`

Jump to content

ⴹմѹ RED BULL X2010 S.VETTEL

6 replies to this topic

#1 coffeeman

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 29 December 2010 - 02:22 PM

เมื่อคืนผมลอง Online โดยเอาเจ้า RED BULL X2010 S.VETTEL ลงสนามไป ไม่ว่าจะกี่สนามก็
เหมือนกันหมด มีหลายกรณีเช่น

เล่นได้สนามแรก ผมขับจนจบสนาม 3 - 5 รอบก็ว่ากันไป เจ้าของห้องก็จะเปลี่ยนเงื่อนไข
ทันที อาทิ เลือกยี่ห้อรถ รุ่นรถ กันเลย แหล่มกว่านั้นก็ เปลี่ยน Power (แรงม้า) เหมือนประชดกันเลย
เปลี่ยนเป็น 400 - 500 กว่าแรงม้ากันเลย ทั้ง ๆ ที่เมื่อกี้เนี้ยพวกคุณยังครับ Formula GT กันอยู่ 55+
ทำให้ผมไม่สามารถใช้ RED BULL X2010 ลงสนามได้

บางครั้งเข้าห้องไป กดลงรถ เห็นเป็น RED BULL เป็นเงื่อนไขสนามเฉย เลย ทั้ง ๆ ที่ลงหมดกัน
7 - 9 คัน ผมเป็นคนสุดท้ายที่ลง ปรากฏว่าเจ้าของห้องเปลี่ยนกฎสนามเฉยเลย

บางห้อง มี 8 - 12 คัน ผมเอารถลง เล่นจบไป 1 สนาม ตามเคยครับ พอเริ่มสนามใหม่ เปลี่ยนกฏ
แบบว่า เข้าข้างทาง ลักไก่ หักเวลาไปเลย

หนักสุดก็คือ Start Race จบสนามไป เจ้าของห้องก็เปลี่ยนสนามเป็นแบบ รถ Rally เลย ทำให้ผมไม่

สามารถใช้ RED BULL X2010 ลงสนามได้เช่นเคย 555

เมื่อคืนผมออนไล 19 สนามไม่รวมห้องของคนไทย 2 ห้องครับ
โดนเหมือนกันหมด ไม่ว่าเจ้าของห้องจะเป็น Taiwan - Eng - USA - Japan - Spain -
Sweden - Canada - Saudi Arabia

แต่ก็เจอ แฟร์ ๆ แค่ ที่เดียวอ่ะ Denmark เค้าอยู่กัน 4 - 5 คันเล่นแพ้ยังไง ก็ยังเล่นต่อครับ มีแค่
เปลี่ยนสนาม แต่ไม่มีการเปลี่ยนกฎในสนามเลยครับ

ผมใช้เวลาออนไลตั้งแต่ 3 ทุ่ม - ตี 4 เลยครับ ก็เลยเซ็งเป็ด ก็เลยได้รู้ซึ้งวิธีการเหมือนจะแบนจาก
Player ฮาาาา (พูดเล่นนะ)

อุตส่าห์ตั้งหน้าตั้งตาเล่นจนได้ RED BULL X2010 S.VETTEL แต่ดันเจออย่างงี้ ผมมมมมผิดตรงหนายย

ตั้งห้องเอง ก็ไม่มีคนเข้ามา สงสัย????

PSN ID ผม SarawutSS USA ครับ

เล่าประสบการณ์การ Online จบแล้วครับ (ระบาย ๆ นิดหน่อย อัดอั้น 5555 ^_^)

#2 coffeeman

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 29 December 2010 - 02:26 PM

บางครั้งเข้าห้องไป กดลงรถ เห็นเป็น RED BULL เปลี่ยนเงื่อนไขสนามเฉย เลย ทั้ง ๆ ที่ลงหมดกัน
7 - 9 คัน ผมเป็นคนสุดท้ายที่ลง ปรากฏว่าเจ้าของห้องเปลี่ยนกฎสนามเฉยเลย แล้วคันอื่น ๆ ก็เปลี่ยน
รถกันใหม่หมดเลย แบบเป็นงง O_o"

#3 zircon

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 29 December 2010 - 04:04 PM

รถมันโกงเกินไปครับ มันเร็วกว่าชาวบ้านเค้าเกินไปจริงๆ

Formula GT ก็ยังเร็วไม่เท่าไหร่ครับ

#4 XIVIUS

ѡҡ

• Royal Executive Members
  • Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 29 December 2010 - 08:04 PM

คุณก็ต้องเข้าใจทางฝ่ายเค้าด้วยนะครับ เค้าอาจไม่มีรถออะไรมาสู้รถคุณได้ ผลคือ แพ้ชัวร์โดยไม่ต้องลุ้น แล้วมันจะสนุกเหรอครับ
ไม่งั้นคุณต้องตั้งห้องเอง แล้วบอกเลยว่า แข่งเฉพาะ RED BULL X2010 จะมันส์กว่านะผมว่า

#5 hitman47

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 30 December 2010 - 12:39 AM

แพ้ชัวใครจะเล่นล่ะท่าน เหมือน ท่านขี่ม้า อีกฝ่ายขี่ไส้เดือนอะ

#6 supernamax

SUPERNAMAX

• High Royal Executive Members

Posted 30 December 2010 - 10:53 AM

x2010นี้จากความคิดผมเองถ้าได้มาแล้วมันก็คือเครื่องทุ่นแรงที่ดีที่สุดในเกมส์ท่านคาซึนารินี้สุดยอดจริงครับ:star: ทำให้เรามุ่งมั้นที่จะเล่นไปถึงlv35ทำให้เราสามารถเก็บเงินซื้อรถทุกคันในเกมส์ได้เพราะเราใช้เวลาเล่นต่อรอบน้อยลงมามากครับใช้เวลาน้อยกว่าf1 fg มากครับคนก็เหนื่อยน้อยลงด้วยจนถึงlv40กันเลยยังไม่ทราบเลยว่าจะมีอะไรให้ค้นหากันอีกไหม สุดยอดด แต่ตอนนี้แล้วถ้าท่านอยากเล่นx2010ก็คงต้องตั้งชื่อห้องแบบแข่งอย่างดียวไปก่อนเพราะคนที่ได้ยังคงมีน้อยอยู่ครับ มันเป็นรถที่เร็วสุดเข้าโค้งดีที่สุดในเกมส์ แต่คนขับต้องขับมันเก่งด้วยนะเพราะมันแรงแบบว่าเอาไม่อยู่จริงๆครับ อย่างวันนั้นท่านคงได้มาวันแรกเลยมาท้าผมแข่ง ผมก็อยากจะเห็นรถครับเลยลองของ แต่ผมก็บอกแล้วว่าผมไม่มีx2010นะท่าน lv28เอง ท่านก็บอกเอาน่าลองดูส่วนตัวผมคิดว่าแล้วจะเอาอะไรไปสู้ได้ ท่านก็รู้ ผมก็รู้แก่ใจ แต่เอาเถอะจะได้เซพรีเพล์ไว้ถ่ายรูปดูรถเลยจัด787b.ให้ครับทั้งที่ผมก็มี f1 แต่ไม่เอาลงเพราะคิดว่ายังไงก็แพ้ สรุปแล้วท่านเอารถไม่อยู่55ใครแพ้ชนะคิดเอาครับท่านผู้อ่าน แต่ผมไม่ได้ดีใจนะที่ผมชนะแต่ผมว่ามันเป็นการแข่งที่ไม่เข้าท่ามากกว่าครับ ไว้รอผมมีx2010แล้วก็มาวัดฝีมือกันอีกทีครับ แต่ก็อีกแหละเล่นไปสักพักก็เบื่อเพราะรถแบบนี้มันมีอยู่แค่คันเดียวไม่ท้าทายไม่มีให้ลุ้นมาแต่งแข่งต่างฟิลลิ่งต่างสำนักได้เบียดเสียดกันแบบมันๆ เอาไว้ใช้เก็บเงินให้เราตามปรกติจะดีกว่า จะได้ซื้อรถในความฝันหลายคันได้ครบทั้งหมด:yes: อย่างผมเองก็ชื่นชอบเจ้าเฟอรารี่ราคา20ล้านเนี้ยชอบมากมายและอีกหลายคัน อยากมันอยากสนุกวัดกันแบบฝีมือลองมาห้องผมGT500 touringcar-(pro )ใครไม่มีแอดมาDON_GT5-THAI ครับ ขอบพระคุณคุณสราวุฒด้วยหวังว่าท่านคงเข้าใจ:act_right:

#7 KanonForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 02 January 2011 - 01:23 AM

View Postsupernamax, on 30 December 2010 - 10:53 AM, said:

x2010นี้จากความคิดผมเองถ้าได้มาแล้วมันก็คือเครื่องทุ่นแรงที่ดีที่สุดในเกมส์ท่านคาซึนารินี้สุดยอดจริงครับ:star: ทำให้เรามุ่งมั้นที่จะเล่นไปถึงlv35ทำให้เราสามารถเก็บเงินซื้อรถทุกคันในเกมส์ได้เพราะเราใช้เวลาเล่นต่อรอบน้อยลงมามากครับใช้เวลาน้อยกว่าf1 fg มากครับคนก็เหนื่อยน้อยลงด้วยจนถึงlv40กันเลยยังไม่ทราบเลยว่าจะมีอะไรให้ค้นหากันอีกไหม สุดยอดด แต่ตอนนี้แล้วถ้าท่านอยากเล่นx2010ก็คงต้องตั้งชื่อห้องแบบแข่งอย่างดียวไปก่อนเพราะคนที่ได้ยังคงมีน้อยอยู่ครับ มันเป็นรถที่เร็วสุดเข้าโค้งดีที่สุดในเกมส์ แต่คนขับต้องขับมันเก่งด้วยนะเพราะมันแรงแบบว่าเอาไม่อยู่จริงๆครับ อย่างวันนั้นท่านคงได้มาวันแรกเลยมาท้าผมแข่ง ผมก็อยากจะเห็นรถครับเลยลองของ แต่ผมก็บอกแล้วว่าผมไม่มีx2010นะท่าน lv28เอง ท่านก็บอกเอาน่าลองดูส่วนตัวผมคิดว่าแล้วจะเอาอะไรไปสู้ได้ ท่านก็รู้ ผมก็รู้แก่ใจ แต่เอาเถอะจะได้เซพรีเพล์ไว้ถ่ายรูปดูรถเลยจัด787b.ให้ครับทั้งที่ผมก็มี f1 แต่ไม่เอาลงเพราะคิดว่ายังไงก็แพ้ สรุปแล้วท่านเอารถไม่อยู่55ใครแพ้ชนะคิดเอาครับท่านผู้อ่าน แต่ผมไม่ได้ดีใจนะที่ผมชนะแต่ผมว่ามันเป็นการแข่งที่ไม่เข้าท่ามากกว่าครับ ไว้รอผมมีx2010แล้วก็มาวัดฝีมือกันอีกทีครับ แต่ก็อีกแหละเล่นไปสักพักก็เบื่อเพราะรถแบบนี้มันมีอยู่แค่คันเดียวไม่ท้าทายไม่มีให้ลุ้นมาแต่งแข่งต่างฟิลลิ่งต่างสำนักได้เบียดเสียดกันแบบมันๆ เอาไว้ใช้เก็บเงินให้เราตามปรกติจะดีกว่า จะได้ซื้อรถในความฝันหลายคันได้ครบทั้งหมด:yes: อย่างผมเองก็ชื่นชอบเจ้าเฟอรารี่ราคา20ล้านเนี้ยชอบมากมายและอีกหลายคัน อยากมันอยากสนุกวัดกันแบบฝีมือลองมาห้องผมGT500 touringcar-(pro )ใครไม่มีแอดมาDON_GT5-THAI ครับ ขอบพระคุณคุณสราวุฒด้วยหวังว่าท่านคงเข้าใจ:act_right:

ท่านนี้เองที่้add ผมมา อยากอนถ้าเห็นผมออนอยู่ก็พิมชวนมาเลยก็ได้นะคับ เพราะบางทีผมไม่รู้ว่าใครอยากเล่น บ้างเลยไม่ได้ชวน เห็น add กันมาหลายคนเมหือนกันแต่ไม่เคยเล่นด้วยเลย :o_worry: