`

Jump to content

դ Kinect ͧǹ

32 replies to this topic

#1 TAKUMI

Achievement Addict

• High Royal Executive Members
  • Interests:XBOX360
    PS3
    Women
    Chelsea

Posted 21 December 2010 - 08:59 PM

ที่ห้องซิ้อขายเห็นออกไปหลายตัวและ ตอนนี้มีใครมีแนวโน้มจะขายหรือเปล่าเอ่ย ส่วนผมมีแนวโน้มและ ผมแจงเหตุผลดังนี้ละกัน

1. Kinect ผมว่ามันเป็นอุปกรณ์ที่คล้ายพวก Wii ไปหน่อยคือยังไม่มีเกมออกมารองรับเยอะ และเกมส่วนมากไม่ใช่ Hardcore ที่ผมัดสินใจซื้อเพราะอยากลองของว่ามันจะได้ความรู้สึกที่เหนือจาก Wii มั้ย คำตอบคือเหนือกว่าแต่ไม่ได้โดดเด่นไปกว่ากันนัก

2. วันนึงเล่นได้นานๆไม่ได้ไม่เหมาะกับพวก Gamer Hardcore ที่วันๆนึงจะเล่นเกมหลายชั่วโมง พอเล่น Kinect คือ 1 ชม. ก็ล้าแล้ว ขนาดผมพยายามปั่น AP เกม Adventure ยังรู้สึกขี้เกียจเล่นเลย

3. เกมที่เล่นแบบสนุกจริงๆมันยังไม่มี คือมันต้องเล่นแบบ Party แต่ถ้าเล่นคนเดียวกร่อยเอาการ อย่าง Dance Central ที่ว่าสนุกผมก็เฉยๆไม่ได้ถูกใจอะไรเท่าไหร่

4. เนื่องจากเวลาน้อยเล่นแล้วเหนื่อยไว เกิดการดองเกมผมเป็นพวกต้องรีบๆกำจัดเกมที่ดองให้หมดไปเสียด้วยแต่พยายามแล้วก็ไม่ไหวแห่ะ ซื้อมาราวๆ 10 เกมตอนนี้เล่นไปแค่ 3 เกมที่เหลือยังไม่ลองเพราะถ้าลองแล้วเกมเก่าจะดองทันที

5. พื้นที่ไม่เอื้ออำนวย เล่นในห้องนอนแคบเกะกะจะเอาไปเล่นห้องรับแขกขี้เกียจแกะไปแกะมา

สรุปสำหรับผมตอนนี้ถ้ายังไม่มีเกมออกใหม่ ถ้าผมเคลียเกมหมดทุกเกมแล้วคงขายแล้วหละ แล้วรอดูอนาคตว่าจะเป็นอย่างไรถ้ามีเกมเจ๋งๆรองรับค่อยหวดใหม่ดีกว่า

#2 repeiam

! ֧Ū

• Royal Executive Members

Posted 21 December 2010 - 09:06 PM

ครับจากเหตุผลที่คุณให้มา ผมว่ามันคงไม่เหมาะกับคุณจริงๆแหละครับ

แต่สำหรับผม Kinect คงทำให้ผมมีความสุขไปอีกนาน :act_right:

#3 peXXeq

¹

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2010 - 09:31 PM

มันก็ไม่ได้เหมาะกับทุกคนะครับ ส่วนผมก็กะเอาไว้ ออกกำลังกายอยู่แล้ว ดีกว่าไปฟิตเนส เพราะต้องออกจากบ้าน

ดีกว่าปั่นจักรยาน หรือลู่วิ่ง เพราะมันมี จุดมุ่งหมายให้ทำ มีเพื่อนให้คุยได้ ตลอด มีคะแนนโชว์เพื่อนๆ ได้

และ มีอนาคต ที่เกมส์กำลังจะตามมา

#4 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 21 December 2010 - 10:15 PM

รู้แต่ว่า อย่าลืมเล่น Biggest Loser เป็น Biggest Loser ให้ได้ (มีฉากฉลองแชมป์ด้วย -กว่าจะจบแทบตาย-)
Harry Potter (เกมที่ทำให้เห็นว่า Kinect ทำเกมลุยด่านได้ -กว่าจะจบ แขนแทบหลุด-)
Crossboard 7 (เกมที่บอกว่า เกมสเก็ตบอร์ดมาได้แล้ว -กว่าจะกว่าจะจบ หลังแทบแอ่น กระโดดจนเหนื่อย-)
Motionsports (เกมกีฬา 6 ชนิด แต่ย่อยไปกว่า 30 แบบ ที่เราต้องปลดล็อคเอง ไม่งั้นก็ได้เล่นไม่กี่แบบ -เล่นไม่ใกล้เคียงคำว่าจบเลยครั้ง กว่าจะไต่ระดับ ปลดล็อคแต่ละอันได้ กระอัก-)
อย่าลืมเล่นให้จบทั้งหมดนะครับ

เกือบลืม เกมสุดโหด Sonic Free Riders
5 เนื้อเรื่องเต็มๆ มากกว่า 43 ด่าน ความเร็วสุดๆ -กว่าจะจบ ผม 3 วัน กระโดดกว่า 1,000 ครั้ง แต่เล่นเป็นแล้วมันครับ .แต่กว่าจะรู้จุดนี่นานเลย.-

แต่ถ้าเล่นแค่ Kinect Adventures หรือ Dance Central เกมเดียว นี่จบครับ ถ้าคนเบื่ออะไรง่ายๆไม่ชอบเล่นเกมซ้ำๆ แล้วไม่โดนจริงๆ (เพราะผมก็เป็นแบบนั้นเหมือนกันครับ)

#5 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

Posted 21 December 2010 - 10:39 PM

ส่วนตัวแล้วตั้งใจซื้อมาเล่นเพื่อออกกำลังกาย และ ปาร์ตี้กับเพื่อนๆน้องๆเป็นหลัก เลยค่อนข้างคุ้มค่ากับเจ้า Kinect

ส่วนเรื่องรอเกมส์ Hardcore ปีหน้าคงมีให้เล่นตรึมแน่ๆ .. มองดีๆนี่แค่เริ่มต้นของ Kinect ด้วยซ้ำ ยังมีเกมส์ดีๆรออีกเยอะ

ปล.สรุปสำหรับผมคุ้มค่าคับ เพราะหลังจากเล่นเกมส์ใช้จอยแล้วก็เปิด Kinect ซักแป๊บเพื่อออกกำลังกายได้ไม่มีเบื่อ..

#6 logica

ѡ鹤

Posted 21 December 2010 - 10:43 PM

biggest loser อยากเล่นมากแต่เกมส์นี้มัน lock zone เครื่อง Asia ก็เลยหมดสิทธิ์
Dance central เฉยๆกับเกมส์นี้เพราะเต้นไม่เก่ง
Your Shape ผมโดนกับเกมส์นี้มาก เพราะได้ออกกำลังกาย ถึงแม้สังขารจะไม่ค่อยไหว เล่นไปวันหยุดไปหลายวัน เพราะมันล้า แต่ก็ชอบนะครับ ถ้าเล่นจบคงสุขาพดีขึ้นอีกโขเลย

#7 [[[PEE]]]

¹

• Interests:360

Posted 21 December 2010 - 10:47 PM

จะขายเหมือนกัน ไม่มีเวลาเล่นเลย ซื้อมาเปิดไป 2 ครั้งเอง ใครเอา 5000บ pm มาโลด :o_love:

#8 poonny

~ .. Cuty Boy .. ~

Posted 21 December 2010 - 10:47 PM

View Postlogica, on 21 December 2010 - 10:43 PM, said:

biggest loser อยากเล่นมากแต่เกมส์นี้มัน lock zone เครื่อง Asia ก็เลยหมดสิทธิ์
Dance central เฉยๆกับเกมส์นี้เพราะเต้นไม่เก่ง
Your Shape ผมโดนกับเกมส์นี้มาก เพราะได้ออกกำลังกาย ถึงแม้สังขารจะไม่ค่อยไหว เล่นไปวันหยุดไปหลายวัน เพราะมันล้า แต่ก็ชอบนะครับ ถ้าเล่นจบคงสุขาพดีขึ้นอีกโขเลย

biggest loser เล่นได้นะคับ เครื่องเอเชียเล่นได้ลองหาดู ถ้าชอบออกกำลังกายก็เอามาคู่กับ your shape เลยรับรอง หุ่นดี

#9 StarLord

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 21 December 2010 - 10:57 PM

อ่า เริ่มขายกัน ผมกำลังคิดจะซื้อ เริ่มวิตกจริต
ขออนุญาตถามในนี้ละกันครับ
- ระยะของสาย จากเครื่อง xbox ไปตัว kinect ยาวแค่ไหน
- ระยะของสาย adapter ด้วยนะครับ
จะประมาณพื้นที่ว่าวางที่สูง ๆ เพื่อเพิ่มระยะในการจับาพได้หรือเปล่า

#10 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 21 December 2010 - 11:15 PM

ลองอ่านข่าวจากที่นี่ดูครับ http://forum.xbox360...hp?topic=2436.0

#11 yo7

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 21 December 2010 - 11:29 PM

เกม Motionsports มันมีให้เตะบอลในสนามเหมือน Kinect sports ป่าวครับ หรือว่ายิงหน้าโกลอย่างเดียว
เกม Biggest Loser นี่สนุกเหรอครับ ยังไม่ได้ลองเปิดเล่นเลย
Sonic Free Rider เนี่ย ผมบังคับไม่เอาอ่าวเลย มีเทคนิคการเล่นจับจุดยังไงบ้างอ่ะครับ

#12 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

• DGO Reporter

Posted 21 December 2010 - 11:41 PM

ผมก็อยากได้ครับ...
แต่ขนาดห้องผมไม่เป็นใจ กะจะมาแด็นซ์ เสียหน่อย... :o_shame:

#13 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 December 2010 - 12:06 AM

Sonic Free Rider เนี่ย ผมบังคับไม่เอาอ่าวเลย มีเทคนิคการเล่นจับจุดยังไงบ้างอ่ะครับ
กระโดดบ่อยๆครับ เปลี่ยนบอร์ดซ้าย-ขวา เพราะการบังคับเราจะเอียงหน้าได้ 75% (ก้ม) เอียงหลังได้ 25% (แอ่น) ไม่เชื่อลองดูตอนโหลดเกมครับ แถบด้านหน้าเรา มันจะมากกว่าด้านหลัง
รถมอไซต์ จรเข้ สุดยอดมากครับ บังคับง่ายดีแท้ ถ้าปลดล็อคได้มาจะเยี่ยมเลย ยังไม่รวมของ Dr.eggman ด้วยอีกคน

Game Party in Motion นี่ตกลงว่าสนุกเหรอครับ เห็นหลายสำนักสับเละไม่มีชิ้นดีเลย
ผมว่า น่าจะเป็น Motionsports มากกว่านะครับ เหอๆ Game Party in Motion ผมว่า สนุกครับ
ลองกดอ่านตรงนี้ดู มีความเห็นที่ว่าเกมนี้ดี ที่ตรงความเห็นผมละครับ (เกมนี้มันต้องลองต้องเล่น แล้วสนุกๆอย่าไปคิดมากครับ)

กลับมาที่ Motionsports ปลดล็อคเกือบหมดไป 1 กีฬา คือ Football เห็นมีได้เล่นเป็นแต่ควอเตอร์แบ็คละครับ แต่เหลืออันนึงยังไม่ได้ปลด
ส่วน Soccer ผมเห็นมีแต่เตะบอลชนเป้าลอย เตะครึ่งสนาม ละครับ แต่ผมก็ปลดล็อค Soccer ไม่ได้เยอะเท่าไหร่ ผมเล่นแต่ Football ครับ (ชอบสุดก็เป็นตัววิ่งละครับ วิ่งหลบมันดี)

ส่วน Biggest Loser นี่ ยอมรับว่า เล่นสนุกดีครับ เกมก็จัดว่าใช้ได้เลย ไม่เชื่อก็ดูรวมๆที่นี่เลยครับ (ของใครทำหว่า)

อ่า เริ่มขายกัน ผมกำลังคิดจะซื้อ เริ่มวิตกจริต
- ระยะของสาย จากเครื่อง xbox ไปตัว kinect ยาวแค่ไหน
- ระยะของสาย adapter ด้วยนะครับ
จะประมาณพื้นที่ว่าวางที่สูง ๆ เพื่อเพิ่มระยะในการจับาพได้หรือเปล่า
ระยะของสายต่อแบบ Kinect ประมาณ 1 เมตรครับ แต่ถ้าใช้ Adapter ก็หายห่วงครับ เพราะได้ความยาวมาเพิ่งแบบไม่จำกัดเพราะเป็นช่องต่อ USB
และในกล่องแบบแยกของ Kinect นั้นก็มีสายมาให้ต่อเพิ่มอีกแล้วอยู่ด้วย หรือจะหามาต่อเพิ่มเองก็ได้ครับ ผมเห็นใน Youtube ที่ใช้ Projecter เล่นเค้าก็ต่อ USB เล่นกันเอา
ส่วนเรื่องความสูงและพื้นที่ของ Kinect ไปอ่านต่อไปเต็มๆที่ มีใครเอา kinect ติดกำแพง ไว้สูงจากพื้นขึ้นไป 6 ฟุตบ้าง?

#14 Guitar_O+

¹

Posted 22 December 2010 - 12:49 AM

PEE
pm เต็มอ่ะ

สนใจหว่ะ ครับ

#15 [[[PEE]]]

¹

• Interests:360

Posted 22 December 2010 - 12:59 AM

View PostGuitar_O+, on 22 December 2010 - 12:49 AM, said:

PEE
pm เต็มอ่ะ

สนใจหว่ะ ครับ

คุณ StarLord เค้าพีเอ็มเอาไปแย้วอะโอ :o_shame:

#16 lovewin

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 22 December 2010 - 01:00 AM

สำหรับคนมีลูกอย่างผม ตอนนี้เล่นกะลูก ลูกมีความสุขมากคับ ผมก็มีความสุข
และก็ยังดีที่ลูกเล่นเกมส์แล้วได้ออกกำลังกายด้วย

#17 xStudio

S W A G GGG G !!

• Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 22 December 2010 - 08:31 AM

เด๋วเกมออกมาอีกก็กลับมา ฮือฮา อีกละครับ เก็บไว้ก่อนดีกว่า ถ้าไม่ร้อนเงิน

#18 guyya

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 22 December 2010 - 09:14 AM

อะไรกันนี่ จะขายกันแล้วหรือครับ.
ผมยังไม่ได้เล่นเลย

ผมต้องซื้อมาเล่นแน่นอนที่สุด เพราะยังไม่เคยเล่นเลย รอปีใหม่นี่แหละ ตอนนี้ยังไม่ว่าง

#19 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 22 December 2010 - 09:34 AM

View PostStarLord, on 21 December 2010 - 10:57 PM, said:

ตัว Kinect สายจะมีสามส่วนสาย จากตัวกล้อง สายแอปเตอร์ และสายต่อพ่วงของกล้องและอแดปเตอร์ ซึ่งเมื่อต่อสายพ่วงกับสายจากกล้องแล้วเนี่ย น่าจะยาวกว่า 2 เมตรครับ เพราะผมวางกล้องบนชั้นวางทีวีผมซึ่งสูงประมาณ 1.8 ม. แต่ตัวเครื่องน้อง X วางอยู่ชั้นล่างสุดเกือบติดพื้น สายยังเหลือๆครับ รวมๆน่าจะยาวกว่า 2 เมตร แล้วส่วนความยาวของสายอแดปเตอร์ ซึ่งมันต้องต่อกับสายพ่วงอยู่แล้ว(กรณีใช้เครื่องอ้วน) ก็ยาวเกิน 1.5 เมตรนะครับ เพราะระยะจากเครื่องน้อง X ผมไปยังปลั๊กเนี่ยก็ประมาณนั้นสายยังเหลือให้อยู่เลย ดังนี้นถ้าวางกล้องกับน้อง X ไว้บนพวกชั้นวางทีวีทั่วไปเนี่ยรับรองได้ว่าสายพอครับ ส่วนความสูงของการวางกล้องเนี่ยเค้ามีระยะกำหนดไว้ครับตามคู่มือ รู้สึกว่าจะให้วางสูงจากพื้นไม่น้อยกว่า 1.2 ม. และไม่ให้สูงเกิน 1.8 ม. ครับ ส่วนที่บอกว่าวางสูงแล้วเพิ่มระยะจับาพไหมผมดูจากคู่มือแล้วคิดว่าไม่ีมีีผลน่ะครับ เพราะจากที่อ่านในเวปมาเหมือนระยะำไกลสุดที่สามารถเล่นได้เนี่ยประมาณ 3.6 ม.น่ะครับ แต่จากที่เล่นมาเราควรมีพื้นที่เล่นที่ห่างจากตัวกล้องอย่างน้อย 2 เมตรและพื้นที่ว่างซ้ายกับขาวจากจุดที่ยืนเล่นสักระยะ 1.5 ม.อ่ะนะครับจะได้เล่นเกมที่เล่นสองคนได้สะดวก :cat_yes:

#20 StarLord

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 22 December 2010 - 10:24 AM

View Postpokojung, on 22 December 2010 - 09:34 AM, said:

ตัว Kinect สายจะมีสามส่วนสาย จากตัวกล้อง สายแอปเตอร์ และสายต่อพ่วงของกล้องและอแดปเตอร์ ซึ่งเมื่อต่อสายพ่วงกับสายจากกล้องแล้วเนี่ย น่าจะยาวกว่า 2 เมตรครับ เพราะผมวางกล้องบนชั้นวางทีวีผมซึ่งสูงประมาณ 1.8 ม. แต่ตัวเครื่องน้อง X วางอยู่ชั้นล่างสุดเกือบติดพื้น สายยังเหลือๆครับ รวมๆน่าจะยาวกว่า 2 เมตร แล้วส่วนความยาวของสายอแดปเตอร์ ซึ่งมันต้องต่อกับสายพ่วงอยู่แล้ว(กรณีใช้เครื่องอ้วน) ก็ยาวเกิน 1.5 เมตรนะครับ เพราะระยะจากเครื่องน้อง X ผมไปยังปลั๊กเนี่ยก็ประมาณนั้นสายยังเหลือให้อยู่เลย ดังนี้นถ้าวางกล้องกับน้อง X ไว้บนพวกชั้นวางทีวีทั่วไปเนี่ยรับรองได้ว่าสายพอครับ ส่วนความสูงของการวางกล้องเนี่ยเค้ามีระยะกำหนดไว้ครับตามคู่มือ รู้สึกว่าจะให้วางสูงจากพื้นไม่น้อยกว่า 1.2 ม. และไม่ให้สูงเกิน 1.8 ม. ครับ ส่วนที่บอกว่าวางสูงแล้วเพิ่มระยะจับาพไหมผมดูจากคู่มือแล้วคิดว่าไม่ีมีีผลน่ะครับ เพราะจากที่อ่านในเวปมาเหมือนระยะำไกลสุดที่สามารถเล่นได้เนี่ยประมาณ 3.6 ม.น่ะครับ แต่จากที่เล่นมาเราควรมีพื้นที่เล่นที่ห่างจากตัวกล้องอย่างน้อย 2 เมตรและพื้นที่ว่างซ้ายกับขาวจากจุดที่ยืนเล่นสักระยะ 1.5 ม.อ่ะนะครับจะได้เล่นเกมที่เล่นสองคนได้สะดวก :cat_yes:

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ได้ข้อมูลชัดเจนเลยทีเดียว

พื้นที่ด้านข้างผมไม่ค่อยมี คงเน้นเล่นคนเดียวในห้อง

ปล. ขอบคุณ คุณ [[[PEE]]] ด้วยนะครับ ที่เอื้อเฟื้อราคาประหยัด แล้วเจอกันครับ