`

Jump to content

úǹ˹¤Ѻʹ觫 kinect Ѻ

12 replies to this topic

#1 tetekung

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 05 January 2011 - 12:59 AM

รบกวนหน่อยครับพอดีเพิ่งซื้อ kinect มาแต่ว่าเล่นไม่ได้ครับ
มันขึ้นดังภาพข้างล่างนี้เลยครับ
เครื่องผม DB เวอร์ชั่น 2.0.12611.0 ครับ

ผมอยากทำให้เครื่องรองรับ เกมส์ NFS กับ Assassin creed brotherhood ด้วยน่ะครับ แต่ผมยังไม่มีแผ่นเกมส์ทั้งสองน่ะครับ

ไม่ทราบว่าผมต้องทำอย่างไรครับ

ใช่วิธีนี้รึเปล่าครับ
1.9199 dashboard (ผมงงตรงนี้่ครับของผมเป็น 2.0.12611.0 จะลงได้ไหมครับ)
2.UPDATE-KINECT-ADVENTURES
3.UPDATE-KINECT-ANIMALS
4.UPDATE-KINECT (Assassin's Creed Brotherhood)

ขอบคุณครับ

#2 aordy

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 05 January 2011 - 08:08 AM

DB 12611 มันเป็นตัวล่าสุดเล่น kinect ได้แล้วน่ะครับ
น่าจะเหลือแค่อัพจากแผ่นเกมส์ kinect เท่านั้น

เอาแน่ ๆ ว่าเล่นเกมส์ kinect ไม่ได้หรือว่าเล่น NFS , ASC ไม่ได้ครับ

#3 pokojung

Шѧ͢෾

• High Royal Executive Members

Posted 05 January 2011 - 09:26 AM

อย่างที่เรปบนว่านะครับ DB 12611 เนี่ยมันล่าสุดแล้วล่ะครับ น่าแปลกถ้าเป็น DB เวอร์ชั่น 12611 ก็น่าจะต่อใช้งาน Kinect ได้แล้วนะคัรบ เพราะเครื่องผมก็เป็นเวอร์ชั่นนั้นเหมือนกัน คุณจินอัพให้ตอนไปแปลงเครื่องก็ใช้ได้เลยนะ ไม่ทราบคุณอัพเดท DB ด้วยวิธีไหนมาครับต่อ Live หรือ โหลดไฟล์มาอัพเอง หรือมีคนอัพให้ ถ้ายังไงรองตรวจสอบดูใน System Info อีกทีนะครับว่าใช่ชัวร์ๆอ่ะ ถ้าใช่แล้วยังใช้ไม่ได้ก็เป็นไปได้ว่าไฟล์อัพเดทคุณอาจมีปัญหาอาจต้องอัพเดทใหม่ดู โดยใช้วิธีโหลดไฟล์อัพเดทจากเวปมาใส่ใน Flash Drive แล้วอัพเดทผ่าน Flash Drive หรือไม่ก็อัพผ่านการต่อ Live ดู

แล้วสำหรับถ้าอยากจะเล่นเกม ACH กับ NSF ภาคล่าสุดเนี่ย ถ้าจะใช้ิวิีธีอัพเดทแดชบอร์ดอย่างที่ถามเนี่ยเครื่องต้องเป็นแดชบอร์ดเวอร์ชั่นต่ำกว่า 9199 ครับถึงจะใช้วิธีดังกล่าวได้ แต่ตามที่คุณว่าเครื่องคุณมันเป็น 12611 แล้วซึ่งเป็นตัวล่าสุดมันจะทำไม่ได้ครับ แต่ถ้าอยากเล่นสองเกมนี้ก็มีสองทางครับอย่างแรกเล่นแท้ อย่างที่สองยกเครื่องไปอัพเดทเฟิร์มแวร์ของไดร์ฟเป็น LT+ และนำไฟล์เกมที่มีมาแพทAP25ก่อนแล้วค่อยนำไปเผาแผ่นเพื่อนำมาเล่นครับ หรือหากซื้อก็ต้องถามคนขายว่าเล่นกับ LT+ ได้เลยไหม

ปล. ถ้าทำเองไม่ถูกแนะนำให้กลับไปที่ร้านที่ซื้อ Kinect มาพร้อมเอาเครื่องเราไปด้วยนะครับ เพื่อไปลองให้เค้าดูว่ามันมีปัญหาแบบนี้ เค้าอาจจะช่วยได้
ปล2. ขอให้แก้ปัญหาได้นะครับ :cat_dance:
ปล3. ถ้ายังไม่ได้ไปอัพเฟิร์มแวร์ของไดร์ฟให้เป็น LT+ เนี่ยอย่าได้เอาแผ่นเกมทั้งสองมาเล่นในเครื่องนะครับ ไม่งั้นเครื่องจะโดน Flag และทำให้เซฟไฟล์ทั้งหมดเสียได้

Edited by pokojung, 05 January 2011 - 09:28 AM.

#4 tetekung

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 05 January 2011 - 10:32 AM

View Postaordy, on 05 January 2011 - 08:08 AM, said:

DB 12611 มันเป็นตัวล่าสุดเล่น kinect ได้แล้วน่ะครับ
น่าจะเหลือแค่อัพจากแผ่นเกมส์ kinect เท่านั้น

เอาแน่ ๆ ว่าเล่นเกมส์ kinect ไม่ได้หรือว่าเล่น NFS , ASC ไม่ได้ครับ

เล่นเกมส์ Kinect ไม่ได้เลยครับ ผมลองใส่แผ่นเข้าไปโดยไม่เสียบkinectมันจะขึ้นดังภาพนี้ครับ

แต่ถ้าเสียบ Kinect แล้วมันจะขึ้นภาพดังที่ผมตั้งคำถามไว้ในกระทู้แรกครับ

ส่วนเกม NFSภาคใหม่ , ASC ผมไม่มีแผ่นลองเลยครับ (แต่ภาค Shiftเล่นได้ครับ)

ขอบคุณครับ

#5 tetekung

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 05 January 2011 - 10:45 AM

View Postpokojung, on 05 January 2011 - 09:26 AM, said:

อย่างที่เรปบนว่านะครับ DB 12611 เนี่ยมันล่าสุดแล้วล่ะครับ น่าแปลกถ้าเป็น DB เวอร์ชั่น 12611 ก็น่าจะต่อใช้งาน Kinect ได้แล้วนะคัรบ เพราะเครื่องผมก็เป็นเวอร์ชั่นนั้นเหมือนกัน คุณจินอัพให้ตอนไปแปลงเครื่องก็ใช้ได้เลยนะ ไม่ทราบคุณอัพเดท DB ด้วยวิธีไหนมาครับต่อ Live หรือ โหลดไฟล์มาอัพเอง หรือมีคนอัพให้ ถ้ายังไงรองตรวจสอบดูใน System Info อีกทีนะครับว่าใช่ชัวร์ๆอ่ะ ถ้าใช่แล้วยังใช้ไม่ได้ก็เป็นไปได้ว่าไฟล์อัพเดทคุณอาจมีปัญหาอาจต้องอัพเดทใหม่ดู โดยใช้วิธีโหลดไฟล์อัพเดทจากเวปมาใส่ใน Flash Drive แล้วอัพเดทผ่าน Flash Drive หรือไม่ก็อัพผ่านการต่อ Live ดู

แล้วสำหรับถ้าอยากจะเล่นเกม ACH กับ NSF ภาคล่าสุดเนี่ย ถ้าจะใช้ิวิีธีอัพเดทแดชบอร์ดอย่างที่ถามเนี่ยเครื่องต้องเป็นแดชบอร์ดเวอร์ชั่นต่ำกว่า 9199 ครับถึงจะใช้วิธีดังกล่าวได้ แต่ตามที่คุณว่าเครื่องคุณมันเป็น 12611 แล้วซึ่งเป็นตัวล่าสุดมันจะทำไม่ได้ครับ แต่ถ้าอยากเล่นสองเกมนี้ก็มีสองทางครับอย่างแรกเล่นแท้ อย่างที่สองยกเครื่องไปอัพเดทเฟิร์มแวร์ของไดร์ฟเป็น LT+ และนำไฟล์เกมที่มีมาแพทAP25ก่อนแล้วค่อยนำไปเผาแผ่นเพื่อนำมาเล่นครับ หรือหากซื้อก็ต้องถามคนขายว่าเล่นกับ LT+ ได้เลยไหม

ปล. ถ้าทำเองไม่ถูกแนะนำให้กลับไปที่ร้านที่ซื้อ Kinect มาพร้อมเอาเครื่องเราไปด้วยนะครับ เพื่อไปลองให้เค้าดูว่ามันมีปัญหาแบบนี้ เค้าอาจจะช่วยได้
ปล2. ขอให้แก้ปัญหาได้นะครับ :cat_dance:
ปล3. ถ้ายังไม่ได้ไปอัพเฟิร์มแวร์ของไดร์ฟให้เป็น LT+ เนี่ยอย่าได้เอาแผ่นเกมทั้งสองมาเล่นในเครื่องนะครับ ไม่งั้นเครื่องจะโดน Flag และทำให้เซฟไฟล์ทั้งหมดเสียได้
DB ของผม เวอร์ชั่น 2.0.12611.0 ครับ ในตัว Menu มี kinect เรียบร้อยครับ สมารถเข้าไปเปิด-ปิด sensor ต่างๆได้ครับ แต่ไม่สามารถเข้าไปที่Kinect Tunerได้ครับถ้าเข้าไปแล้วมันจะขึ้นเหมือนในภาพแรกที่ผมตั้งคำถามไว้น่ะครับ สว่นวิธีการอัพผมไม่ทราบเลยอ่าครับ เพราะผมเพิ่งซื้อเครื่องต่อมาเจ้าของเก่าบอกว่าร้านอัพเวอร์ชั่นล่าสุดให้แล้วครับ

