`

Jump to content

ͤй Kinect Ѻ ͧǹŧѺ

8 replies to this topic

#1 gorath

¹

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2010 - 04:00 PM

พี่ชายใช้ 360 เครื่องอ้วน Jasper Asia แปลง น่าจะไม่ได้ Update อะไรเลยมาสักหกหรือเจ็ดเดือนได้แล้วล่ะครับ ไม่เคยต่อ internet ใด ๆ ทั้งสิ้น ถามว่า...ถ้าจะซื้อ Kinect มาเล่นควรจะ..

1. ซื้อเฉพาะตัว Kinect มาเดี่ยวๆ หรือซื้อชุด Bundle
2. ถ้าซื้อชุด Bundle มา เจ้าเครื่องเก่านี่น่าจะขายได้สักเท่าไหร่ครับ (Jasper Banned)
3. ถ้าใช้เครื่องเก่า (Jasper banned) จะต้อง update ยังไงให้เล่น Kinect ได้บ้างครับ อ่านคร่าว ๆ เห็นมี up date สามสี่ step กันเลยทีเดียว
4. แผ่นก็อป Kinect มีขายมั๊ยครับ และมีทุกเกมแล้วหรือไม่

ขอบคุณครับ

Edited by gorath, 21 December 2010 - 04:00 PM.

#2 A-No?

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 21 December 2010 - 07:45 PM

View Postgorath, on 21 December 2010 - 04:00 PM, said:

พี่ชายใช้ 360 เครื่องอ้วน Jasper Asia แปลง น่าจะไม่ได้ Update อะไรเลยมาสักหกหรือเจ็ดเดือนได้แล้วล่ะครับ ไม่เคยต่อ internet ใด ๆ ทั้งสิ้น ถามว่า...ถ้าจะซื้อ Kinect มาเล่นควรจะ..

1. ซื้อเฉพาะตัว Kinect มาเดี่ยวๆ หรือซื้อชุด Bundle

ถ้าจะเล่นก๊อปปี้ ก็ซื้อเดี่ยวๆมาเลย เพราะชุดบันเดิ้ลตอนนี้ สลิมยังแปลงไม่ได้

2. ถ้าซื้อชุด Bundle มา เจ้าเครื่องเก่านี่น่าจะขายได้สักเท่าไหร่ครับ (Jasper Banned)

อันนี้กะไม่ถูกครับ รอคนอื่นแล้วกัน

3. ถ้าใช้เครื่องเก่า (Jasper banned) จะต้อง update ยังไงให้เล่น Kinect ได้บ้างครับ อ่านคร่าว ๆ เห็นมี up date สามสี่ step กันเลยทีเดียว

ส่วนที่ต้องอัปมีสองอย่าง หนึ่งคือ แดชบอร์ดอันใหม่เพื่อเล่นคิเน็ก ซื้อเกมมามันก็จะมีแถมมาให้อัปอยู่แล้ว
สอง ถ้าอยากเล่นเกมก๊อปปี้ assassin creed brotherhood / need for speedาคล่าสุด / fable3 มีสองวิธีคือ หนึ่งง่ายสุด แปลงเฟิร์มแวร์ของไดร์ฟตัวใหม่เลย
สองจะวุ่นวายนิดนึง ตั้งแต่เช็คว่าไดรืฟเป็นรุ่นไหน แล้วต้องค่อยๆอัปแดชบอร์ดไล่ทีละอัน ประมาณสี่ครั้ง ผมขอไม่ตอบแล้วกัน มันยาว

4. แผ่นก็อป Kinect มีขายมั๊ยครับ และมีทุกเกมแล้วหรือไม่

มีครับ มีทุกเกมเลย

ขอบคุณครับ

#3 sprite

ѡ֡ѴдѺ 2

• High Members

Posted 21 December 2010 - 07:46 PM

View Postgorath, on 21 December 2010 - 04:00 PM, said:

-ซื้อชุดแยกได้เลยครับ มันจะมีตัว adapter เพิ่มไฟ ไว้ใช้กับเครื่องอ้วนได้เลย
-ไม่ทราบครับ
-Up dashboard เป็น version 12611 ก็สามารถเล่น Kinect ได้เลยครับ วิธีหาในบอร์ดได้เลย
-มีขายเหมือนเกมส์ทั่วๆไป ที่ออกมาเนี่ยแหละครับ

ขอบคุณครับ

ผมตอบไว้เป็นตัวสีแดงนะครับ ตามที่ผมเข้าใจ :cat_dance:

#4 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 21 December 2010 - 08:11 PM

รู้สึกเกม Kinect จะมีล็อคโซนด้วย ทำให้ตอนนี้(น่าจะ)ยังไม่มีทุกเกมครับ โดยเฉพาะเล่นกับเครื่องในทวีปเรา

ถ้าชอบเรื่อง Kinect ก็ที่นี่เลยครับ

Game's Box

Edited by Tatasaray, 28 December 2010 - 09:34 PM.

#5 jaraba

.

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2010 - 08:44 PM

ถ้าซื้อไปลดน้ำหนักอย่างเดียว ไม่ได้ชอบเล่นเกมอะไรนัก ผมว่าไปซื้อ ที่วิ่ง หรือ ที่ปั่นจักรยานตร์ กับดรัมเบล หรือ DVD แอโรบิค น่าจะให้ผลรัลที่ดีกว่านะครับ

#6 gorath

¹

Posted 22 December 2010 - 08:37 AM

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ไอ้เรื่องลดน้ำหนักอ่ะ ผมว่าเป็นข้ออ้างให้งบผ่านมากกว่า ^^ คนมีครอบครัวน่าจะเข้าใจ เพราะผมก็กะว่าจะใช้มุขนี้เหมือนกัน 555+

Edited by gorath, 22 December 2010 - 08:37 AM.

#7 Guitar_O+

¹

Posted 22 December 2010 - 07:22 PM

Ŵǹ ѹҧѴ

#8 polla

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 27 December 2010 - 10:44 AM

View Postgorath, on 22 December 2010 - 08:37 AM, said:

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ไอ้เรื่องลดน้ำหนักอ่ะ ผมว่าเป็นข้ออ้างให้งบผ่านมากกว่า ^^ คนมีครอบครัวน่าจะเข้าใจ เพราะผมก็กะว่าจะใช้มุขนี้เหมือนกัน 555+
555555++++++++
อันนีเผมเข้าใจครับ........... :cat_yes: :cat_yes: :cat_yes:

#9 gorath

¹

Posted 28 December 2010 - 09:01 PM

ล่าสุด...มุขที่ว่า..ก็ทำให้งบ Kinect ผมผ่านเหมือนกันครับ โดยเอาของที่ซื้อให้พี่ชายมา Demo :act_right: