใหญ่โต ซื้อมาก็เเพง ไม่เปลี่ยนเครื่องไปเลย จะทำให้มันบานปลายไปถึงไหน
ผมคิดผิดจริงๆ Apple จะเป็นอย่างนี้อะ

ปล.ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

ขอบคุณครับ
Edited by Consoleman360, 12 January 2011 - 05:16 PM.

mennie's Photo mennie 12 Jan 2011

iStudio ผมไม่ทราบนะครับ แต่ถ้าเป็น i4 ของพวก 0 ที่ไม่เกี่ยวกะ iStudio เห็นว่าเปลี่ยนได้เลยครับ ถ้าของหมดก็รอของตามขั้นตอน

มีหมดทั้ง เดด ไบรท์ ฝาปิดไม่สนิท หรืออื่นๆ ไม่มีถามไรเลย รับเปลี่ยนโลด

auhibs's Photo auhibs 12 Jan 2011

สาเหตุที่คนซื้อเครื่องหิ้ว ไม่ใช่แค่เพราะ อยากได้ใช้ก่อน
อีกอย่างนึงคือ ระบบประกัน แบบเน่าๆ กากๆ ของบริษัทไทย ไม่ต้องดูที่ไหนไกล ประกันรถยนต์ จ่ายเงินให้มันทุกเดือน แต่เห็นยังต้องมานั่งทะเลาะกับมัน

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 12 Jan 2011

View Postnewbita, on 12 January 2011 - 02:11 AM, said:

ฮั่นแน่ซื้อมาแล้วเหรอครับคุณนิว อิจฉาจริงๆเลย :o_cry2: