`

Jump to content

ҡŴ˹ѡ Kinect

11 replies to this topic

#1 I_HUM

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 18 December 2010 - 05:46 PM

แนะนำเกมไหนบ้างครับ หรือ แทบทุกเกมตอนนี้เลย
ตัวบวมจะระเบิดอยู่แล้วครับ

#2 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 18 December 2010 - 06:13 PM

The Biggest Loser Ultimate Workout

เกมนี้เลยครับ เหมาะที่สุดแล้ว เท่าที่ผมลองมานะครับ
เกมมีการวางแผนตารางการออกกำลัง มีท่าออกกำลังกายที่หลากหลาย มีเกมย่อยๆให้เล่น (แบบแข่งขันกัน มันมาก)
ที่ผมอยากให้เล่นเกมนี้ เพราะเป็นท่าออกกำลังกายที่ถูกสุขลักษณ์ด้วยละครับ (มันจึงไม่ทำให้เราเมื่อยมาก หรือ เมื่อยก็เมื่อยแบบถูกจุดละครับ)
ความเป็นตัวเกมก็มีสมบูรณ์ครับ เพราะเราจะเล่นเป็นผู้เข้าแข่งขันในรายการ ลดความอ้วน แบบเรียลลิตี้ มีการคัดออกทุกสัปดาห์ (ถ้าเราได้คะแนนดี จะได้โหวตคนอื่นออกด้วย)
ผมเล่นเกมนี้แล้วสนุกๆมากๆครับ กว่าจะเล่นจบได้เป็น Biggest Loser นี่เหนื่อยสุดๆ ฤดูกาลแรกได้ที่ 2 แพ้ไปแค่ 200 แต้ม ต้องมาฤดูกาลที่ 2 ถึงชนะ
-คาใจมากแบบว่า อยากเห็นฉากจบ แม้จะรู้ว่า ตัวเกมมันเหนื่อยมากๆก็ต้องเล่นต่อ-
Archievement เกมนี้ก็หลากหลายท้าทาย เล่นได้นานๆเลยละครับ อีกทั้งเกมยังมีการให้เสียงพูดตอบกับครูฝึกได้ด้วย (ผมขอกินน้ำประจำเลย) -ชอบการใช้ไมค์เล่นเกมแบบนี้จัง-
*เตรียมน้ำไว้ข้่างๆได้เลยครับ

ส่วนอีกเกม Your Shape: Fitness Evolved ผมว่ามันเหมือนการเลือกออกกำลังเรื่อยๆ ไปหน่อยละครับ (แม้ว่าตัวเกมทำมาได้ดีในระดับหนึ่ง)
ตัวผู้ฝึกก็ทำท่าเร็วไปหน่อย(ทำไม่ค่อยทัน ตอนแรกๆ ซึ่งจะแตกต่างจาก Biggest loser ที่จะมีการเคลื่อนไหวที่ให้เราทำตามทัน หรือผมไมุ่ถนัดเอง)
Achievement ไม่หลากหลายเลย Your Shape: Fitness Evolved ไม่ท้าท้ายมากนักครับ เป็นไปได้เล่นๆ หรือเล่นผ่านๆก็ไ้่ด้ครับ
(หรือจะเล่นยาวๆก็จะได้ออกกำลังกายดีเลยละครับ ท่าทางการออกกำลังกายในเกมเยอะเหมือนกันละครับเล่นได้ยาว แต่ถ้าไม่เบื่อง่ายนะครับ)

#3 FungFung

ѡͩѧ

• High Members

Posted 18 December 2010 - 09:19 PM

อ่านแล้วน่าสอยเกมแรกมาก

ว่าจะให้พี่ลดความอ้วนซะหน่อย :laugh:

ส่วนตัวเอง อยากอ้วนอะ (เป็นโรคกินน้อย เพราะอาหารไม่อร่อย :ramen: พึ่งมาม่าประจำ)

#4 peXXeq

¹

• High Royal Executive Members

Posted 19 December 2010 - 08:10 AM

Dance central ผมลดไปแล้ว จาก 98 ลงมา 92 กำลังเต้นต่อไปเรื่อยๆ

แนะนำว่าเต้นให้ได้ 5 ดาว โหมด Hard ฝึกให้ได้ 5 ดาว ทุกเพลง รับรองผลได้

#5 FungFung

ѡͩѧ

Posted 19 December 2010 - 10:02 AM

อย่าว่าแต่ kinect เลย ขนาดแค่เล่น civilizatiion (pc) น้ำหนักยังลดลงเลย

ปล.เจอเกมดูดวิญญาณ ไม่กินไม่นอน :lol2:

#6 Paritat

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 19 December 2010 - 11:17 AM

View PostpeXXeq, on 19 December 2010 - 08:10 AM, said:

Dance central ผมลดไปแล้ว จาก 98 ลงมา 92 กำลังเต้นต่อไปเรื่อยๆ

แนะนำว่าเต้นให้ได้ 5 ดาว โหมด Hard ฝึกให้ได้ 5 ดาว ทุกเพลง รับรองผลได้

โหสุดยอด เต้นอย่างเดียวลด 6 โล ใช้เวลานานเท่าไหร่ครับ ถึงว่าพวกแดนเซอร์บนเวที ถึงได้หุ่นเพรียว ๆ กันทั้งน้านนน :music:

#7 ebu

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 19 December 2010 - 09:41 PM

น่าสนอะ เต้นวันละกี่ ชม ครับบ

#8 peXXeq

¹

• High Royal Executive Members

Posted 19 December 2010 - 10:46 PM

มันไม่เกี่ยวกับเต้นกี่ชม.หรอกครับ ถ้าเต้น 4 ชม. แต่เพลงเดิมๆ โหมดง่าย มันก็ไม่ได้ช่วยเท่าไหร่หรอก ต้องเต้นให้ถูก ให้ได้ % เยอะๆ

มันจะเหนื่อยมาก ประมาณออกกำลังแบบ Cardio เลยครับ แล้วก็ควบคุมอาหารด้วยนะครับ เปิดโหมด คำนวนพลังงานที่ใช้ไปด้วยก็ดีครับ

#9 teddyman

չͧ˭

Posted 20 December 2010 - 01:49 AM

View PostpeXXeq, on 19 December 2010 - 10:46 PM, said:

มันไม่เกี่ยวกับเต้นกี่ชม.หรอกครับ ถ้าเต้น 4 ชม. แต่เพลงเดิมๆ โหมดง่าย มันก็ไม่ได้ช่วยเท่าไหร่หรอก ต้องเต้นให้ถูก ให้ได้ % เยอะๆ

มันจะเหนื่อยมาก ประมาณออกกำลังแบบ Cardio เลยครับ แล้วก็ควบคุมอาหารด้วยนะครับ เปิดโหมด คำนวนพลังงานที่ใช้ไปด้วยก็ดีครับ
สมกับเป็น Dancing King จริงๆ :cat_dance:

#10 teecyber

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 20 December 2010 - 08:45 AM

kinect เหมาะสำหรับออกกำลังกายจริงๆ ยอดไปเลย

#11 pokojung

Шѧ͢෾

Posted 20 December 2010 - 10:48 AM

View PostpeXXeq, on 19 December 2010 - 08:10 AM, said:

เมื่อไหร่จะปล่อยคลิปสอนเต้นชุดสองล่ะตัวเธอว์ :lol2: :lol2:

#12 stillenigma

ѡ¹鹷 2

Posted 21 December 2010 - 07:32 AM

หุหุ เก็บข้อมูล