`

Jump to content

Review () Squire Rockband 3 Guitar

9 replies to this topic

#1 dreamton

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 03 January 2011 - 10:07 AM

สถานการณ์ล่าสุดคือตอนนี้ Fender/Squire เปิดให้ pre-order ผ่าน Best Buy เท่านั้น กำหนดออกจริงๆคือ 1 มีนาคมโน่นแน่ะ :prey:

........แต่ว่า มันเริ่มมีตัว demo ส่งไปตามสาขาของ Best Buy ที่มีแผนกเครื่องดนตรีแล้ว ก็เลยมีคนได้เล่นและรีวิวเรียบร้อย

รีวิวแรกสั้นๆจากตัวเดโมในร้าน http://www.rockbanda...nd-impressions/ :love2:

รีวิวที่ 2 นี่สิแสบ มีคนไปขอซื้อตัวเดโมออกมาได้หน้าตาเฉย ก่อนคริสมาสต์อีก อันนี้ฝรั่งด้วยกันยังมีเคือง แต่ก็นะ อิจฉามากกกกกกกก http://rockband.scor...pic.php?t=33103 :sad3:
ยิ่งอ่านยิ่งอยากได้เร็วๆ :like:

#2 MingLive

ѡͩѧ

Posted 03 January 2011 - 11:43 AM

ขอบคุณมากสำหรับลิงค์ครับ

ปล. ผมอ่านแล้ว ผมรู้สึกคนที่รีวิวเค้าลองเล่นแล้วเค้ารู้สึกลบนิดๆนะ ประมาณว่าชอบและสนใจ squier มาก แต่คงคาดหวังไว้สูง ประมาณว่าทุกอย่าง perfect
แต่พอเล่นแล้วก็มีจุดจุกจิกหลายอย่างเหมือนกัน ทั้งเรื่อง bend สาย ฯลฯ ที่ทำให้ตัว detect ตำแหน่งนิ้วแสดงผลผิด ... แต่เนื่องจากคงชอบและตามมานาน คนรีวิวก็เลยสรุปมาเป็นบวกอ่ะ

ปล2. ตั้งแต่ตอนมันเปิด pre-order หลายสัปดาห์ก่อน ผมเคยเมล์ไปถามแล้วว่าตอนนี้เปิดผ่าน Best buy (US) อย่างเดียวหรอ (ซึ่งส่งของเฉพาะใน US (หรืออาจจะ canada ด้วยมั้ง จำไม่ได้ละ แต่ไม่ส่ง asia แน่ๆ)) ก็ได้รับคำถามว่ายังไม่เปิด pre-order สำหรับ international customer ... พอเมล์ถามว่าจะแล้วเปิดให้จองหรือเปล่า เปิดเมื่อไหร่ ก็ได้รับคำตอบไม่ชัดเจนอ่ะครับ ..
ตอนนี้ก็ยังติดตามอยู่เหมือนกัน .. ผมคิดว่าคงจะซื้อ ส่วนพอซื้อมาแล้ว mustang ที่ซื้อมาแล้ว จะทำไงต่อดี เอานั้นค่อยคิดอีกที (เพราะตัวที่อยากได้จริงๆคือ squier ไม่ใช่ mustang) ...

#3 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 January 2011 - 01:09 PM

อ่าไม่ลองใช้บริการคุณNickอ่ะครับ คิดไม่แพงด้วยให้ส่งของไปที่คุณNickก่อนแล้วค่อยส่งกลับมาที่ไทย :cat_yes:

#4 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

• Royal Executive Members
  • Interests:rockband3

tekken 6

Posted 03 January 2011 - 01:47 PM

ผมคงฝึกด้วย mustang แล้วถ้าเก่งๆก็คงซื้ออ่า :cat_yes:

#5 MingLive

ѡͩѧ

Posted 03 January 2011 - 03:38 PM

View Poststillenigma, on 03 January 2011 - 01:09 PM, said:

อ่าไม่ลองใช้บริการคุณNickอ่ะครับ คิดไม่แพงด้วยให้ส่งของไปที่คุณNickก่อนแล้วค่อยส่งกลับมาที่ไทย :cat_yes:

อืม น่าสนนะครับ .. เดี๋ยวถ้าสัก กพ แล้วก็ยังไม่มี preorder สำหรับ international อาจจะติดต่อใช้บริการคุณNick เหมือนกันครับ (เห็น release date จริงเป็น 1 มีค (ถ้าไม่เปลี่ยนนะ ..))

View Postrunrunx, on 03 January 2011 - 01:47 PM, said:

ผมคงฝึกด้วย mustang แล้วถ้าเก่งๆก็คงซื้ออ่า :cat_yes:

รีบๆซื้อ รีบๆมาเล่นด้วยกันนะครับ :cat_dance:

#6 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

tekken 6

Posted 03 January 2011 - 03:50 PM

รีบๆซื้อ รีบๆมาเล่นด้วยกันนะครับ :cat_dance:

ครับตอนนี้ติดต่อกับเพื่อนที่ อเมริกาอยู่ว่าจะให้ซืื้อส่งมา ยังติดต่อไปได้เลยครับสงสัยไปเที่ยวปีใหม่อยู่

เลยหาๆวิธีเลี่ยงภาษีอยู่ เพราะภาษี 2500 นี่ ปวดใจเกินไป :afraid:

ปล ถามหน่อยครับ ว่าแต่ถ้าเกิดผมให้เพื่อนซื้อให้ที่นู้น แล้วแกะของก่อน และ แปะว่า used พร้อม invoice ราคาไม่ถึง1000 คิดว่าจะยังโดนภาษีมั้ยครับเนี่ย ใครรู้บ้าง:o_worry:

Edited by runrunx, 03 January 2011 - 06:42 PM.

#7 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 03 January 2011 - 04:37 PM

ผมล่ะอิจฉาท่านๆที่เล่นกีต้าร์เป็นอยู่แล้วจริงๆเห็นแล้วอยากเล่นมั่ง :sorry: แต่ไม่มีพื้นด้านนี้เลยซื้อมาเสียของแหงๆ :angry:(เสียตังด้วย)ขนาดkeyboardผมยังเล่นไปไม่ถึงไหนเลย พักหลังๆได้จับน้อยอีกตะหากเพราะนั่งเคลียร์เกมอื่นอยู่

#8 runrunx

Ҩѡþô ͡ѡʹú

tekken 6

Posted 03 January 2011 - 06:41 PM

ผมก็เล่นไม่เป็นครับ แต่มองคีย์ของproที่ลงมาพออกอ่ะครับ (แต่ยังจำนิ้วที่ต้องจับคอร์ดไม่ได้)

แต่ที่จะซื้อเพราะเชื่อว่าจะเป็นเพราะฝึกเล่นครั้งนี้ เนี่ยแหละครับ :punch: :punch:

เป้าหมายผมแค่เล่นnormalใหได้เองอ่าครับ :o_cry: (อนาถแบบพอเพียง :o_dead: )

ปล แต่เห็นคลิปของคุณ mingแล้วขอได้ซักครึ่งของฝีมือก็ดีใจแล้วอ่า :prey:

Edited by runrunx, 03 January 2011 - 07:02 PM.

#9 MingLive

ѡͩѧ

Posted 03 January 2011 - 08:51 PM

View Poststillenigma, on 03 January 2011 - 04:37 PM, said:

ผมล่ะอิจฉาท่านๆที่เล่นกีต้าร์เป็นอยู่แล้วจริงๆเห็นแล้วอยากเล่นมั่ง :sorry: แต่ไม่มีพื้นด้านนี้เลยซื้อมาเสียของแหงๆ :angry:(เสียตังด้วย)ขนาดkeyboardผมยังเล่นไปไม่ถึงไหนเลย พักหลังๆได้จับน้อยอีกตะหากเพราะนั่งเคลียร์เกมอื่นอยู่

ผมเองก็อารมณ์เดียวกันนี้กับ keyboard ครับผม ... ไม่มีพื่้นเลย ซื้อมาแล้วเอามาเล่น keyboard โหมดปกติ(ที่ใช้กีตาร์เล่นแทนได้ 55)
แต่หลังๆ ก็เล่น pro mode ของ keyboard แบบ normal ได้แล้วนะครับ ..
ซึ่งจริงๆ แล้วผมก็ happy นะ ... ก็เราเล่นคียบอร์ดไม่เป็น เล่น normal ของ pro mode ก็ happy แล้วครับผม :cat_yes:

View Postrunrunx, on 03 January 2011 - 06:41 PM, said:

ผมก็เล่นไม่เป็นครับ แต่มองคีย์ของproที่ลงมาพออกอ่ะครับ (แต่ยังจำนิ้วที่ต้องจับคอร์ดไม่ได้)

แต่ที่จะซื้อเพราะเชื่อว่าจะเป็นเพราะฝึกเล่นครั้งนี้ เนี่ยแหละครับ :punch: :punch:

เป้าหมายผมแค่เล่นnormalใหได้เองอ่าครับ :o_cry: (อนาถแบบพอเพียง :o_dead: )

ปล แต่เห็นคลิปของคุณ mingแล้วขอได้ซักครึ่งของฝีมือก็ดีใจแล้วอ่า :prey:

ปล. จริงๆ ถ้าเล่นจาก pro bass ก่อน ก็หนุกเหมือนกันนะครับ และอันนี้ไม่ต้องห่วงเรื่องไม่รู้คอร์ด ฯลฯ
เหมือนฝึก skill ฝึกให้กดให้ถูกเส้น ถูกเฟรดก่อน ซึ่งก็สนุกเหมือนกันนะครับ ... :o_love: (มาช่วยเชียร์ อิๆๆ)

#10 Ryouhei

Hayley Williams

Posted 04 January 2011 - 06:18 PM

เมื่อไหร่จะมีคนรับ mustage เข้ามาขายหน๋อ T T