`

Jump to content

ٻ¢ͧ͹ѴѺ

7 replies to this topic

#1 repeiam

! ֧Ū

• Royal Executive Members

Posted 17 December 2010 - 11:18 PM

มันไม่เห็นชัดเท่าไหร่เลย เล่นในห้องนอน มีหลอดไฟนีออนยาว 1 หลอด บนเพดาลกลางห้อง

#2 BatH

ѡ§

• High Members

Posted 18 December 2010 - 01:18 AM

เล่นเกมส์อะไรหรอครับ เท่าที่ผมเล่นเกมส์ dance central มันก็ชัดดีนะครับ ยกเว้นตอนปิดไฟเล่น ผมก็เล่นในห้องนอน แต่เป็นหลอดไฟแบบสั้น 1 หลอดกลางห้อง
เกมส์ dance central ผมว่าช่วงที่ให้เราเต้น Free style แล้วกล้องเรามันจะเก็บรูปเป็นช็อตๆอ่ะมันเป็นแปลกๆยังงัยไม่รู้ไม่ดีเลยนะผมว่า

#3 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 18 December 2010 - 01:34 AM

เท่าที่ผมเล่นมา ตอนแรกก็ตกใจตอนเล่นใหม่ๆ กับเกม Kinect Adventures าพออกมาจะเบลอๆ เมื่อเคลื่อนไหวเร็วๆ
(แต่จริงๆเกมที่ผมเล่นจบเกมแรกไม่ใช่ Kinect Adventures หรอกนะครับ เป็นละครับ Joy Ride าพชัดใช้ได้ ส่วนนึงเพราะนั่งเล่นนิ่งๆเล่นด้วย)
เดาๆว่า Kinect Adventure คงใช้ตัวกล้อง Kinect ไปเยอะเลยไม่เน้นตรงบันทึกาพหรือเปล่า
หรือเราเคลื่อนไหวเร็วจนกล้องไม่มีความสามารถพอจะจับได้ทัน เพราะเกมนี้เราต้องเคลื่อนไหวเร็วมากเกมหนึ่งละครับเท่าที่เล่นๆกันมา
ทว่า เท่าที่ผมเล่นมันไม่ได้เป็นทุกเกมละครับ แต่ Kinect Adventures นี่เห็นชัดสุด
แต่ถ้าเรื่องมืดเกินไปเป็นทุกเกมละครับ มันไม่สุดยอดขนาดมองเห็นเราในที่มืดหรอกครับ แต่ห้องผมก็ไฟนีออนหลอดเดียวละครับ เพียงพอแน่นอนาพเกมอื่นๆก็ชัดนะครับ
เกมที่ใช้ตัวกล้องบันทึกาพได้ดีเกมนึงก็ Dance Central เพราะมาเป็นวิดีโอเลย ชัดด้วย (แต่ผมยังหาว่ามันได้เก็บไว้หรือเปล่าไม่เจอครับ)
ไม่ก็ลองเกมของ Konami อย่าง Crossboard 7 หรือ Dance Evolution นี่ก็บันทึกาพใช้ได้ (แต่ล้มเหลวกับที่มืดๆเหมือนกันครับ)
เรื่องมืด ผมเลยไปลองเกมวิ่ง 100 เมตร กับ Kinect Sport (อีกหนึ่งเกมที่บันทึกเป็นวิดีโอ) ทึ่งครับ าพชัดแบบรับได้เลย ยกนิ้วให้เลย
(เพราะเกมความมืดเท่ากันเกม Crossborad 7 ยังมองไม่เห็นเลยละครับ)
แต่เกมอย่าง Gameparty in motion , Harry Potter , ฺBiggest Loser , Body and Brain จะไม่มี(หรือแทบจะไม่มี)การบันทึกาพเลยละครับ

#4 mick1

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 18 December 2010 - 07:48 AM

ต้องเพิ่มแสงสว่างลูกเดียวครับ ส่วนการเคลื่อนไหวเร็วๆก็มีส่วนด้วย.

#5 repeiam

! ֧Ū

Posted 18 December 2010 - 08:23 AM

View PostTatasaray, on 18 December 2010 - 01:34 AM, said:

เท่าที่ผมเล่นมา ตอนแรกก็ตกใจตอนเล่นใหม่ๆ กับเกม Kinect Adventures าพออกมาจะเบลอๆ เมื่อเคลื่อนไหวเร็วๆ
(แต่จริงๆเกมที่ผมเล่นจบเกมแรกไม่ใช่ Kinect Adventures หรอกนะครับ เป็นละครับ Joy Ride าพชัดใช้ได้ ส่วนนึงเพราะนั่งเล่นนิ่งๆเล่นด้วย)
เดาๆว่า Kinect Adventure คงใช้ตัวกล้อง Kinect ไปเยอะเลยไม่เน้นตรงบันทึกาพหรือเปล่า
หรือเราเคลื่อนไหวเร็วจนกล้องไม่มีความสามารถพอจะจับได้ทัน เพราะเกมนี้เราต้องเคลื่อนไหวเร็วมากเกมหนึ่งละครับเท่าที่เล่นๆกันมา
ทว่า เท่าที่ผมเล่นมันไม่ได้เป็นทุกเกมละครับ แต่ Kinect Adventures นี่เห็นชัดสุด
แต่ถ้าเรื่องมืดเกินไปเป็นทุกเกมละครับ มันไม่สุดยอดขนาดมองเห็นเราในที่มืดหรอกครับ แต่ห้องผมก็ไฟนีออนหลอดเดียวละครับ เพียงพอแน่นอนาพเกมอื่นๆก็ชัดนะครับ
เกมที่ใช้ตัวกล้องบันทึกาพได้ดีเกมนึงก็ Dance Central เพราะมาเป็นวิดีโอเลย ชัดด้วย (แต่ผมยังหาว่ามันได้เก็บไว้หรือเปล่าไม่เจอครับ)
ไม่ก็ลองเกมของ Konami อย่าง Crossboard 7 หรือ Dance Evolution นี่ก็บันทึกาพใช้ได้ (แต่ล้มเหลวกับที่มืดๆเหมือนกันครับ)
เรื่องมืด ผมเลยไปลองเกมวิ่ง 100 เมตร กับ Kinect Sport (อีกหนึ่งเกมที่บันทึกเป็นวิดีโอ) ทึ่งครับ าพชัดแบบรับได้เลย ยกนิ้วให้เลย
(เพราะเกมความมืดเท่ากันเกม Crossborad 7 ยังมองไม่เห็นเลยละครับ)
แต่เกมอย่าง Gameparty in motion , Harry Potter , ฺBiggest Loser , Body and Brain จะไม่มี(หรือแทบจะไม่มี)การบันทึกาพเลยละครับ

ใช่ครับ ผมเล่นเกมส์ Kinect Adventure(เพราะมีเกมส์เดียว :o_worry: ) าพมันจะเบลอๆ (ผไม่เห็นเหมือนที่มันโชว์ที่งาน E3 เลย)

#6 numgamer

ѡ¹鹷 1

• High Royal Executive Members

Posted 18 December 2010 - 08:52 AM

อาจจะเป็นเพราะห้องไม่สว่างพอ Kinect เลยต้องปรับความเร็วชัตเตอร์ให้ช้า
พอช้าแล้วถ้าวัตถุไม่อยู่นิ่งาพมันจะเบลอ
เหอๆ เอามาจากเทคนิคการถ่ายรูปเลยนะนั่น

#7 xStudio

S W A G GGG G !!

• Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 18 December 2010 - 10:41 AM

กล้องKINECT มันก็เหมือนกล้องถ่ายรูปละครับ ถ่ายในที่มืดไม่มีแฟลช แถมวัตถุยังเคลื่อนไหวอีก ภาพก็เบลอเป็น ธรรมดาครับ

Edited by xStudio, 18 December 2010 - 10:41 AM.

#8 Dusamad

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 18 December 2010 - 10:52 AM

สงสัยต้องเพิ่มแสงไฟอย่างที่ท่านข้างบนบอกหละครับ ของผมชัดมากเลยครับไม่ว่าเกมไหน