`

Jump to content

10 iPhone 㹴ǧ Ѻ

13 replies to this topic

#1 jayluminous

¹

• High Royal Executive Members
  • Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 13 December 2010 - 02:14 PM

10 เกมบน iPhone ในดวงใจของเพื่อนๆ มีอะไรกันบ้างครับ ของผมนะ (iPhone 4)
1. Cut the rope
2. Fragger
3. Game dev story
4. Angry birds (ทุก ver.)
5. Street fighter 4
6. Flight control
7. Final fantasy
8. Infinity blade
9. Plants vs. Zombies
10. Asphalt 5
11. Call of duty zombies (ขอโกง เพิ่มข้อนึงนะ จริงๆ มีอีกเยอะ อิๆ)

แล้วของเพื่อนๆ ละคร้าบ

#2 tintinpotter

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 13 December 2010 - 03:45 PM

ของผม
1.tappi bear
2.puzzle quest 2
3. shing core
4.zen bound
5.infinity blade
6.game dev story
7.cut the rope
8.song summoner
9.bull running
10.spider

:cat_dance:

#3 Zeon

šդѧԭ͡ աԢԵ

• High Royal Executive Members

Posted 14 December 2010 - 02:49 PM

1. Plants vs zombies (สุดยอดเกมฆ่าเวลาของผมเลยครับ)
2. Fruit ninja (เอาไว้เล่นกับเพื่อนสนุกดีครับ)
3. Shining Core (พึ่งรู้ว่าเกมนี้มันสนุกมาก)
4. Facefighter (อันนี้ชอบมากเป็นการส่วนตัว)
5. Hotel Dash (อันนี้ก็สนุก แต่ก็สั้นเหมือนกัน)
6. Epic war TD (แนวป้องกันป้อม ชอบ แต่เกมสั้นไปนิดนึุง)
7. Cut the Rope (เป็นเกมที่ใช้หัวคิดดี)
8. Armageddon (สนุกแต่มากเล่นแล้วเพลินจริงๆ)
9. Inotia 2 (เป็นเกม rpg ที่ผมว่าดีเกมนึงเลย)
10. Biofrenzy (สนุกเหมือนกันเห็นว่าไม่แพงเลยโหลดมาลองแล้วก็ถูกใจ)

#4 Brutal-Method

¹

Posted 14 December 2010 - 02:58 PM

เด๊่ยวมาอัพเดต

ผมชอบ Pinball ครับ เล่นได้ไม่เื่บื่อ

1. Pinball HD
2. Pinball Slayer
3. PvZ
4. Rage HD
5. MGSTouch

#5 DIY

ѡ

Posted 15 December 2010 - 03:05 AM

ขอโพส 10 อันดับพวกเกมแบบเล่นจริงจังมั่งนะ ACT, FPS
1 LET'S GOLF 2 HD ลบไป แต่ก็ยัดกลับมาอีกรอบ เล่นแก้เซ็งได้ทุกเวลา
2 MODERN COMBAT 2 เกมทหาราพสุดๆ เล่นแล้วนึกถึงอันชาร์ทในเพลสามมาก
3 SONIC 4 มันยังเป็นโซนิคดั้งเดิมสมัยที่สนุกสุดๆ ดีกว่าาคหลังๆที่หลุดกรอบไปเยอะ กลับมาด้วยาพที่อัพเกรดมากๆและตะลุยด่านด้านข้างสุดมันส์
4 HERO OF SPARTAN 2 HD เหมือนพี่โล้นเครโทสเลยครับ บู๊สะใจมาก แต่ตัวละครดีไซด์สวยไม่เท่า แต่เล่นเอาติดงอมแงมเลยผม
5 ZOMBIE INFECTION เหมือนเรซิเดนท์อีวิล แต่ดีกว่ามากครับ าพก็สวยเลย เนื้อเรื่องดี เล่นๆไปก็ตื่นเต้นดีเหมือนกันนะ
6 GHOST S'N GOBLINS เกมอัศวินลุยด่านอมตะสุดหินที่รีเมคใหม่เป็น 3D สนุกมากๆ ยากเหมือนเดิม
7 INFINITY BLADE คงไม่ต้องบอกมากมายกับเกมที่ใช้ UNREAL ENGINE พัฒนาเกมนี้ สวยสุดละแถมระบบสู้แปลกใหม่ สนุกดีไม่จำเจ
8 MIROR'S EDGE เกมเดียวกันกับที่ลง PS3 ยุคแรกเลยแต่ไม่สนุก วิ่งๆๆๆ หลบๆๆๆ ไต่ๆๆ เกาะๆๆ แต่พอมาอยู่ในน้องไอ สนุกมาก เพลินครับมันเข้ากันดีอ่ะ
9 RAGE HD หากอินฟินิตี้เบรดยังไม่ออก ผมให้เกมนี้สวสุดในน้องไอง่ะ แต่เนื่องด้วยเกมนี้มันบังคับทิศทางตามใจเราไม่ได้ ทำได้แต่ยิงอย่างเดียวเสียตรงเกมมันบังคับเส้นตรงไปหน่อย
10 DOOM เหมือนกันเลยกับ RAGE สิ่งที่ชอบคือเล่นก่อนนอนใส่สมอลทอล์คแล้วหลอนดี ชอบๆ เสียอย่างเดียวเหมือนกัน บังคับทิศทางเองไม่ได้ เกมมันพาไปเป็นเส้นตรงอย่างเดียว

10 อันดับสำหรับคนชอบเกมกีฬา, รถแข่ง ไม่ได้เล่นขำๆ แต่เอาจริงจัง
1 CRASH BANDICOOT 2 ดีสุดแล้วในสไตล์มาริโอคาร์ท
2 NFS HOT PURSUIT สุดยอดผมว่าเป็นเกมรถซิ่งที่ลงตัว และดีที่สุดมันส์ที่สุด สวยที่สุดในไอโฟนเวลานี้สำหรับเกมรถอ่ะ
3 REAL RACING เกมรถแข่งที่คอนโทรลง่ายมากๆ ขับสนุกาพสวยให้ชนะ จีที เรซซิ่ง เพราะระบบง่ายดีรวดเร็วไม่ซับซ้อน
4 GT RACING าพสวยคอนโทรลง่ายนะถ้าเอียงไปๆมาๆ จนชินแล้ว ไงดีละทำระบบออกมาละเอียดดีเหมือนมีเกม จีที อีกเกมที่มาอยู่ในโทรศัพท์มือถือเลยน่ะ
5 ASPHALT 5 ถ้าเล่นเอามันส์และความสนุก แล้วผมให้แพ้ NFS HOT PURSUIT นิดเดียว แต่เอาเถอะกราฟฟิกเชยไปหน่อย แต่ก็ยังสวยอยู่เผอิญเกมหลังๆมันสวยกว่าออกมากันเยอะมาก
6 REAL SOCCER 2011 บังคับง่ายผมว่าเกมบอลในไอโฟนเล่นเพลินสุดก็อันนี้อ่ะ FIFA จังหวะมันลื่นๆไปหน่อย ยิงง่าย AI โง่
7 FIFA 11 าพสวยดีนะ บังคับใช้ได้ขึ้นเยอะ แต่ไงเกมบอลมันละเอียดสู้เล่นจอยไม่ได้ แต่ก็สนุกเอาเพลินได้ ไม่รู้เป็นไรเกมบอลในโทรศัพท์ AI มันห่วย
8 BRUNSWICK BOWLING ตั้งแต่เจอเกมนี้ก็ทิ้ง ACTION BOWLING ไปเลย ทำดีกว่ามาก ทั้งโยนเคิร์ฟที่อาศัยจังหวะสะบัดนิ้วตวัด รวมถึงน้ำหนักความแรง การสปินลูก ตอบสนองได้ดังใจที่ปลายนิ้ว
9 VIRTUAL TABLE TENNIS เล่นชิน จนเซียนแล้วจะมันส์มาก เกมปิงปองนี้
10 iBASKET Free เกมฟรีที่มีดีตรงการเล็งวิถีโค้งให้แม่น เล่นเอาได้เพลินทีเดียว เล่นก่อนนอนทุกคืนเลย อิอิ

#6 morningglory

ж١ᾧç͹

• Interests:call of duty thailand

Posted 16 December 2010 - 06:06 PM

กระท้นี้แจ่มครับจะได้ไปหามาเล่นบ้าง

ขอบคุณมากครับ

#7 tully

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 17 December 2010 - 10:38 AM

จดๆๆ ... ไว้จะลองหามาเล่นบ้าง

#8 Evageline

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 17 December 2010 - 06:42 PM

ขอบคุณครับ สนุกหลายเกมส์เลย

#9 striker

ѡдѺ٧鹷 2

Posted 17 December 2010 - 08:24 PM

ของผมก็
1. cut the rope + cut the rope holiday
2. angry bird
3. slice it (เป็นเกมแนว ตัด ชิ้นส่วนของ สี่เหลี่ยม สามเหลี่ยม ให้ได้จำนวนตามคำสั่ง )
4. bejewel
5. tower madness (แนวป้องกันฐานเป็น wave กำลัง free ด้วยรีบโหลดกันนะครับ)
6. doodle fit ( เอาพวกชิ้นส่วนต่างๆ มาใส่ในช่องที่มีให้พอดีอะครับ )

#10 Pasaniva14

¹

Posted 18 December 2010 - 11:15 AM

rockband ต้องเจล จพราะดันไม่มีขายในไทย
uno ออยไลนเท่านั้น
Stardunk ค่าเวลา ชูตแป้นบาส
angy bird มันดี ยากด้วย

#11 Dr.T

ѡ鹤

Posted 19 December 2010 - 03:39 PM

ติดอันดับก็
1. Infinity blade
2. Tap Tap revenge3 มันส์มาก เล่นได้เพลงใหม่เรื่อยๆ
3. Angry bird
4. Lord of the ring กันป้อม style lord
5. Rebirth of fortune คล้ายๆ final tactics

#12 sax

¹

Posted 19 December 2010 - 04:00 PM

มันมีเกมแนว rpg ยุ่นมั่งมั้ยคับ

#13 BeeR0

ѡ§

• High Members

Posted 19 December 2010 - 09:18 PM

เพิ่งได้ไอโฟนมา เห็นเกมส์ที่แนะนำ สนุกๆทั้งนั้น ขอบใจจ๊า :congrat: :o_love:

#14 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

Posted 19 December 2010 - 10:52 PM

ของผมเป็น text adventure ซะส่วนใหญ่แหะ

1.Monkey Island 1-2
2.Broken Sword 1-2
3.Puzzle Quest 2 เกมนี้รอมานาน แต่ port ได้กากตดมาก (แต่ชอบเป็นพิเศษ ให้อภัย)
4.Helsing Fire แหล่มมาก เป็น puzzle ให้เราวางไฟ เพื่อฆ่าผี
5.Zombie Escape แนว line drawer แต่แปลกใหม่
6.Fruit ninja อันนี้เล่นบ่อย
7.Cut The rop กำลังดัง
8.Impossible Game ยากมากกก ด่านแรกเล่นแบบไม่เชคพอย ได้แค่ 75% เอง T3T
9.Plants vs. Zombies ดังอยู่แล้วเกมนี้
10.Toki Tori เกมนี้ติดใจมาจาก Wiiware

ปล.จริงๆก็แอบปลื้ม Zenonia นะ แต่เล่นไปซักพักมันเบื่ออ่ะ เกมมันซ้ำๆซากๆ

View Postsax, on 19 December 2010 - 04:00 PM, said:

มันมีเกมแนว rpg ยุ่นมั่งมั้ยคับ

เพียบครับ
นับตั้งแต่ FF1-2 แล้วก็อีกหลายเกมเลย
My link

Edited by MoDiFy, 19 December 2010 - 10:59 PM.