`

Jump to content

ǡѺкŧ觤Ѻ

6 replies to this topic

#1 ballkun

ѡͩҨ

• Executive Members
  • Interests:Rpg, Fighting

Posted 10 January 2011 - 11:48 AM

พอดีผมเล่นในโหมดaนะครับ เเล้วตอนนี้เล่นไปได้เยอะพอสมควรละ มีข้อสงสัยตามนี้ครับรบกวนตอบด้วยนะครับ
อันเเรกเลยละกันผมเเข่งเเบบ beginner ผมติดตรงที่สนามบางสนามกดไปเเล้วมันไม่ให้เเข่ง
อย่างสนามเลเวล1กดเเล้วมันขึ้นรายชื่อรถขึ้นมา หมายถึงเราต้องมีรถตามรุ่นที่มันรุบะไว้ผมเข้าใจถูกใช้ไหม่ครับ เเล้วต้องซื้ออย่างเดียวหรือปล่าวครับ หรือมีวิธีเอารถมาเเข้งด้วย
สนามต่อมากดเเล้วมันขึ้นเป็นคล้ายๆๆชื่อประเทศอันนี้หมายความว่าอย่างไรครับ
เเล้วก็สนาม fr challenge เข้าเเข่งยังไงครับ
สนามworld classic car ด้วย งงมากๆๆ
เเล้วผมซื้อรถอย่างเต้นรถมาเอามาใช้ยังไงครับเข้าไปที่รถมันไม่มีให้เลือก มือใหม่จริงๆๆครับเพิ่งเล่นครั้งเเรกเเล้วติดใจเเต่งงกับระบบ
รบกวนด้วยนะครับ ใครมีทริคอันอื่นอีกเเนะนำด้วยนะครับ

#2 a5085

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 10 January 2011 - 12:09 PM

แต่ละสนามจะแยกเป็นรายการอย่างให้ใช้รถของญี่ปุ่นก็ต้องใช้รถของญี่ปุ่นแข่ง
fr challengeก็ต้องใช้รถfrแข่ง
ถ้าอยากรู้ว่าแต่ละสนามแข่งยังไงก็ดูตรงข้างๆที่คุณดูชื่อรถนั่นแหละ

#3 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 10 January 2011 - 01:30 PM

มันมี requirement บอกอยู่นี่ครับ ประเทศ ชนิดยาง(ส่วนใหญ่ a ไม่ได้ระบุ) ระบบขับเคลื่อนอะไรพวกนี้ ถ้ามีรถเยอะๆแล้ว ให้กดเลือกใน garage เลยครับ มันจะ โชว์เฉพาะรถที่ตรงตามเงื่อนไขให้เอง

ดูตามรายชื่อก็ได้ บางคันไม่มีในรายชื่อแต่ได้ตามเงื่อนไขก็เล่นได้ครับ
ส่วนใหญ่ถ้าเล่นได้ทองหมด จะได้รถเพิ่ม สลับไปเล่น b มั่งเพราะใช้รถคันเดียวกัน b จะเพิ่มมาแค่ยาง จะได้รถมาเรื่อยๆ แทบไม่ต้องซื้อเลยครับ
แต่ก็มีบางรายการที่ระบุเฉพาะรุ่นจริงๆ พวกนี้ก็ต้องซื้อแหละครับ

#4 KanonForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 10 January 2011 - 02:15 PM

พอมีรถเยอะๆ ก็กดที่ garage เลย แล้วดูเลยว่ารถอันไนหใช้ได้มัจะเลือกได้ครับ รถไหนใช้ไม่ได้มันจะตัดทิ้งอัตโนมัติ

#5 DRIFT_KING

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members

Posted 10 January 2011 - 03:32 PM

ผมติดตรงที่สนามบางสนามกดไปเเล้วมันไม่ให้เเข่ง
ตอบ ดูที่มุมขวาล่างของ Event นั้นๆจะบอกว่า Lv เท่าไรถึงจะเล่นได้ เพราะคุณเพิ่งเริ่มเล่นมันจะจำกัด Lv ครับ

อย่างสนามเลเวล1กดเเล้วมันขึ้นรายชื่อรถขึ้นมา หมายถึงเราต้องมีรถตามรุ่นที่มันรุบะไว้ผมเข้าใจถูกใช้ไหม่ครับ เเล้วต้องซื้ออย่างเดียวหรือปล่าวครับ
ตอบ เข้าใจถูกแล้วครับ ต้องซื้ออย่างเดียวครับ หรือไม่งั้นลองดูที่ Usecar ครับรถจะถูกกว่า Dealer

สนามต่อมากดเเล้วมันขึ้นเป็นคล้ายๆๆชื่อประเทศอันนี้หมายความว่าอย่างไรครับ
ตอบ ใช้รถผู้ผลิตจากประเทศที่ระบุนั้นๆ ครับ

สนาม fr challenge เข้าเเข่งยังไงครับ
ตอบ ใช้รถขับเคลื่อนด้วยล้อหลังครับ ตอนซื้อก็ดูมันจะบอกอยู่ว่า FR=ขับหลัง FF=ขับหน้า MR=เครื่องยนต์อยู่กลางรถ 4WD=ขับเคลื่อน4ล้อ

สนามworld classic car ด้วย งงมากๆๆ
ตอบ ใช้รถญี่ปุ้นคลาสสิค(ยุคเก่าๆ)

เเล้วผมซื้อรถอย่างเต้นรถมาเอามาใช้ยังไงครับเข้าไปที่รถมันไม่มีให้เลือก
ตอบ เข้าไปที่ โรงรถของเรามันมี Standard car(ไม่มีมุมมองภายในรถ) กับ Premium car (มีมุมมองภายในรถ)
กดเข้าไปที่รถที่เราต้องการ แล้วเลือก Change car ก็จะเป็นการใช้รถคันนั้นๆที่เราต้องการ

ปล.ในโรงรถดูที่แถบซ้ายมือเล็กๆจะบอกว่า standard หรือ premium
อ่อมี Faverrit car ด้วยนะครับคือเราสามารถเลือกเป็นรถที่เราชื่นชอบ เอาไปแข่งเวลาเล่นออนไลน์ได้ด้วยนะครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ มีอะไรถามมาเรื่อยๆ เลยครับ ยินดีตอบครับ :cat_yes:

Edited by DRIFT_KING, 10 January 2011 - 03:33 PM.

#6 atta29

ѡ

Posted 13 January 2011 - 09:53 PM

แล้วยางล่ะครับ รถรุ่น นน.ถูก แต่ไปติดตรงยางจะแก้ไขยังไงพรับ

#7 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 16 January 2011 - 05:15 PM

View Postatta29, on 13 January 2011 - 09:53 PM, said:

แล้วยางล่ะครับ รถรุ่น นน.ถูก แต่ไปติดตรงยางจะแก้ไขยังไงพรับ
ไปซื้อที่ร้านสิครับ -*-