ที่ให้ผมอัพเดทดูใหม่ไม่ทราบว่าต้องอัพตัวไหนครับ
ขอบคุณครับ

#6 tetekung

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 05 January 2011 - 10:58 AM

View Posttetekung, on 05 January 2011 - 10:45 AM, said:

DB ของผม เวอร์ชั่น 2.0.12611.0 ครับ ในตัว Menu มี kinect เรียบร้อยครับ สมารถเข้าไปเปิด-ปิด sensor ต่างๆได้ครับ แต่ไม่สามารถเข้าไปที่Kinect Tunerได้ครับถ้าเข้าไปแล้วมันจะขึ้นเหมือนในภาพแรกที่ผมตั้งคำถามไว้น่ะครับ สว่นวิธีการอัพผมไม่ทราบเลยอ่าครับ เพราะผมเพิ่งซื้อเครื่องต่อมาเจ้าของเก่าบอกว่าร้านอัพเวอร์ชั่นล่าสุดให้แล้วครับ

ที่ให้ผมอัพเดทดูใหม่ไม่ทราบว่าต้องอัพตัวไหนครับ
ขอบคุณครับ
ปัจจุบันผมลองอัพ 3 Step แล้วนะครับ พอจิ้มแฟรชไดร์ทั้ง 3 ครั้ง มันก็ไม่ขึ้นอะไรเลยครับ วิธีการอัพ ผมCopy ------>$SystemUpdate ลงในแฟรชไดร์แล้วจิ้มเข้าไปไม่รู้ว่าถูกไหมครับ พอดีไม่เคยอัพเองมาก่อนเลยครับ แล้ววิธีการดูไดร์ LT+ นี้ดูอย่างไรอ่าครับ ขอบคุณครับ

#7 tetekung

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 06 January 2011 - 01:03 AM

ปัจจุบันผมลองอัพเดทไฟล์จาก www.xbox.com/update ตอนนี้เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

#8 guyya

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 07 January 2011 - 01:30 PM

ผมก็เจอปัญหาเดียวกับจขกท.นะ แต่ที่เลวร้ายกว่านั้นคือ
เครื่องผม โดนแบนไปเครื่องนึง ทำให้ต่อ xboxlive ไม่ได้ แต่โชคดีที่ dl ไฟล์มาอัพเดทผ่าน USB ได้ ตอนนี้เล่นได้ปกติแล้วครับ

#9 thaihelp

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 09 January 2011 - 07:41 PM

สอบถามเพิ่มเติมครับ

ผมก็มีอาการเดียวกันแต่ว่าเครื่องเป็น JTAG ผมจะโหลด update มาลงได้ไหม จะทำให้ JTAG หายไปไหมครับ

#10 Terra

ѡͩҨ

Posted 21 January 2011 - 08:44 AM

͵ͨҡзա˹ 觫KINECT ѹ 16/1 ¡ͧUP FW
СѺҫ BACK UP ҡͧOMP ҹFW LT ءҡ ˹ҫ 30

ԴԴPLAY DVD 觴١ͧ ŧᴧ :angry3:

LIVE UP DASHBOARD 12625 شǡѧ

µͺ˹

#11 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 21 January 2011 - 07:26 PM

View PostTerra, on 21 January 2011 - 08:44 AM, said:

͵ͨҡзա˹ 觫KINECT ѹ 16/1 ¡ͧUP FW
СѺҫ BACK UP ҡͧOMP ҹFW LT ءҡ ˹ҫ 30

ԴԴPLAY DVD 觴١ͧ ŧᴧ :angry3:

LIVE UP DASHBOARD 12625 شǡѧ

µͺ˹
FW ͧ Lt+ ֤Ѻ

ҹ Lt ͤѺ

ҹ Lt+ ҧ

#12 Terra

ѡͩҨ

Posted 21 January 2011 - 07:33 PM

View PostNeoTokyo, on 21 January 2011 - 07:26 PM, said:

FW ͧ Lt+ ֤Ѻ

ҹ Lt ͤѺ

ҹ Lt+ ҧ

¡仢 UP FW شФѺ 蹺ҧ͡Ѻ 30 PLAY DVD ¤Ѻ :o_worry:

#13 BabyThief

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 24 January 2011 - 04:22 PM

View Posttetekung, on 05 January 2011 - 10:58 AM, said:

ѨغѹͧѾ 3 Step ǹФѺ ͨê 3 ѹ¤Ѻ ԸաѾ Copy ------>$SystemUpdate ŧêǨҶ١Ѻ ʹѾͧҡ͹¤Ѻ Ըաô LT+ ҧҤѺ ͺسѺ

ͧ礴٤Ѻ Flash drive FAT32 NTFS Ѻ ͧҡ XBOX support NTFS ФѺ ѧ鹨֧ͧ FAT32 ͹ XBOX ֧ФѺ