`

Jump to content

Dance Master ʹءդѺ

5 replies to this topic

#1 TAKUMI

Achievement Addict

• High Royal Executive Members
  • Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 27 December 2010 - 09:16 PM

ผมเล่นแล้วทำไมรู้สึกชอบกว่า Dance Central อีกชอบตรงเพลงมันโดนเยอะหลายๆเพลง แล้วก็าพมันสวยเอาการเลย แถมตอนเราเต้นมันแสกนตัวเราเข้าไปในเกมด้วยไปยืนเป็น Dancer จะบอกว่าโคตรเท่หรือโคตรอนาถก็อยู่ที่เราเต้นพร้อมเค้าไหม ส่วนระบบ DC ผมว่าทำได้ดีกว่าแต่เกมนี้ผมกลับชอบมากกว่าเพราะรู้สึกมันเต้นง่ายกว่าแล้วก็เพลินกว่า แต่กระนั้นต้องเล่นแบบ Standard ขึ้นไปเพราะเราจะได้ออก Step ต่างๆ

ถ้าคนไม่ได้สนใจฟังเพลงสากลแต่ฟัง Sound แบบผมอาจจะชอบเมนี้ก็ได้ลองไปหาเล่นกันดูผมว่าเจ๋งเลยนะ

#2 ndsrom

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 28 December 2010 - 01:55 PM

ยอมรับว่าเพลงถูกใจกว่าจริง ๆ ครับ

แต่ตอนเล่น มันแปลก ๆ มันไม่ค่อยต่อเนื่อง แบบ DC

เวลาเต้นเลยดูขัด ๆ ไปหน่อย หรือว่า เต้นไม่เก่งเองหว่า

#3 tintinpotter

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 28 December 2010 - 05:19 PM

ผมชอบ ost ของ DM แต่ชอบเกมเพลย์ของ DC มากกว่า

#4 peXXeq

¹

• High Royal Executive Members

Posted 28 December 2010 - 08:34 PM

เพิ่งลองเล่นเหมือนกัน ก็สนุกดีนะ ยิ่งเวลาเต้นคู่

แต่มันเสียตอนเลือกเพลงมาก เลือกยากจริงๆ

#5 finalekung^^

Posted 29 December 2010 - 01:06 AM

เพลงก็แนวแดนซ์ๆเอโวลูชั่น ซึ่งชอบอยู่แล้ว เพราะๆโดนๆเยอะ

แต่ท่าเต้นนี่ผมลองเล่นแล้วเฉยๆนะ แต่ยืดแขน ชี้เป้า ลากแขน กับ แอ็คท่าแค่นั้นเองน่ะครับ

เล่นระดับกลางนะครับ

#6 neokung

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 29 December 2010 - 09:18 PM

สำหรับผมมันไม่อินเท่าDance Central เพราะว่ามันไม่ได้จับการเคลื่อนไหวทุกจังหวะตามที่เต้น