`

Jump to content

йӷ EXP Ѻ

10 replies to this topic

#1 tiger oud

ѡͩѧ

• High Members

Posted 05 January 2011 - 01:21 PM

ผมว่าตอนนี้หลายๆคนคงได้เล่น endurance แล้ว แต่คงมีปัญหากับการเก็บ exp เพื่อเพิ่มเลเวล ผมแนะนำให้ไปเล่น special event x2010 คับที่มี 3 สนาม
ตอนผมได้ถ้วย bronze รู้สึกว่ามันให้ exp เยอะมาก แต่จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ก้อเลยกลับไปลองเล่นใหม่ กะให้ได้ gold ให้ได้ อยากรู้ว่ามันจะให้ exp เท่าไหร่
เมื่อคืนเลยนั่งเล่นจนได้ gold คับ ผมได้มา 927,280 บวกกับถ้วย silver อีก หกแสนกว่าๆ รวมกับถ้วย bronze อีกเท่าไหร่จำไม่ได้ ผมว่าน่าจะเกือบๆ 2 ล้านนะ นี้แค่สนามเดียวนะคับ
ถ้าได้ gold ทั้ง 3 สนาม ผมว่าคงได้ไม่ต่ำกว่า 5 ล้านแน่นอนคับ ลองดูนะคับ รับรองเลเวลขึ้นอย่างรวดเร็ว หุหุ

#2 BoyZilla

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 05 January 2011 - 01:36 PM

เมื่อวานแอบดูสถิติ คุณ tigeroud แล้ว ใบขับขี่ได้ทองหมด 60 ถ้วย :o_sorry: :o_sorry: :o_sorry: ขอคารวะเลย

ผมจะยอมแพ้แล้วเรื่องจะเอา ถ้วย gold กับ platinum เกมส์นี้ ความสามารถไม่ถึงจริงๆ

Edited by BoyZilla, 05 January 2011 - 02:57 PM.

#3 pete88

ѡ§

Posted 05 January 2011 - 10:36 PM

โหดอะ บรื้อๆ ได้ขับวันละสนามก็พอใจแล้ว

#4 tha

ѡ¹鹷 1

Posted 06 January 2011 - 02:17 AM

ทองหมด โอ็ยๆๆ โหดจริงๆครับ

#5 Nagare

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 06 January 2011 - 02:05 PM

x2010 ผมเล่นเป็นชั่วโมงๆยังไม่ได้ bronze เลยครับ ท่าน tiger พอจะแนะนำเทคนิคให้ได้ไหมครับ event อันนี้มันยากจริงๆ

#6 KanonForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 06 January 2011 - 04:52 PM

ต้องเวลเท่าไหร่ถึงจะปลด event นี้อะคับ :o_worry:

#7 Nagare

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 07 January 2011 - 01:55 AM

View PostKanon๐ForeLize, on 06 January 2011 - 04:52 PM, said:

ต้องเวลเท่าไหร่ถึงจะปลด event นี้อะคับ :o_worry:
30ครับผม

#8 tiger oud

ѡͩѧ

Posted 07 January 2011 - 02:21 PM

View PostNagare, on 06 January 2011 - 02:05 PM, said:

x2010 ผมเล่นเป็นชั่วโมงๆยังไม่ได้ bronze เลยครับ ท่าน tiger พอจะแนะนำเทคนิคให้ได้ไหมครับ event อันนี้มันยากจริงๆ

บอกได้คำเดียวคับว่าต้องฝึกเยอะๆคับ บางโค้งนี้ต้องใส่เต็มๆเลยคับ เข้าลายให้ถูกต้อง ที่ผมบอกเล่นแค่ 2นาที กับ 4วิ แต่จริงๆผมต้องเล่นหลายสิบรอบกว่าจะได้คับ :o_worry:

#9 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 11 January 2011 - 09:51 AM

ไม่หรอกครับใบขับขี่ทองหมดนี้ใครก็ขับได้ลองหัดลองฝึกดู ลองใช้เกียร์ธรรมดาดูหรือลองปรับTCS off กับasm off ลองดูsampleบ่อยๆขับตามไลน์ทุกคนทำได้ครับไม่เท่าไหร่ครับมันเป็นเรื่องธรรมดาๆงงต้องถึงขนาดไปคาราวะกันเลยหรอ555งง:laugh: แต่ถ้าคนใช้จอยแบบบังคับ8ทิศทางหรือดิจิตอลจะลำบากหน่อยเพราะรถมันจะวิ่งแบบไม่คงที่แบบว่าต้องกดจอยยิกๆๆบังคับรถให้ตรงๆเวลาคืนรถมันจะเสียความเร็วไปประมาณ4-10kmเลยทำไม่ได้กันไงหรือบางคนทำได้ถ้วยเงินก็ถอดใจแล้วเลยอดทองกันที่เรามาเก็บถ้วยทองกันกับความหวังตรงนี้เพื่อให้ได้รถดีๆมาใช้ครับแบบว่ามันหาลำบากถ้าไม่ได้ทองอ่ะ และอีกแหละนะจอย8ทิศไม่ค่อยดีช่วงเวลาเข้าโค้งคือมันไม่แน่นอนครับแนะนำให้ลองใช้อะนาล็อกดูครับแต่ถ้าเป็นพวงมะลัยจะเปะเลยแต่ไม่ได้บอกว่าจะให้ไปรีบไปซื้อมาลัยกันนะอย่างผมเองได้ทองครบก็ใช้เวลาแค่5-7วันแค่นั้น อยากให้ทำได้กันจริงๆจะได้มีรถเจ๋งๆกันครับ:wow: เพื่อนผมเองก็ใช้g27แต่เวลาเล่นออนไลน์หรือใบขับขี่มันก็ต้องมาใช้จอยอะนาล็อกคือแบบยังไม่ค่อยชินมาลัยมันบอกว่าจอยมันกว่าได้ใจกว่าแต่ต้องบังคับกับอะนาล็อกนะครับ ทุกคนคงลืมไปแล้วว่าภาค1 -2เราเล่นกับอะไรกันมา ถ้าต้องการความสมจริงก็ไปหามาลัยแต่อาจต้องใช้เวลากับมันสักพัก :o_lol: ฝากแอดมาเล่นกันได้ครับ don-gt5_thai อยากได้แบบเก่งๆมารวมกันสัก16คนเต็มห้องอ่ะนะ:bye3:

#10 BoyZilla

ѡ鹤

Posted 11 January 2011 - 04:46 PM

View Postsupernamax, on 11 January 2011 - 09:51 AM, said:

ไม่หรอกครับใบขับขี่ทองหมดนี้ใครก็ขับได้ลองหัดลองฝึกดู ลองใช้เกียร์ธรรมดาดูหรือลองปรับTCS off กับasm off ลองดูsampleบ่อยๆขับตามไลน์ทุกคนทำได้ครับไม่เท่าไหร่ครับมันเป็นเรื่องธรรมดาๆงงต้องถึงขนาดไปคาราวะกันเลยหรอ555งง:laugh: แต่ถ้าคนใช้จอยแบบบังคับ8ทิศทางหรือดิจิตอลจะลำบากหน่อยเพราะรถมันจะวิ่งแบบไม่คงที่แบบว่าต้องกดจอยยิกๆๆบังคับรถให้ตรงๆเวลาคืนรถมันจะเสียความเร็วไปประมาณ4-10kmเลยทำไม่ได้กันไงหรือบางคนทำได้ถ้วยเงินก็ถอดใจแล้วเลยอดทองกันที่เรามาเก็บถ้วยทองกันกับความหวังตรงนี้เพื่อให้ได้รถดีๆมาใช้ครับแบบว่ามันหาลำบากถ้าไม่ได้ทองอ่ะ และอีกแหละนะจอย8ทิศไม่ค่อยดีช่วงเวลาเข้าโค้งคือมันไม่แน่นอนครับแนะนำให้ลองใช้อะนาล็อกดูครับแต่ถ้าเป็นพวงมะลัยจะเปะเลยแต่ไม่ได้บอกว่าจะให้ไปรีบไปซื้อมาลัยกันนะอย่างผมเองได้ทองครบก็ใช้เวลาแค่5-7วันแค่นั้น อยากให้ทำได้กันจริงๆจะได้มีรถเจ๋งๆกันครับ:wow: เพื่อนผมเองก็ใช้g27แต่เวลาเล่นออนไลน์หรือใบขับขี่มันก็ต้องมาใช้จอยอะนาล็อกคือแบบยังไม่ค่อยชินมาลัยมันบอกว่าจอยมันกว่าได้ใจกว่าแต่ต้องบังคับกับอะนาล็อกนะครับ ทุกคนคงลืมไปแล้วว่าภาค1 -2เราเล่นกับอะไรกันมา ถ้าต้องการความสมจริงก็ไปหามาลัยแต่อาจต้องใช้เวลากับมันสักพัก :o_lol: ฝากแอดมาเล่นกันได้ครับ don-gt5_thai อยากได้แบบเก่งๆมารวมกันสัก16คนเต็มห้องอ่ะนะ:bye3:
ถ้าใช้พวงมาลัยมันจะไม่เบี้ยวเหรอครับ นึกว่าจะเหมือนจอยซะอีกเลยไม่ได้ซื้อสักที เล่นจอยขนาดล้อตรงแล้วยังเอียงไปเรื่อยเลย มิน่าล่ะ
ยิ่งลองกับ redbull x2010 โอว บังคับไม่ได้เลย ซ้ายที ขวาที แหกโค้ง ไถหญ้า แต่เครียดตรงที่วิ่งแบบนั้นมันก็ยังเข้าที่ 1 อีก (วิ่งบนหญ้า เร็วกว่ารถคันอื่น ที่วิ่งบนถนนซะอีก -*-)

#11 supernamax

SUPERNAMAX

Posted 12 January 2011 - 02:46 AM

เอาใจช่วยทุกๆคนครับ ก็เข้าใจว่าบางคนก็มีหลายทองแล้วแต่อยากได้ครบใช่ไหมพยายามนะครับรถที่ให้มาก็คุ้มครับ เล่นจอย8ทิศจะลำบากหน่อยนะคุมลำบากเวลารถเลี้ยว ยิ่งรถหนักๆจะเสียเวลามากครับ เข้าใจคนที่ไม่เคยเล่นอนาล็อกจริงๆจะบอกว่าไม่ถนัดกัน เมื่อปี1997ตอนนั้นการเปิดตัวจอยอะนาล็อกตัวแรกshock1สั่นได้กันครั้งแรกด้วยมันมีขึ้นมาพร้อมกับgt1 แต่ผมไม่ได้สนอะไรในตอนแรกก็ใช้มันแต่8ทิศอย่างเดียว ตอนนั้นเรื่องจอยมันสั่นได้เวลาขับรถมันตื่นเต้นมากมายทีเดียวเลยครับ แต่เล่นไปๆก็ไปสอบใบขับขี่มันก็ได้แต่เงินและทองแดง ทองก็มีบ้างแต่น้อย ก็เลยมาลองใช้อนาล็อกดู ขับขี่สักพักจนชินก็ไปสอบครับทีนี้ก็ทองไงครับทั้งหมดครบตามที่ใจอยาก ได้มาแบบไม่ต้องลุ้นกันมากเลย จากนั้นเป็นต้นมายันภาคนี้12345ผมได้ทองครบหมดเลยเพราะจอยอะนาล็อก:o_lol: เอาใจช่วยคนที่ไม่กล้าจะซื้อมาลัยมาใช้ครับ ลองดูดิอานาล็อกมันดีจริงตามมือเราจริงไม่ต้องมาคอยเลี้ยวยิกๆๆให้รถเสียทรงและความเร็วไปยางไหม้ด้วย555:afraid: