`

Jump to content

[FFXIII] ͹Ը PARADIGM ˹¤Ѻ

3 replies to this topic

#1 itup2u

ѡͩѧ

• High Members

Posted 25 December 2010 - 01:11 PM

1.เพิ่งมาถึงทุ่ง แกรนพัลส์ ครับ สังเกตุว่า หลังจากคอมจัด PARTY ให้เรา PARADIGM มันจะมี 6 แบบ แต่หลังจากเราเปลี่ยน PARTY มันจะลดลง มันเพิ่มยังงัยเหรอครับ

2.อีกคำถามครับ มาถึงตรงนี้ ถ้าจะเล่นให้จบเนื้อเรื่องหลัก นี่ใกล้จบยังครับ

3.HP ตอนนี้ทั้งกลุ่ม อยู่ที่ 2พันกว่า สู้ KING BEHEMOTH ยังไม่รอด อัพซํกเท่าไหร่ค่อยไปต่อดีครับ

#2 tha

ѡ¹鹷 1

• Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 11:54 PM

View Postitup2u, on 25 December 2010 - 01:11 PM, said:

1.เพิ่งมาถึงทุ่ง แกรนพัลส์ ครับ สังเกตุว่า หลังจากคอมจัด PARTY ให้เรา PARADIGM มันจะมี 6 แบบ แต่หลังจากเราเปลี่ยน PARTY มันจะลดลง มันเพิ่มยังงัยเหรอครับ

2.อีกคำถามครับ มาถึงตรงนี้ ถ้าจะเล่นให้จบเนื้อเรื่องหลัก นี่ใกล้จบยังครับ

3.HP ตอนนี้ทั้งกลุ่ม อยู่ที่ 2พันกว่า สู้ KING BEHEMOTH ยังไม่รอด อัพซํกเท่าไหร่ค่อยไปต่อดีครับ

เท่าที่พอจำได้นะครับ
1.อาจเพิ่ม ตามเครื่องประดับครับ(เกจนะ) ส่วน 6 แบบ ปรับเปลี่ยนได้ครับ ลบออก เพิ่มเข้าไป ได้อีก ตามแต่ต้องการเลย
2.ใกล้แล้วครับ ตามเนื้อเรื่อง อีกไม่นาน แต่ยังไงก็คงต้องเก็บ ให้สานหลักเต็มล่ะ ถึงสู้บอสได้
3.จริงๆ น่าจะสู้ได้แล้วนะ ลองจัดแผนดีๆครับ แนะนำเก็บตรงที่มัน กัดกันอยู่ 2 ตัวครับ เร็วดี กำจัดมันให้ได้ในครั้งเดียวก่อน แปลงร่างครับ

#3 SoLid_frOg

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 26 December 2010 - 02:47 AM

1 อันนี้หมายถึงแผนต่อสู้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่คือพอเราเปลี่ยน party ทีแผนมันจะลดลงครับเราต้องเข้าไปเซทใหม่ครับ
2 คิดว่าไม่ยาวเกินไปครับ
3 ผมจำชื่อสถานทีไม่ได้น่ะครับ :o_worry: คือก่อนที่เราจะเข้าทุ่ง ให้ไปอีกทางครับมันจะมีพวกมอนตัวเล็กๆให้ตีครับ
หรือไม่ก็วิ่งเก็บในถ้ำกับพวกหุ่นก่อนก็ดีครับ :cat_yes:
ผิดพลาดยังไงขออัยด้วยครับ :o_sorry:

#4 lisp

ѡдѺ٧鹷 1

• Banned

Posted 26 December 2010 - 09:38 AM

ปรกติทุกครั้งที่เปลี่ยน party พาราดิมมันจะหายหมดอยู่แล้วนะครับก็เซทใหม่ตามปรกติ.. เดาว่า จขกท อาจจะไม่เคยเซทมาก่อนเลย (ไม่น่าเชื่อ) ก็เข้าไปเซทได้ใน menu ตามปรกติครับหัวข้อ paradigm โดยตรงเลย (คำถามข้อนี้งงๆ ไม่แน่ใจว่าตอบตรงไหมนะครับ)

จากในแง่เนื้อเรื่องตรงนี้ใกล้จบแล้ว
แต่ถ้านับเวลาเล่นตรงนี้ประมาณ 60-65% ของระยะเวลาเล่นเกมครับ

ข้อสุดท้าย
ผมชอบแนะนำว่าไม่ต้องอัพครับสู้ไปเรื่อยๆถ้าแพ้ก็หาทางสู้ใหม่
ถ้าไม่ไหวจริงค่อยเก็บเลเวลทีละ 15-20 นาทีแล้วลองใหม่
เพื่อให้ผลโดยรวมแล้วจบเกมโดยมีเลเวลต่ำสุดครับ :P
ปล.คิงเบฮีมอสผมก็สู้ไม่รอดแต่ยังเล่นต่อได้อีกไกลนะครับ ไม่จำเป็นต้องชนะทุกตัวก็ได้นะ