`

Jump to content

ͺͧèٹ kinect Ѻ

5 replies to this topic

#1 kosuke79

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 10 January 2011 - 12:52 PM

ที่ kinect tuner เลือก Audio แ้ล้ว set ไปเรื่อย ๆ จนถึง Microphone calibration แล้ว มันไม่ผ่านหน่ะครับ ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหานี้บ้างไหมครับ แก้ยังไงได้บ้าง แล้วมันจะมีปัญหากับการเล่นหรือเปล่า พอดีเพิ่งได้ kinect มาใหม่ เลยกลัวว่าจะมีปัญหากับการเล่น ขอบคุณมากครับ

#2 Post it ...!

ѡ§

• High Members

Posted 10 January 2011 - 04:46 PM

จูนไม่ผ่านไม่ทราบว่าช่วงไหนครับ
ถ้าจำไม่ผิดมันจะให้เราพูดาษาอังกฤษ 1-5 มั้งครับต้องออกเสียงให้ชัดเจนนะครับและห้องต้องเงียบด้วย
ส่วนเวลาใช้งานจริง สั่งด้วยเสียงมันจะใช้งานยากนะครับบางทีได้บางทีไม่ได้เพราะการออกเสียงของเราสำคัญสุดครับ และสาพแวดล้อมต้องเงียบด้วย ซึ่งเป็นทุกคนครับไม่ต้องตกใจ

ลองดูใหม่นะครับ เพราะตอนผมจูนก็ผ่านนะครับ แต่ใช้งานจริงด้วยเสียงนี่ดิครับสั่งส่วนตัวผมว่ามันสั่งอยากอ่ะหรือสำเนียงผมไม่ดีก็ไม่รู้แต่ปัญหาเรื่องการเล่นเกมส์ตอนนี้เกมส์ที่มียะงไม่รองรับคำสั่งเสียงครับจึงวัดผม 100% ไม่ได้ครับ

จูนไม่ผ่านไม่ทราบว่าช่วงไหนครับ
ถ้าจำไม่ผิดมันจะให้เราพูดาษาอังกฤษ 1-5 มั้งครับต้องออกเสียงให้ชัดเจนนะครับและห้องต้องเงียบด้วย
ส่วนเวลาใช้งานจริง สั่งด้วยเสียงมันจะใช้งานยากนะครับบางทีได้บางทีไม่ได้เพราะการออกเสียงของเราสำคัญสุดครับ และสาพแวดล้อมต้องเงียบด้วย ซึ่งเป็นทุกคนครับไม่ต้องตกใจ

ส่วนในเรื่องของการเล่นเกมส์ตอนนี้ยังไม่มีเกมส์ที่ต้องใช้สั่งด้วยเสียงออกมาครับเลยยังวัดผลไม่ได้อ่ะครับ

กำเน็ตกาก โพส์ซ้ำ :sorry:

#3 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

• High Royal Executive Members

Posted 10 January 2011 - 05:55 PM

เวลาสั่งงานด้วยเสียงจริง สำเนียงต้องดัดจริต นิดนึงด้วยคับ

สำเนียงไทยๆบ้านๆมันไม่เข้าใจอ่ะ...^^

#4 madkai

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 10 January 2011 - 07:00 PM

เป็นเหมือนกันครับ เมื่อก่อน สั้ง ยังไงก็ไม่ได้ หลังๆ ต้อง ดัดจริตหน่อย ก็ได้

แต่ สุดท้าย ก็ต้องไป เปลี่ยนแผ่น ด้วย มืออยู่ดี :o_what: :o_what:

#5 kosuke79

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 10 January 2011 - 09:07 PM

View PostPost it ...!, on 10 January 2011 - 04:46 PM, said:

ลองดูใหม่นะครับ เพราะตอนผมจูนก็ผ่านนะครับ แต่ใช้งานจริงด้วยเสียงนี่ดิครับสั่งส่วนตัวผมว่ามันสั่งอยากอ่ะหรือสำเนียงผมไม่ดีก็ไม่รู้แต่ปัญหาเรื่องการเล่นเกมส์ตอนนี้เกมส์ที่มียะงไม่รองรับคำสั่งเสียงครับจึงวัดผม 100% ไม่ได้ครับ

ส่วนในเรื่องของการเล่นเกมส์ตอนนี้ยังไม่มีเกมส์ที่ต้องใช้สั่งด้วยเสียงออกมาครับเลยยังวัดผลไม่ได้อ่ะครับ

กำเน็ตกาก โพส์ซ้ำ :sorry:
จูนไม่ผ่านช่วงก่อนพูด 1-5 ขั้นตอนนึงครับ ตอนที่มันมีเสียงออกจากทีวี แล้วมันบอกว่าได้ยินเสียงจากทีวีไม่ครบ าษาอังกฤษว่าอะไรไม่รู้จำไม่ได้ แต่แปลประมาณเนี้ย ไม่ซีเรียสนะ เครื่องมันก็ตอบสนองดีอยู่ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ถ้าผมมีเวลาจะถ่ายรูปมาให้ดู ขอบคุณทุกท่านมากครับ

#6 sam_mong_win

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members
  • Interests:The right to be GOD!

Posted 14 January 2011 - 02:22 PM

View Postmadkai, on 10 January 2011 - 07:00 PM, said:

เป็นเหมือนกันครับ เมื่อก่อน สั้ง ยังไงก็ไม่ได้ หลังๆ ต้อง ดัดจริตหน่อย ก็ได้

แต่ สุดท้าย ก็ต้องไป เปลี่ยนแผ่น ด้วย มืออยู่ดี :o_what: :o_what:
ผมนึกว่าสำเนียงผมใช้ไม่ได้ ที่ไหนได้ผมไม่ได้เรียก xbox ลองพูดกับมันตั้ง เกือบชั่วโมง :o_shout:

สั่งไม่ยากครับ พูดเหมือนพูด าษาอังกฤษ เเต่อย่าสำเนียงไทยเเท้นะครับ มันฟังบ่ออกเด้อ :nothing:

ตอนนี้อยากสั่งให้มัน ปิดเครื่องได้บ้าง :o_worry: