`

Jump to content

´¤Ѻ update kinect T-T

3 replies to this topic

#1 lengkochi

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 20 December 2010 - 08:47 PM

คือตอนนี้ผม update system จากเกม kinect sport แผ่น กุ๊กกู๋ จากตอนแรกที่ได้ใช้แผ่นแท้ที่่แถมมากับ kinect อัพไปแล้วอ่าครับ
แล้วมันดัน error ตอนอัพ เครื่องค้าง แล้วตอนนี้ปิดแล้วเปิดใหม่ avatar เป็นเงา แล้ว kinect ใช้งานไม่ได้ พอใส่ kinect adventure เข้าไปมันก็ขึ้นว่า update required แต่ไม่มีให้กด update ใครพอรู้วิธีแก้บ้างอ่าครับ

แล้วก็ถ้าผมไปโหลดไฟล์ update จากเวป Xbox แล้วไรท์ใส่แผ่นหรือ usb มาอัพนี่ ตัวที่โหลดมาจะติด AP25 ป่าวครับ ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ T-T

#2 lengkochi

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 20 December 2010 - 09:54 PM

View Postlengkochi, on 20 December 2010 - 08:47 PM, said:

คือตอนนี้ผม update system จากเกม kinect sport แผ่น กุ๊กกู๋ จากตอนแรกที่ได้ใช้แผ่นแท้ที่่แถมมากับ kinect อัพไปแล้วอ่าครับ
แล้วมันดัน error ตอนอัพ เครื่องค้าง แล้วตอนนี้ปิดแล้วเปิดใหม่ avatar เป็นเงา แล้ว kinect ใช้งานไม่ได้ พอใส่ kinect adventure เข้าไปมันก็ขึ้นว่า update required แต่ไม่มีให้กด update ใครพอรู้วิธีแก้บ้างอ่าครับ

แล้วก็ถ้าผมไปโหลดไฟล์ update จากเวป Xbox แล้วไรท์ใส่แผ่นหรือ usb มาอัพนี่ ตัวที่โหลดมาจะติด AP25 ป่าวครับ ขอความช่วยเหลือด้วยนะครับ T-T

พอดีไปเจอกระทู้ข้างล่างแล้วครับ ขอโทดด้วยนะครับ

#3 lift13

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 20 December 2010 - 10:48 PM

ให้ร้านทำสิ

#4 pokojung

Шѧ͢෾

• High Royal Executive Members

Posted 21 December 2010 - 02:29 PM

View Postlengkochi, on 20 December 2010 - 08:47 PM, said:

คาดว่าแผ่นกุ๊กกู๋ Sport ที่คุณไปอัพเดทอาจจะมีไฟล์อัพเดทที่ไม่สมบูรณ์อ่ะนะครับ คงต้องหาทางอัพใหม่ ได้ลองไปเปิดดูที่ System หรือยังครับว่าตอนนี้ในเครื่องมันเป็นแดชบอร์ดเวอร์ชั่นไหนอ่ะ เพราะถ้าอัพจากแผ่น kinect adventure เข้าใจว่าน่าจะเป็น 12413 นะครับ

ปกติการอัพเดทแดชบอร์ดให้บายพาสฟังชั่น AP25 เนี่ยถ้าจำไม่ผิดมันจะมี 4 ขั้นตอนได้มั้งครับ
1. DB เวอร์ชั่นต้องเป็น 9199
2. จากนั้นอัพเดทด้วยไฟล์อัพเดทDB ของ Kinect Adventure
3. จากนั้นอัพเดทด้วยไฟล์อัพเดท DB ของ Kinect Animal
4. จากนั้นอัพเดทด้วยไฟล์อัพเดท DB ของ AC B

เท่านี้ก็จะเล่นเกม AC : B ได้ แล้วรู้สึกว่ามันจะเป็นการบายพาสการตรวจ AP25 ได้ด้วยนะครับ
แต่ถ้าไม่ทำตามขั้นตอนนี้ขาดว่าจะไม่สามารถบายพาสการตรวจ AP25 ได้นะครับ

ไปดูได้ที่กระทู้นี้เลยนะครับ สำหรับขั้นตอน http://www.dvdgameon...howtopic=245807

แต่ถ้าจะไปโหลดไฟล์อัพเดทจากเวปของ Xbox โดยตรงตอนนี้รู้สึกว่าจะเป็น เวอร์ชั่น 12416 แล้วนะครับ ซึ่งถ้าอัพแบบนี้คาดว่าจะติดฟั่งชั่น AP25 แน่ครับ

จำได้ว่ามันมีวิธีกดสำหรับรีเซทข้อมูลที่อัพเดท DB นะครับกรณีที่เราอัพเดทไม่สมบูรณ์เนี่ย เราสามารถลบไฟล์อัพเดทที่มีปัญหาทิ้งแล้วอัพเดทใหม่ได้น่ะครับคงต้องรอผู้รู้มาตอบหรือลอง PM ไปถามช่างจินดูนะครับเรื่องการรีเซทอ่ะ

ส่วนเรื่อง AP25 ถ้าไม่อยากวุ่นวายแนะนำให้ยกเครื่องไปที่ร้านอัพเฟิร์มแวร์ไดร์ฟเป็น LT+ เอาครับ แล้วทีนี้ก็แค่แพทไฟล์เกมที่มี AP25 ก่อนไรท์ก็เป็นอันใช้ได้ครับ

ขอให้แก้ไขได้นะครับ :act_right:

View Postlift13, on 20 December 2010 - 10:48 PM, said:

ให้ร้านทำสิ

ใช้คำพูดดีนิดนะพี่น้อง ฮ้วนไปนิด :o_smoke: