`

Jump to content

͡ѺǡǪͺ¹ԡ͡

10 replies to this topic

#1 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 11 January 2011 - 10:50 AM

ทุกคนครับคือถ้าคุณเคยเจอแบบผมมาคือประมาณว่าเล่นค่อนข้างเก่งแล้วไปเล่นกับห้องที่แบบว่าเวลาไปเล่นชนะเขาสัก3-4ครั้งและแตะออกเนี้ยเบื่ออ่ะนะ:o_smoke: กับคนทั่วโลกมันก็แบบเดียวกันหมดก็มีบ้างที่ยังแข่งกันต่อแบบลูกผู้ชายแต่ยังน้อยเพราะคนเราตามธรรมชาติก็ต้องเห็นแก่ตัวกันทุกคนไม่ยอมให้ใครมาเหนือกว่า กติกาก็เป็นธรรมทุกอย่างแข่งกันแบบแฟร์ๆเลยอย่างรถที่ใช้ก็เหมือนกันรถแข่ง- รถตลาดแบบว่าแยกแข่งกันเลยพอแพ้ก็จะเปลี่ยนกติกาหนีแรงม้าหรือไม่ก็น้ำหนักรถคิดว่าผมคงไม่มีรถที่ใช้แข่งได้อ่ะนะ อยากจะแนะนำเพื่อนๆคนไทยด้วยกันว่าควรมีรถไว้สำรองโดยละเอียดทั้งแรงม้าและน้ำหนักใส่ยางดีและของแต่งทุกๆชิ้นไว้ให้หมดรวมถ่ายน้ำมันเครื่องเพื่อแรงม้าเพิ่มอีกนิดหน่อยเพราะบางทีแข่ง500-750ใช้รถคันเดิมก็มีครับพยายามดักไว้ให้หมดกันรู้มาก :smart: อย่างเช่นผมไปเล่นห้องusaมีหลายชาติมากมารวมกันแต่พอมีธงชาติไทยขึ้นเป็นอันดับ1ประมาณว่าแค่2-3ครั้งก็จะเตะออก เตะออกกับเนตหลุดทราบดีครับ อยากฝากบอกเพื่อนๆคนไทยด้วยกันที่ชอบแข่งแบบออนไลน์แบบว่าใช้ฝีมือจริงๆอยากระบายครับอยากให้มีธงชาติไทยหรือคนไทยไปแข่งชนะกันได้เยอะๆครับได้ตังเยะแถมexpมากด้วย :mario: ไม่เป็นไรหรอกจะแตะออกหรออไม่แคร์ครับแข่งได้ที่1ก่อนได้ตังได้expมาแล้วก็ไปเล่นห้องอื่นก็ได้ไม่ว่ากันอยากระบายครับ555 ผมdon-gt5_thai ฝากแอดมาเล่นกันสนุกวัดกันที่ฝีมือเป็นธรรมไม่เอาเปรียบกัน รักเพื่อนๆคนไทยด้วยกันทุกๆคนครับ :bye:

#2 junkytk

ѡͩѧ

• High Members

Posted 11 January 2011 - 11:13 AM

เล่นแข่งออนไลน์ได้ตังกะexpด้วยเหรอ ไม่เห็นเคยได้เลยอ่ะ
ส่วนผมไม่เคยโดนเตะออกนะ สงสัยเพราะไม่เคยได้ที่1เลยมั้ง 555

#3 otomo

雷電

• Royal Executive Members

Posted 11 January 2011 - 01:35 PM

เป็นเหมือนกันหมดทุกที่ ทั่วโลก ทั้งโลก ทำได้อย่างเดียวคือ....ทำใจ เหมือนเวลาคุณเข้าบ่อน ถ้าคุณเล่นได้ๆๆๆๆๆ ตลอดติดๆกันหลายตา เผลอคุณจะโดนหิ้วออกมา แถมไม่ได้เงินด้วย

นี่ยังดีที่คุณเล่นชนะไปหลายครั้งแล้ว ถึงจะโดนเตะออก

ก็แค่ไปหาที่ใหม่เล่นหละมั้งครับ

Edited by otomo, 11 January 2011 - 01:36 PM.

#4 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 11 January 2011 - 01:39 PM

ไปอยู่ที่ไหนมาคุณup1.05ตัวล่าสุดหรือยังครับ :sleepy: ได้สิครับเขาได้กันทุกคนในตอนนี้แหละ ยิ่งถ้าแข่งสัก10คันขึ้นไปสนามระยะทางไกลอย่างnurb. 3-5lapและรถlvพอกันหรือใกล้เคียงกันถ้าได้ที่1จะได้ตังกับexpมากมายแบบโอเคเลยและตอนเข้าเส้นชัยผู้ขับจะต้องอยู่ครบทุกคนด้วย แต่ถ้าออกไปก่อนที่จะแข่งจบอย่างแข่ง10คันออกไปแล้วเหลือแค่5คันก็จะทดรางวัลให้เหลือประมาณครึ่งหนึ่งจากที่เราได้ครับ หรือถ้าออกไปกันหมดเหลือเราเข้าเส้นชัยอยู่คันเดียวก็จะไม่ได้อะไรเลยง่ะ:o_worry: แต่ไม่ต้องไปอะไรมากเข้าที่2 3 หรือสุดท้ายก็ได้เงินเหมือนกันแต่ได้น้อยหน่อย สรุปว่าอยู่ที่ฝีมือไงครับ ที่เราไปนั้งเสียเวลาเล่นก็เพราะอยากสนุกกันไม่ใช่หรอแต่บางทีสนุกอย่างเดียวไม่มีอะไรติดมือกลับมาเวลามันก็ผ่านผ้นไปก็แค่นั้นเองไงครับเพราะอย่างงี้ก็พยายามฝึกฝีมือกันเข้าไว้นะคนไทย:cat_yes: เพราะเมื่อเห็นตัวเราเข้าเป็นที่1นั้นมันเป็นความสะใจและภูมิใจอย่างมากมายถ้ายิ่งเป็นธงชาติไทยขึ้นนำชาติอื่นๆลองคิดดูดิ ถึงแม้ว่ามันจะเป็นแค่การจำลองขับขี่มามันก็สุดยอดแล้วเพราะในชิวิตจริงๆของคนเรานั้นไม่สามารถไปทำอย่างนี้ได้เลยถ้าทำได้คงต้องมีตังแบบใช้ไม่หมดไงครับ ขอให้ทุกคนเล่นมันอย่างมีความสุขกับgt5ครับ :bye3:

#5 junkytk

ѡͩѧ

Posted 11 January 2011 - 02:22 PM

อ่าาาาา ครับ เข้าใจแล้วครับ ถ้าตัวเกมบังคับให้อัพ 1.05 ผมก็น่าจะอัพแล้วนา แต่ไม่ได้เข้าไปเล่นออนไลน์ตั้งนานแล้วอ่ะ เลยไม่รู้

#6 tiger oud

ѡͩѧ

Posted 11 January 2011 - 04:36 PM

ยังงี้น่าสนคับ แล้วอย่างสนาม Nurb เราเล่นแค่1-2 รอบ ค่า exp มันจะให้น้อยลงไปด้วยหรอคับ เดี๋ยวคืนนี้ผมกลับไปแอดคุณด้วยดีกว่า

#7 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 11 January 2011 - 06:55 PM

.ใช่แล้วครับน้อยลงตาม ถ้าวิ่งจำนวนรอบมากหรือระยะทางไกลยิ่งไกลยิ่งดีแต่บางทีให้เข้าเส้นชัยพยายามไปให้ถึงอย่างnurb.5รอบนี้ก็จะประมาณ104kmถ้าใช้รถsuper gtที่มีแรงม้าประมาณ570ม้าก็จะวิ่งรอบละประมาณ6นาทีครึ่งแบบว่าขับดีที่สุดนะ 5รอบก็ประมาณครึ่งชั่วโมงเศษๆครับ อย่างแข่งสนามนี้5รอบถ้าคุณวิ่งไปสัก2รอบอยู่อันดับที่ดีหรืออยู่ประมาณกลางๆจากจำนวนรถที่มีอยู่ก็อย่าออกมาครับอาจจะไล่ทันที่1ก็ได้ถ้าคุณมีฝีมือพอ รอบแรกจะมีปัญหาเวลารถมันชนกันทำให้อันดับของเราตกไปถ้าออกstartอันดับท้ายๆ อย่าได้ถอดใจออกมาครับขับฝีมือดีรถดีก็ไล่ขึ้นไปได้แน่นอนถึงจะเข้าเส้นชัยอันดับกลางๆก็ได้รางวัลเยอะเหมือนกัน สนามที่มีระยะทางไกลขนาดนี้มันจะเป็นที่บอกถึงความสามารถผู้เล่นและรถคันนั้นว่าทั้งคนและรถมันจะแรงขนาดไหนใช่ป่าวครับ นึกแล้วก็สนุกดี แบบว่าตั้งกติกาเป็นธรรมที่สุด ใจผมเองอยากจะจัดแข่งสัก 16คัน20รอบไปเลยมีเข้าpitทำอะไรเหมือนของจริงกันไปเลยถ้าเป็นไปได้คงสนุกน่าดูนะ:o_lol: แต่ถ้าเกิดพร้อมใจกันเข้ามาแข่งกันจริงก็ขอให้กินข้าวอาบน้ำเตรียมตัวกันให้เรียบร้อยก่อนไม่ใช่แข่งแล้วคุณเกิดปวดจะถ่ายหนักขึ้นมาผมไม่รู้ด้วยนะท่าน555:bye3:

#8 KanonForeLize

DGO Lover~*

Posted 11 January 2011 - 08:55 PM

ผมอยากเล่นกะท่านแต่เข้าไม่ได้เซงมากมาย :sorry3:

#9 XIVIUS

ѡҡ

• Royal Executive Members
  • Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 11 January 2011 - 11:34 PM

ชาว DGO น่าจะตั้งห้อง DGO Thai เลยนะครับ ใน GT5 อ่ะ

#10 zeronet

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 16 January 2011 - 07:05 PM

ผมเฉยๆนะครับ ซิ่งแล้วไม่ได้อะไรเลยก็เฉยๆ มีปัญหาก็ไปเล่นห้องอื่น ไม่ก็เ่ล่นกับเพื่อนก็ได้
ส่วนใหญ่ผมขับเอาขำๆ exp ตังไรไม่ค่อยสนเท่าไรเก็บใน a-spec ธรรมดาก้ได้

#11 A31

ѡ

Posted 05 February 2011 - 02:25 AM

View Postsupernamax, on 11 January 2011 - 10:50 AM, said:

ءѺͶҤسẺҤͻҳ蹤͹ҧ蹡ѺͧẺ蹪ѡ3-4͡й:o_smoke: ѺšѹẺǡѹպҧѧ觡ѹẺ١ѧФҵҵԡͧǡѹء˹͡ ԡҡ繸ءҧ觡ѹẺҧö͹ѹö- öҴẺ¡觡ѹ¾¹ԡ˹ç˹ѡöԴҼöй ҡй͹椹´¡ѹҤöͧ´çй˹ѡҧТͧ觷ء¹ѹͧçաԴ˹кҧ500-750öѹդѺѡѹҡ :smart: ҧ蹼ͧusaªҵҡѹոҵ¢ѹѺ1ҳ2-3駡͡ ͡Ѻ๵شҺդѺ ҡҡ͡͹椹´¡ѹͺẺ͹ŹẺͨԧҡк¤Ѻҡոҵͤ觪СѹѺѧexpҡ :mario: ͡͡Ѻ1͹ѧexpǡͧ蹡ҡѹҡк¤Ѻ555 don-gt5_thai ҡʹ蹡ѹʹءѴѹ繸ºѹ ѡ͹椹´¡ѹء椹Ѻ :bye:

ͧͧس DON ͹ѹѺ Sonicshort 价ͧФѺ ^o^