`

Jump to content

ͧ纤 EXP B spec Ѻ

5 replies to this topic

#1 otomo

雷電

• Royal Executive Members

Posted 09 January 2011 - 12:59 PM

อยากรู้ว่า ทำยังไง เล่นสนามไหนถึงจะเก็บค่า EXP ได้เยอะๆ เร็วๆบ้าง เพราะตอนนี้ level 11 ต้องเล่นสนามเดิมซ้ำไปซ้ำมาเป็นสิบรอบกว่าจะ up level ได้ โคตรนานฮะ

คือเทียบกับ A spec ที่ถ้า online แล้วเล่น seasonal event เนี่ย จบสนามนึงได้ทั้งเงินทั้ง EXP เยอะมากๆ ผมเล่นสนามนึงอัพจาก level 10 เป็น 17 อีกสนามก็อัพจาก 17-21 เลย.....เร็วสุดๆ ได้เงินหลายล้านด้วย แต่ B spec ผมยังไม่เจอแบบนี้แฮะ มันมีบ้างมั้ยครับ สนามที่ให้ EXP เยอะๆในการแข่งครั้งเดียวเนี่ย

หรือมันต้องเล่นซ้ำๆๆๆๆๆๆ อัพเลเวล ปลดล็อคสนามใหม่แล้วเล่นไปเรื่อยๆครับ......นานโคตรเลยแบบนั้น :o_smoke:

#2 Toushirou

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 09 January 2011 - 02:20 PM

อดทนเข้าไว้ครับ :cat_yes:

กว่าจะถึงเวล 35 นี่ก็แทบลงแดงกันเลยทีเดียวสำหรับ B-Spec

#3 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 09 January 2011 - 04:15 PM

ค่อยเล่นไปเรื่อยๆตามlv พอได้มามากขึ้นแล้วก็ใช้รถที่มีความสามารถมากกว่า แต่ยางก็อะนะตามเกมส์กำหนดมา หาสนามที่ให้ใช้f1 หรือรถที่แรงม้ามากมายกว่าจะช่วยลดเวลาเล่นไปได้เยอะครับ:nothing: ถ้าสนามที่มีรอบการเล่นเยอะก็คำนวนเวลาต่อรอบแล้วเอาไปคูณจำนวนรอบที่วิ่งแล้วเอาเวลาไปทำอย่างอื่นครับ อย่างเช่นดูหนังสักเรื่อง:sleepy: ไม่ต้องห่วงเรื่องการเข้าpitเพราะยังไงก็ชนะอยู่ดีไม่ต้องไปนั้งเฝ้ามันปล่อยมันเพราะถ้ารถมีแรงม้ามากก็วิ่งน็อกรอบอยู่แล้วครับแต่ถ้าสนามlv23ขึ้นไปแล้วก็ต้องมองว่ามีฝนตกไหมถ้ามีก็ให้เปลี่ยนเลยจะชนะได้ง่ายมาก แล้วเรื่องนักแข่งของเราที่มีเพิ่มมาทีละคนเล่นไปแล้วคุณจะเข้าใจมันเอง:act_right: ผมดล don-gt5_thai ครับ

#4 KanonForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 09 January 2011 - 04:16 PM

A-Spec Seasonal event เล่นซ้ำได้ exp มั้ยหว่า

เจอเนื้อเรื่อง A-spec เวล 25 ไป 60 รอบจะบ้าตาย :cry:

Edited by Kanon๐ForeLize, 09 January 2011 - 04:19 PM.

#5 otomo

雷電

• Royal Executive Members

Posted 09 January 2011 - 07:21 PM

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

เฮ่อออ หนทางยังอีกยาวไกล ยิ่งไม่ค่อยมีเวลาเล่นอยู่

เรื่อง seasonal event เล่นซ้ำนี่ผมไม่แน่ใจว่าจะได้ EXP รึเปล่านะครับ ไม่เคยลอง... แต่คิดว่าไม่น่าจะได้ ไม่งั้นเก็บ EXP กันง่ายๆเลย

Edited by otomo, 09 January 2011 - 07:22 PM.

#6 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 10 January 2011 - 04:24 AM

View PostKanon๐ForeLize, on 09 January 2011 - 04:16 PM, said:

A-Spec Seasonal event เล่นซ้ำได้ exp มั้ยหว่า

ลองแล้ว ไม่ได้ครับ