`

Jump to content

ҤѺ

5 replies to this topic

#1 atta29

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 07:18 AM

กำลังเพลิดเพลิน แต่สงสัยบางข้อ ต้องรบกวนด้วยครับ
โค้ด ถ้าไม่ใช้ตอนนี้ มันจะใช้ตอนหลังๆได้ไหมครับ
B-Spac ต้องสร้างนักแข่งไว้หลายคนไหมครับ รึคนเดียวพอ หลังๆต้องใช้สลับไหม
3D ที่เล่นมันเป็นแบบลอยนิดๆ ไม่ลึกนัก ต้องปรับอะไรมากมายไหมครับ ผมปรับเครื่องPS3กับทีวีแบบออโต้ไว้ครับ ต้องมีรายละเอียดเพิ่มไหม
ขอคร่าวๆตามนี้ก่อน ถ้าหาในนี้ไม่เจอจะรบกวนอีกภายหลังครับPosted Image

#2 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 25 December 2010 - 09:12 AM

โค้ดมีหมดอายุนะครับ ลองดูในการ์ดน่าจะเขียนบอกไว้
ของโซน3 ถ้าผมจำไม่ผิดหมดเดือน 11 ปี 2011 ครับ

บีสเปค เล่นๆไปเดี๋ยวมันจะเพิ่มนักขับได้เองครับ ตามเลเวล

ส่วนเรื่องสามดีไม่ทราบครับ

#3 atta29

ѡ

Posted 25 December 2010 - 09:23 AM

ขอบคุณครับPosted Image

#4 lunartear

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 25 December 2010 - 11:41 AM

โหลดรถ zone 3แถมหนังสือของผมหมดอายุ SEP 2013ครับ

#5 atta29

ѡ

Posted 26 December 2010 - 09:21 AM

ใส่โค้ดตรงไหนครับ แล้วรบกวนอีกข้อ
ถ้าผมเล่นแผ่นโซน 1 แล้วใช้ PSN โซน 3 จะดาวส์โหลดรถมาได้ไหมครับ ทั้งที่แถมและแจกฟรีน่ะครับPosted Image

#6 otomo

雷電

Posted 26 December 2010 - 04:01 PM

เรื่องปรับ 3D นี่เข้าไปปรับใน option ในเกมได้เลยครับ

มีให้ปรับอยู่ 2 ค่า คือ

Parallax - อันนี้ปรับเอฟเฟก 3D ค่ายิ่งมากก็จะยิ่งมีมิติลึกมากขึ้น แต่ก็จะยิ่งทำให้เกิด crosstalk มากขึ้นด้วย (ภาพซ้อนแม้ในขณะที่สวมแว่นสามมิติ)

Convergence - ปรับแก้ภาพซ้อน ผมพบว่ายิ่งปรับค่านี้มากเท่าไร วัตถุที่อยู่ใกล้ตัวเราจะยิ่งยื่นเข้ามาใกล้เรามากขึ้น ถ้าปรับจนสุด (10) มันจะยื่นเข้ามาจนหลุดโฟกัสเลย

เรื่องของการปรับค่า 3D นี่เป็นที่ถกเถียงกันมากในเว็บนอก ว่าค่าไหนที่เหมาะสม ซึ่งจริงๆก็คงต้องลองปรับกันเองเพราะขึ้นกับรุ่นของทีวีด้วย

เท่าที่รู้คือถ้าเป็น plasma TV อย่างของ panasonic จะไม่มีปัญหาเรื่อง crosstalk เลย เพราะมี refresh rate ที่ต่ำมากๆ เทียบกับ LCD,LED TV ที่ยังเห็น crosstalk อยู่ไม่ว่าจะปรับค่ายังไงก็ตาม

ส่วนตัวผมใช้ LCD (LED) Sony 46NX710 พบว่า setting ที่เหมาะสมคือ parallax 6-7 และ convergence 8.2

ส่วน setting 3D ของทีวี ผมไม่ปรับ เพราะปรับแล้วมันดูแย่ลง

Edited by otomo, 26 December 2010 - 04:10 PM.