`

Jump to content

[FIFA 2011] SiAM League & FA Cup : Season 2

322 replies to this topic

#1 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 10 January 2011 - 12:23 PM

[FIFA 2011] SiAM League & FA Cup : Season 2

ก่อนจะสมัคร รบกวนถามตัวเองว่ามีความรับผิดชอบต่อส่วนรวมได้ไหม? สามารถเล่นในเวลาได้เกิน 80% ของเกมทั้งหมดได้ไหม? เล่นแล้วฟอร์มไม่ดีแล้วทำใจเล่นต่อให้จบได้ไหม? ถ้าทำได้ครบเชิญสมัครเลยครับ

การเลือกทีมให้เลือกตามลำดับผลการแข่งของ SiAM League Season 1 โดยลำดับบนจะได้เลือกก่อน ลำดับล่างเลือกทีหลัง การเลือกทีมให้เลือกเฉพาะทีมสโมสร (ยกเว้นทีม 5 ดาว) และห้ามซ้ำกัน ทั้งลีคบนและลีคล่าง

เปิดลงทะเบียน 10-19 มกราคม
เริ่มแข่ง 20 มกราคม

รางวัลสำหรับแชมป์
- ดับเบิ้ลแชมป์ คือได้แชมป์ลีคและถ้วย จะได้สิทธิ์เลือกทีม 5ดาวในซีซั่นหน้า
- แชมป์พรีเมียร์ลีคจะได้หูฟังบลูทูธ Jabra BT2040 1 รางวัล (ผมแจกเอง)
- แชมป์ FA CUP ได้สิทธิ์ไปเล่นพรีเมียร์ลีคในซีซั่นหน้าอัตโนมัติ แม้จะบ้วยในตารางก็ตาม
- แชมป์ FA CUP จะได้เสื้อทีมบอล พร้อมปักชื่อ+เบอร์ 1 ตัว (คุณกิจ สปอนเซอร์)
- แชมป์ FA CUP จะได้ถ้วยรางวัลเป็นที่ระลึกความสำเร็จของตัวท่าน (คุณโอ๊ะ สปอนเซอร์)
- ...

ระยะเวลาการแข่งขันลีค
สัปดาห์แรก ... 20 Jan.
สัปดาห์สอง ... 25 , 27 Jan.
สัปดาห์สาม ... 1 , 3 Feb.
สัปดาห์สี่ ... 8 , 10 Feb.
สัปดาห์สุดท้าย ... 15 , 17 Feb.

ระยะเวลาการแข่งขัน FA CUP
แข่ง 5 วัน ตามนี้ 3 , 8 , 10 , 15 ,17 กุมาพันธ์
จะใช้ลำดับผลการแข่งในคืนวันที่ 1 กุมาพันธ์ เวลาเที่ยงคืนในการจัดแบ่งสาย
กติกาแบบของจริง แข่งนัดเดียว แพ้ตกรอบทันที ถ้าเสมอให้แข่งเกมที่สองโดยสลับกันเป็นเจ้าบ้านถ้าเสมออีกให้ต่อเวลาจนถึงจุดโทษ
โดยในรอบแรกจะให้สิทธิ์ทีมจากดิวิชั่น 1 เป็นเจ้าบ้านก่อน ส่วนในรอบถัดไปให้คนที่มีประตูได้เสียรวมดีกว่าเป็นเจ้าบ้านครับ

ท่านใดพร้อมแจ้งผมตามนี้ครับ
1. ID PSN และ ชื่อเล่น+เบอร์โทรที่ติดต่อได้ แจ้งไม่ครบตัดสิทธิ์ครับ
2. ทีมที่จะเลือก
3. แจ้งลงบอร์ดเท่านั้น

เวลาในการเล่น : ทุกวันอังคารและพฤหัส เวลา 21.00 - 23.30 น.ห้ามเล่นนอกเวลาครับ
และ 1 สัปดาห์ ต้องแข่งอย่างน้อย 8 เกม
เพิ่มเติม สัปดาห์สุดท้ายของการแข่งลีค จะให้อิสระในการนัดวันเล่น เพื่อเก็บเกมที่ยังขาดอยู่ โดยอิสระ

กติกาการเล่น

1. เหย้าเยือนเจอกัน คนละ 2เกม

2. หากเล่นเกมแรกแล้ว lag สามารถเลื่อนอีกเกมที่เหลือได้ครับ

3. หากเล่นแล้วหลุดออกจากเกม สามารถแข่งใหม่นอกรอบได้ โดยต้องแจ้งผลการแข่งในลีค และนอกลีค โดยใช้สกอร์เดิม และเริ่มแข่งตามเวลาที่เหลือครับ เช่น ยิงนำไป 2-0 หลุดตอนนาทีที่ 30 ก็ รีแมทซ์นอกลีคโดยเล่นถึงนาทีที่ 60 ให้หยุดเล่นแล้วนับสกอร์รวม

4. ท่านที่เล่นน้อยกว่า 8เกม/สัปดาห์ ต้องแจ้งสาเหตุในบอร์ด ให้ทุกคนทราบ หากไม่แจ้ง ผมจะทำการคัดชื่อออกครับ (ผมจะเช็คทุกสัปดาห์ )

5. การกดหยุดเกมเพื่อปรับแผนเปลี่ยนตัว อนุญาติให้ทำได้ 1 ครั้งในครึ่งหลังเท่านั้นและเป็นจังหวะลูกตายเท่านั้นเช่นลูกออกข้าง ออกหลัง

6. ทุกท่านสามารถเล่นได้ทุกแทคติกครับ ไม่ว่าจะอุด จะรอสวนอย่างเดียว หรือเตะถ่วงเวลา (หากทำบ่อยๆระวังจะเสียเพื่อนนะ)

7. เสียบหลังได้ครับ แต่ไม่อยากให้ทำกันนะ มันเจ็บ T T

8. ขอให้ทุกท่าน add PSN ID ของคู่แข่งให้ครบด้วยครับ โดยก่อนเล่นให้ส่ง ข้อความว่า play league ถ้าอีกฝั่ง ok ก็กดชวนกันได้เลย

9. เมื่อแข่งอยู่กับท่านอื่น ขอให้ตั้ง status PSN เป็น not available วิธีการเซตให้ไปที่ชื่อเราใน psn กดสามเหลี่ยม เลือก stutus มันจะมีให้เลือก available กับ not available ให้เลือก not available

ลำดับการเลือกทีม

ท่านใดที่มีรายชื่ออยู่ในตาราง และต้องการถอนตัว รบกวนแจ้งด้วยนะครับ

ลำดับ 1-10 ของลีคบน เลือกให้เสร็จก่อน 12.00น. ของวันที่ 13 มกราคม ช้ากว่านั้นต่อคิวท้ายเลยครับ

ลำดับ 11-16 ของลีคบนและ 1-5 ลีคล่าง เลือกให้เสร็จก่อน 12.00น. ของวันที่ 16 มกราคม ช้ากว่านั้นต่อคิวท้ายเลยครับ

ลำดับ 6-16 ลีคล่าง เลือกให้เสร็จก่อน 12.00น. ของวันที่ 19 มกราคม นะครับ

แจ้งกติกาการรับตั๋วไป FA CUP

1. จะทำการแบ่งสาย จากลำดับในลีค โดยจะใช้คะแนนในคืนวันที่ 1 กพ. จัดลำดับ
กรุณาแจ้งผลแก้ไขก่อนเที่ยงวันที่ 2กพ. เนื่องจากจะเริ่มเตะ FA CUP ในคืนวันที่ 3กพ. ครับ

2. ท่านที่มีจำนวนเกมการเล่นในลีคน้อยกว่า 14เกม หมดสิทธิ์เล่น FA CUP

3. ถ้าทีมไม่ครบ 32 ทีม เนื่องจากโดนตัดสิทธิ์จากข้อที่2 ... ทีมที่ได้ลำดับแรกๆในสายจะได้เข้ารอบสองโดยไม่ต้องแข่งครับ

Edited by kie_online, 22 February 2011 - 04:58 PM.

#2 ta.en

شͤ WE R 11

• High Royal Executive Members

Posted 10 January 2011 - 12:29 PM

รางวัลสำหรับบอลถ้วยใหญ่เหมือนเดิม เสื้อทีมพร้อมปักชื่อ

ยังไม่ได้เลือกทีมเลย รอให้บน ๆ เค้าเลือกให้หมดก่อนค่อยหา จะเหลืออะไรมาถึงเราบ้างน้า :o_worry:

ฤดูกาลนี้จะเหมือนาคที่แล้วอีกมั้ยเนี่ย แข่ง ๆ ไปนักเตะหลักหาย เหลือแต่พวกสากกะเบือ :o_lol:

#3 persie

ѡͩѧ

• High Members

Posted 10 January 2011 - 01:40 PM

GOAPOLAR ครับ
เลือก Arsenalทีมรักครับ ไม่ได้เดี๋ยวมาเลือกใหม่

#4 kie_online

Posted 10 January 2011 - 06:02 PM

View Postpersie, on 10 January 2011 - 01:40 PM, said:

GOAPOLAR ครับ
เลือก Arsenalทีมรักครับ ไม่ได้เดี๋ยวมาเลือกใหม่

โชคดีเพื่อนรัก ที่หลงทางไปล่าแย้ จนออกจากป่าไม่ได้ จากนักบอลกลายเป็นนายพรานไปแล้ว :o_cry2:

#5 visaisak

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 10 January 2011 - 06:53 PM

wow ได้เวลา ยิงมั่วซั่วแว้ว Posted Image

Edited by visaisak, 10 January 2011 - 06:55 PM.

#6 kie_online

Posted 10 January 2011 - 07:13 PM

View Postvisaisak, on 10 January 2011 - 06:53 PM, said:

wow ได้เวลา ยิงมั่วซั่วแว้ว Posted Image

เจอกันอีกแล้วซีซั่นนี้ :o_angry:

#7 sido_bomm

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 10 January 2011 - 08:51 PM

ฤดูกาลนี้ ไม่แน่ใจเรื่องตารางเวลาตัวเองเลยครับ

ทั้งเรียนทั้งงาน มันไม่แน่นอนซะหมด ยังไงเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาเรื่องเล่นไม่ครบ

ผมขอถอนตัวนะครับ ไว้ลีกหน้าจะกลับมาครับ

#8 plain

ѡдѺ٧鹷 2

• Interests:Hiiragi Tsukasa

Posted 10 January 2011 - 08:52 PM

ขอเลือกไว้ก่อนนะครับ

1.Hoffenheim
2.Stuttgart
3.Mainz

ไม่ได้เดี๋ยวมาเปลี่ยน :cat:

#9 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 10 January 2011 - 09:03 PM

View Postplain, on 10 January 2011 - 08:52 PM, said:

2.Stuttgart
3.Mainz

เย้ รอดไป ฤดูกาลนี้ ไม่ต้องเจอ คุณอั้ม แล้ว :kfc:

#10 visaisak

ѡ

Posted 10 January 2011 - 09:47 PM

View Postkie_online, on 10 January 2011 - 07:13 PM, said:

เจอกันอีกแล้วซีซั่นนี้ :o_angry:

อยากได้กี่แต้มจากเค้าหละ เดี๋ยวเค้าจัดให้ตะั้ิเ้อง Posted Image

#11 thekengs

Hello Again ^^

Posted 10 January 2011 - 10:03 PM

View Postsido_bomm, on 10 January 2011 - 08:51 PM, said:

ฤดูกาลนี้ ไม่แน่ใจเรื่องตารางเวลาตัวเองเลยครับ

ทั้งเรียนทั้งงาน มันไม่แน่นอนซะหมด ยังไงเพื่อไม่ให้เกิดปัญหาเรื่องเล่นไม่ครบ

ผมขอถอนตัวนะครับ ไว้ลีกหน้าจะกลับมาครับ
ตาบอม มัวแต่ไปซิ่งอะดิ ถึงไม่มีเวลา....ชิ

View Postplain, on 10 January 2011 - 08:52 PM, said:

2.Stuttgart
3.Mainz

.Hoffenheim เทพมากครับ

View Postvisaisak, on 10 January 2011 - 09:47 PM, said:

อยากได้กี่แต้มจากเค้าหละ เดี๋ยวเค้าจัดให้ตะั้ิเ้อง Posted Image
อย่ามาเจอกันบอลถ้วยอีกนะท่าน ไว้เจอกันนัดชิงเลย....ฮ่า

#12 kie_online

Posted 11 January 2011 - 01:41 AM

View Postsido_bomm, on 10 January 2011 - 08:51 PM, said:

:o_cry: อยากลงมาเริ่มต้นดิวิชั่น 1 แล้วมาล้างแค้นพี่สินะ :o_smoke:

