`

Jump to content

RB3 Pro Drum ͹꺷դѺ

3 replies to this topic

#1 Rob G

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 13 December 2010 - 04:03 PM

พอดีมีแฉคู่ที่เคยซื้อมาเมื่อ RB2 อยู่ครับเลยลองดู
เลยอยากปรึกษามือโปรว่า เวลาเล่น Pro Drum เนี่ยครับ ดูโน๊ตทันได้ไงครับ - -"

มันใช้ไฮเวย์ตัวเดียวกัน จากเดิมแค่เหลือมองสีก็ได้กลายเป็นว่าต้องเพ่งโน๊ต ปวดตามากเลยครับ ยิ่งเวลามันมาเป็นโน๊ตเก็บเกจนะ นรกชัดๆ - -"

ใครมีเทคนิคอะไรช่วยมั่งครับ เล่นแล้วทรมาณจริง

แล้วตัวแฉของผมเวลาตีบางทีมันจะรีจิสเตอร์เองอะครับ แบบตีที่เดียวมันเด้งสองทีอะไรแบบนี้ มีใครพอมีทางแก้มั้ยครับ

#2 Nanohawk

ҡ繤աҹ....

• High Royal Executive Members
  • Interests:Games, CGI, VFX, Music

Posted 14 December 2010 - 09:36 PM

ผมบอกไม่ถูกอ่ะคับ แต่คือ ผมเล่นกลองเป็นอยู่แล้ว ผมเลยรู้ว่า ตอนไหนของเพลง ต้องตีแฉ หรือตอนไหนของเพลง ต้องตี กลองธรรมดา บอกไม่ถูกเหมือนกัน เอาเป็นว่า ถ้ามาติดกัน เป็นจังหวะเดียวก็ ไฮแฮท คับ

#3 KulikO`

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members
  • Interests:Music Gameeeee!!!

Posted 14 December 2010 - 10:04 PM

ฟังเพลงครับ ถ้าจะเล่น pro drums แบบจริงจังก็ต้องไปแกะเพลงมาก่อนว่าจังหวะไหน ตีเครื่องดนตรีชิ้นไหนบ้างครับ

ถึงจะมาเล่นในเกมได้ ok ขึ้น :)

#4 hey008

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 15 December 2010 - 04:57 PM

ตามความเห็นข้างบนครับ ต้องลองฟังเพลงนั้น ๆ ดูก่อน แล้วรู้ว่าต้องตีไรกันแน่ ลองกับ Imagine ก่อนก็ได้ ง่ายดี