`

Jump to content

ǡѺDLCŧҧԴ֧Ѻ

2 replies to this topic

#1 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 December 2010 - 12:11 AM

ผมโหลดของGHมาแล้วมันจะ่มีปัญหากับพวกเพลงDLCที่โหลดมา พอกดเลือกเพลงผ่านไปที่รายชื่อเพลงDLCบางเพลงก็ปกติครับเลือกได้เล่นได้แต่บางเพลงแค่เลื่อนผ่านไปมันเด้งออกมาเมนูหลักของGH จำไม่ได้ว่าขึ้นว่าอะไรแบบนี้มีวิธีแก้ไหมครับ ผมโหลดมาไม่รู้ของภาคไหนบ้างแต่เล่นกับแผ่นGHภาคล่าสุดคับ

#2 Laml3o

ѡдѺ٧鹷 2

• Royal Executive Members

Posted 12 December 2010 - 04:22 AM

ไม่เคยเจอแบบนี้แฮะ ถ้ามันเล่นไม่ได้มันจะไม่เห็นเพลงเลยครับ DLCของกีต้าร์ฮีโร่มันเล่นกับภาคใหม่ได้ไม่หมดทุกเพลง

#3 stillenigma

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 12 December 2010 - 04:40 AM

ของผมก่อนหน้านี้ที่จะโหลดDLCมากดไปโดนเพลงที่สามารถimportจากภาคเก่าไม่ได้เลยคับ(ไม่ได้importมาแต่จะมีรายชื่อขึ้น)กดโดนปุ๊บมันจะขึ้นเช็คว่ามีเพลงไหมแล้วก็จะบอกว่าไม่มีแล้วก็เด้งมาหน้าจอเมนูหลักของGHทำเอารำคาญมากๆ แต่ก็ยังพอแก้ได้คือถ้ากดผ่านมันเร็วๆมันจะไ่ม่เช็คแล้วก็ไม่เด้ง แต่พอโหลดDLCมาปุ๊บเพลงไหนที่มันมีปัญหาแค่กดผ่านเท่านั้นแหละครับโดนทันทีไม่ว่าจะกดเร็วแค่ไหนก็เถอะ ถ้าเพลงไหนที่โหลดมามันดันไปอยู่ระหว่างเพลงที่มีปํญหาก็ไม่ต้องเล่นกันพอดี = =" ผมคิดว่าอาจจะมีปัญหาเพราะผมเอามาเล่นบนภาคใหม่หรือเปล่า ถ้าผมไปเล่นภาคword tourนี่dlcมันจะรองรับหมดไหมครับถ้าได้จะไปเล่นภาคนั้นแทนก็ได้