2.Stuttgart
3.Mainz

:o_wow:

View Postta.en, on 10 January 2011 - 09:03 PM, said:

เย้ รอดไป ฤดูกาลนี้ ไม่ต้องเจอ คุณอั้ม แล้ว :kfc:
??? ทำไมคิดงั้นอ่ะ ดูตารางดีๆก่อน ผมไม่ได้ดันคนที่ตกชั้นขึ้นไปใหม่นะ

น้องบอมสละสิทธิ์ คนที่ได้เลื่อนชั้นลำดับแรกคือ ตาเอก อ่ะ :eiei2:

View Postvisaisak, on 10 January 2011 - 09:47 PM, said:

อยากได้กี่แต้มจากเค้าหละ เดี๋ยวเค้าจัดให้ตะเอง Posted Image
ตัวเอง เราคงไม่ได้เจอกันแล้วอ่ะ :bye2:

Edited by kie_online, 11 January 2011 - 01:42 AM.

#13 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 11 January 2011 - 03:11 AM

ข่าวดีจริง ๆ ตาเอก ไปแล้ว :o_lol:

จะมีใครถอนตัวอีกมั้ยอะ เอา น้องบัตร ไปด้วยอีกคน :lol2:

#14 djtank

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 11 January 2011 - 08:44 AM

ตายละวา ตาเอกมาแว้ววว แต่มีน้องปลั๊กมาด้วย มันส์ล่ะทีนี้ :afraid:

#15 visaisak

ѡ

Posted 11 January 2011 - 03:15 PM

เลือกทีมไว้ก่อนละกัน ว่างเล่นหรือเปล่าค่อยว่ากันอีกที

ทีม Zenit เสดทุกราย Posted Image

#16 ta.en

شͤ WE R 11

Posted 11 January 2011 - 06:14 PM

OM ครับ ใครแย่งละก็มีเคืองเดี๋ยวถอนสปอนเซอร์ :laugh:

ส่วนเด็กในทีมใครแย่งผม เดี๋ยวจับขายทอดตลาด :devil:

#17 persie

ѡͩѧ

Posted 11 January 2011 - 06:49 PM

View Postkie_online, on 10 January 2011 - 06:02 PM, said:

โชคดีเพื่อนรัก ที่หลงทางไปล่าแย้ จนออกจากป่าไม่ได้ จากนักบอลกลายเป็นนายพรานไปแล้ว :o_cry2:
ในลีคเรา ก็มีหลงมาเข้าป่ากันเยอะนะท่าน ไม่ลองไม่รู้หรอกว่ามันส์ แค่ไหน
แต่ยังไง ผมก็ไม่ลืมเรื่องสุขาพครับ ยังกลับมาเตะบอลเป็นประจำอยู่เนื่องๆ

#18 game10

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 January 2011 - 06:49 PM

ID:Chin-R-Y
1.Sevilla
2.Porto
3.Roma
ถ้าไม่ได้3ทีมนี้ คงจะเลือกทีม OM. :o_love:

#19 kie_online

Posted 11 January 2011 - 08:09 PM

View Postvisaisak, on 11 January 2011 - 03:15 PM, said:

เลือกทีมไว้ก่อนละกัน ว่างเล่นหรือเปล่าค่อยว่ากันอีกที

ทีม Zenit เสดทุกราย Posted Image
ทีมอะไรอ่ะ ไม่รู้จัก เก่งกว่านครปฐม อ่ะป่าว :laugh3:

View Postta.en, on 11 January 2011 - 06:14 PM, said:

OM ครับ ใครแย่งละก็มีเคืองเดี๋ยวถอนสปอนเซอร์ :laugh:

ส่วนเด็กในทีมใครแย่งผม เดี๋ยวจับขายทอดตลาด :devil:
:o_what: มีอิทธิพลมืดด้วย

View Postgame10, on 11 January 2011 - 06:49 PM, said:

ID:Chin-R-Y
1.Sevilla
2.Porto
3.Roma
ถ้าไม่ได้3ทีมนี้ คงจะเลือกทีม OM. :o_love:
ตากิจ เด็กในคลับอยากลองของอ่ะ มีลำดับ 4 เป็น OM ด้วย :laugh:

#20 pigleto

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 January 2011 - 10:34 PM

cinamone

1. Inter
2. Real Madrid