`

Jump to content

ҡ Rank mode Ѻ͹ invite

1 reply to this topic

#1 BGM

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members

Posted 17 December 2010 - 05:00 PM

คือจะถามมานานแล้วครับ เพราะทุกวันนี้จะเล่นทีไรต้องไป INVITE ที่ Custom match ทุกที

ไม่รู้ผมไปตั้งค่าอะไรตอนแรกพลาดรึเปล่า เพราะตอนเล่นFF10 เข้า RANG MODE มันจะถามก่อนเข้าเล่นผมก็ตอบ YES

ก็สามารถเข้าไปเลือก INVITE เพื่อนได้ แต่พอFF11 มันออโต้สุ่มหาผู้เล่นให้อย่างเดียวเลยครับ โดยไม่สามารถเลือก Mode อื่นๆใน RANG MODE (อันแรก)ได้เลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

#2 pattayabob

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 17 December 2010 - 06:55 PM

ทำแบบผมสิครับโดยการ

1 เลือก xbox live

2 match lobbies

3 game modes

4 head to head

5 กด RB เลือกเพื่อนเลยครับ

ผมทำแบบนี้ประจำครับ

ถ้าหาคนยิงคุณไม่ได้ เรียกผมนะครับ จะไปยิงให้นะครับอิอิ :o_shout: