`

Jump to content

Review : 10 iPad Games that you should play : Set 1

4 replies to this topic

#1 for2s

¹

• Banned

Posted 12 December 2010 - 04:35 PM

สำหรับชาว iGamer ขออนุญาติรวบรวมเกมที่ผมคิดว่าคุ้มค่าและสนุกสำหรับผม เผื่อใครจะสนใจลองหามาเล่นกันครับ
เกมทั้งหมดไม่ได้เรียงตามอันดับนะครับ แต่เป็นเกมที่ผมได้ลองเล่นแล้วคิดว่าน่าสนใจ อาจจะมีเกมในหลากหลายรูปแบบ
นะครับ ลองเลือกกันดูตามที่ชอบแล้วกันครับ

10 เกม iPad ชุดที่ 1

1. Cut the Rope HD

เกมแนวคิดสร้างสรรค์ ที่คุณต้องใช้นิ้วของคุณในการสัมผัสเพื่อตัดเชือกที่ห้อยกับขนม เพื่อให้ขนมตกไปสู่มอนส์เตอร์ตัวน้อยของเราได้ทาน
แต่มันไม่ง่ายถ้าคุณจะต้องเก็บดาวและผ่านสิ่งกีดขวางต่างๆที่หลากหลาย แตกต่างและยากขึ้นในทุกฉาก

2. Flight Control HD

เกมวางแผนแบบเรียบง่าย กับารกิจในการนำเครื่องบินร่อนลงสู่สนามบินในแต่ละสี ปัญหามันเพียงแค่ว่า คุณจะวางแผนได้ดีขนาดไหน
สำคัญด้วยว่าตาไวและมือไวขนาดไหน เพราะถ้าเครื่องบินชนกัน คุณก็แพ้ทันที

3. Space Invaders Inifinity HD

การกลับมาอีกครั้งของ Space Invaders แต่คราวนี้มากลับการพัฒนาทั้งแนวเล่น และกราฟฟิกที่ทันสมัยยิ่งขึ้น เล่นเพลินดีครับ

4. Princess Izabella HD

เกมแนวค้นหาที่คุณต้องหาสิ่งของในฉากเพื่อช่วยเหลือพ่อแม่ของคุณจากคำสาบของแม่มด ผมประทับใจในหลายๆ puzzel ของเกมครับ
เล่นเพลิน สนุกดี แต่อาจต้องใช้าษาบ้างนะครับ

5. Slay HD

เกม Turnbase ที่ไม่มีกราฟฟิกอะไรมากมาย แต่พร้อมที่จะให้คุณเพลิดเพลินในการยึดเมืองจากศัตรู สร้างกองกำลังของคุณ เริ่มขยายอาณาเขต
และยึดพื้นที่ให้มากที่สุด อัพเกรดทหารของคุณแล้วลุยได้เลยครับ

6. Plants VS Zombies HD

สำหรับเกมนี้คงไม่ต้องอธิบายกันมากครับ เกมวางแผนสุดฮิตกับ version iPad ครับ

7. Angry Birds HD

คงต้องบอกว่าเป็นอีกหนึ่งเกมประจำเครื่องที่ต้องมี สำหรับเกมแนว puzzle สุดฮิตนี้ ซึ่งตอนนี้มีออกมาถึง 3 าคแล้ว ดึงหนังยางให้ตึงแล้วยิงโลด

8. N.o.v.a. HD

สำหรับขา FPS ครับ อีกเกมหนึ่งที่่ไม่ควรพลาดสำหรับคนที่ชอบแนวยิงแหลกครับ ให้อารมณ์แบบ Halo เลยครับ

9. Bowman War HD

เกมแนววางแผนการรบที่เราสามารถ upgrade ทหารของเรา เป็นเกมที่จะทำให้คุณติดงอมแงมในการยกพวกไปตีศัตรู

10) Spider HD

เกม puzzle แนวสร้างสรรค์ที่คุณต้องใช้นิ้วของคุณในการสั่งงานเจ้าแมงมุมตัวนิดในการสร้างใยเพื่อดักกินแมลงในฉาก
าพสวยมากครับ

#2 catjajaja

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 12 December 2010 - 06:06 PM

ทำพวก rpg ด้วยมั้ยครับ

#3 jayluminous

¹

• High Royal Executive Members
  • Interests:Nice game, Nice car, Nice girl

Posted 13 December 2010 - 01:56 PM

น่าเล่นมากครับ พี่เอกไม่ทํารีวิวเกมของ iPhone 4 บ้างเหรอครับ อิๆ

#4 Zeraph

ѡдѺ٧鹷 2

• Executive Members

Posted 14 December 2010 - 01:19 PM

น่าเล่นหลายเกม แต่มันแพงอ่ะ ไม่รู้ว่าจะมีลดราคาเกมของ iPad อีกมั้ย

#5 darkThor

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 18 December 2010 - 03:50 AM

jubeat เกมเดียวก็พอเลยครับ สำหรับผม -*-