`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

Ŵ PS3 ŧ HDD 繤Ѻ

LoVe Is's Photo LoVe Is 01 Jan 2011

พอดีพี่เอา PS3 มาให้เล่น มี JB แล้วแต่ผมอยากเล่นเกมอื่นเลยไปโหลดมา

แต่ปัญหาคือผมเอาเกมลง HDD ไม่เป็นครับ เพราะปกติเล่นแต่ Xbox360 - -*

เลยอยากวานผู้รู้ช่วยชี้แนะหน่อยครับ >.<" มือใหม่ PS3 Darkside อิอิ

thaitikky's Photo thaitikky 01 Jan 2011

ต่อไปให้ไปโพสถามในห้อง Application & Homebrew นะครับ

เปิดเครื่องดดยเสียบเจลเบรค เข้าโปรแกรม backup manager ก็อบเกมส์ลงเครื่ิอง แล้วเลือกเกมสืที่จะเล่น จะกลับมาหน้าหลักแล้วเข้าเกมส์ได้แล้วครับ คร่าวๆนะครับ

LoVe Is's Photo LoVe Is 01 Jan 2011

thaitikky, on 01 January 2011 - 01:44 AM, said:

ต่อไปให้ไปโพสถามในห้อง Application & Homebrew นะครับ

เปิดเครื่องดดยเสียบเจลเบรค เข้าโปรแกรม backup manager ก็อบเกมส์ลงเครื่ิอง แล้วเลือกเกมสืที่จะเล่น จะกลับมาหน้าหลักแล้วเข้าเกมส์ได้แล้วครับ คร่าวๆนะครับ

ที่ผมถามหมายถึงวิธีลงเกมส์จาก PC เข้า HDD External ครับท่าน ตรงวิธีเข้า JB นี่ผมเข้าเป็นแล้วครับ

โหลดไฟลล์เกมส์PS3มา ดึงจาก PC ลง HDD External ยังไงครับ ลงไปทั้งดุ้นๆๆ อย่างนั้นเลย หรือเปล่า ? หรือต้องมีโปรแกรมโอนย้าย อะไรแบบนั้นน่ะครับ

อีกอย่างครับ Application & Homebrew ผมไปหาอ่านมาแล้วครับ แต่ไม่มีกระทู้ไหนชีชัดให้ผมได้เลยว่า เอาไฟลล์เกม PS3 ที่โหลดมา(อยู่ใน PC ) ลงใน HDD อย่างไร ?? มันต้องใช้อะไรบ้าง

ยิ่งอ่านยิ่ง งง

neomara's Photo neomara 01 Jan 2011

LoVe Is, on 01 January 2011 - 01:07 PM, said:

ที่ผมถามหมายถึงวิธีลงเกมส์จาก PC เข้า HDD External ครับท่าน ตรงวิธีเข้า JB นี่ผมเข้าเป็นแล้วครับ

โหลดไฟลล์เกมส์PS3มา ดึงจาก PC ลง HDD External ยังไงครับ ลงไปทั้งดุ้นๆๆ อย่างนั้นเลย หรือเปล่า ? หรือต้องมีโปรแกรมโอนย้าย อะไรแบบนั้นน่ะครับ

อีกอย่างครับ Application & Homebrew ผมไปหาอ่านมาแล้วครับ แต่ไม่มีกระทู้ไหนชีชัดให้ผมได้เลยว่า เอาไฟลล์เกม PS3 ที่โหลดมา(อยู่ใน PC ) ลงใน HDD อย่างไร ?? มันต้องใช้อะไรบ้าง

ยิ่งอ่านยิ่ง งง

ห้อง Application & Homebrew ตั้งไว้สำหรับเพล3 ที่แปลงเครื่องโดยเฉพาะนะครับ คุณ thaitikky ถึงได้บอกว่าต่อไปให้ไปตั้งที่ห้องนู้น เพราะน่าจะได้รับคำตอบที่เร็วกว่าครับ