`

Jump to content

Kinect Sport ѹҡѧ

10 replies to this topic

#1 TAKUMI

Achievement Addict

• High Royal Executive Members
  • Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 24 December 2010 - 09:06 PM

โหมด Champion ยากมากเลย ผมยังชนะคอมไม่ได้สักตัวเลย

- เล่นโบลิ่งมันสไตร์แทบทุกดอก
- บอลเซฟได้แทบทุกครั้ง ส่งผ่านเราตลอด
- ปิงปองมันโต้เราได้ตลอด

Mini Game ก็เก็บ AP ยากมากเลย Score ไม่ถึงทุกที มีใครเล่นเกมนี้ผ่าน Champ กับมินิเกมพวกนี้หรือยังครับ

ปล. Adventure AP ลับกวนมากๆ ขี้เกียจเก็บเลย เล่น Free play ให้ได้ Plat หมด กับเล่นกับเพื่อนให้ครบ 42 ด่าน

#2 BatH

ѡ§

• High Members

Posted 25 December 2010 - 03:14 AM

โหมด Champion ผมชนะคอมแต่ปิงปองเท่านั้นครับ ที่เหลือสู้ไม่ได้ :o_smoke:

#3 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 03:35 AM

View PostTAKUMI, on 24 December 2010 - 09:06 PM, said:

โหมด Champion ยากมากเลย ผมยังชนะคอมไม่ได้สักตัวเลย

- เล่นโบลิ่งมันสไตร์แทบทุกดอก
- บอลเซฟได้แทบทุกครั้ง ส่งผ่านเราตลอด
- ปิงปองมันโต้เราได้ตลอด

Mini Game ก็เก็บ AP ยากมากเลย Score ไม่ถึงทุกที มีใครเล่นเกมนี้ผ่าน Champ กับมินิเกมพวกนี้หรือยังครับ

ปล. Adventure AP ลับกวนมากๆ ขี้เกียจเก็บเลย เล่น Free play ให้ได้ Plat หมด กับเล่นกับเพื่อนให้ครบ 42 ด่าน

อันบนยังไม่ได้ เพิ่งได้แผ่นมาไม่นาน + ไม่ว่างเล่นนัก :(

แต่ adventure ครบ 1000 ไปละ platinum ไม่อะไรมาก (ยากก็เกม ball ด่าน 3 ของ basic เล่นนานมากกว่าจะได้ plat / ส่วนพวก space ก็จำรูปแบบของฟองนิดหน่อย แล้วรอเก็บโลด)

ไอ้ปัญหาก็คือ ผมชวนเพื่อนเล่นให้ครบ 42 ด่านนี่สิ ไม่แน่ใจว่าลืมนับด่านไหนหรือเปล่า วนไป 2 รอบได้ ที่แท้พลาด reflex ridge ด่านนึง เพราะมีพัดไปกินน้ำแล้วมัน sign เราออก กลับมาใหม่เป็นตัวใครไม่รู้(มั้ง)

ปล.ตอนนั้นบ้ามาก เล่น reflex ridge ติดต่อกัน ด่าน 1-9 3ครั้ง (27 ด่าน) เอาจริงทุกอัน

Edited by voyevoda, 25 December 2010 - 03:36 AM.

#4 yo7

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 25 December 2010 - 04:04 AM

เด๋วนี้ผมเล่นฟุตบอลจนชนะ Champion เกือบทุกรอบแล้ว บางนัดปาไป 5-0 หุหุ สะใจเป็นที่สุด :o_lol:

เออ ผมว่าฟุตบอลมันง่ายไปด้วยซ้ำ ไม่รู้อนาคตจะมีให้โหลดโหมดยากกว่านี้มาให้เล่นป่าวหว่า

#5 aordy

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 25 December 2010 - 08:44 AM

DLC Kinect sport ออกมาแล้วน่ะครับ ลองโหลดมาเล่นดูซิ

มันจะเพิ่ม minigame ให้อีกอย่างละชนิด(กีฬาเดิมน่ะ)

Edited by aordy, 25 December 2010 - 08:46 AM.

#6 lop023

ѡдѺ٧鹷 1

Posted 25 December 2010 - 04:22 PM

แชมเปี้ยนผมชนะได้ ปิงปอง วอลเล่ ฟุตบอล ที่เหลือไม่ใกล้เคียงกับคำว่าชนะเลยงับ แง๊บๆ

#7 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

Posted 25 December 2010 - 06:04 PM

ชนะChampion แค่ปิงปองอย่างเดียวเองคับ

ส่วนMini Gameนี่แต่ละอันโหดมาก Mini Game ปิงปอง

มีใครตีโต้Rally เกิน60บ้างป่ะ อีกอันPandle ตี2มือ ใครตีเกิน150บ้างง -_-"

#8 Xoodyord

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 25 December 2010 - 06:23 PM

ผมเล่นกะเพื่อนวิ่งแข่งทำได้ 8.75 วิ ผยองมากเร็วกว่า อูเซน โบล์ ฮ่าๆๆๆ

พอลองเลือกคอมระดับแชมป์ มันวิ่ง 7 วิ กว่าๆ ยอมเลย

ตอนนี้ยังปวดขาไม่หายเลย

#9 RONAN321

ҡҷ蹤Ҵѧ...¤

Posted 27 December 2010 - 03:09 PM

อัพเดต !! ล่าสุด ปลดAP ของปิงปองได้ครบทุกอย่างแล้ว หลังจากพยายามมานาน^^

ApในMini Game นี่มันยากใช้ได้เลยแฮะ...

Edited by RONAN321, 27 December 2010 - 03:10 PM.

#10 ndsrom

ѡͩҨ

Posted 28 December 2010 - 02:02 PM

มีเทคนิคอะไรกันบ้างน่ะครับ แนะหน่อย หน่อยสิครับ

ว่า เคล็ดลับมีอะไรกันบ้าง วิ่ง นี่คือต้องยก ขาให้สูง ๆ หรือ ว่าซอยขา เร็ว ๆ อันไหน มันได้ดีกว่ากันครับ

วอลเลย์บอล ตบลูกแรง ๆ ทำไง ครับ ผมพยายาม สบัดมือแรง ๆ มันก็ไม่ค่อยแรง

:o_sorry:

#11 cmuboy

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 31 December 2010 - 12:33 AM

ยังไม่มีเลย...

อยากเล่นบ้างจัง... :sorry3: