`

Jump to content

DNF ൵ ͧҤͤѺ

3 replies to this topic

#1 R.Carlos

ѡͩѧ

• High Members

Posted 11 December 2010 - 04:06 PM

คือเล่นช่วงแรกๆ ผมมีสูงถึง 35-40% แต่หลังจากเปลี่ยนโมเด็มแล้ว พอเล่นไปเรื่อยๆ ค่าตัวนี้มันลงลด เหลือ 25% น่าจะได้

ตัวนี้มันเกี่ยวกับความเร็วเนตหรือเปล่าครับ หรือว่าเกี่ยวกับผลแพ้ชนะ เพราะช่วงหลังเล่นชนะบ่อยขึ้น หลังจากเปลี่ยนโมเด็มน่ะครับ งง

#2 game10

ѡ֡ѴдѺ 3

Posted 11 December 2010 - 05:03 PM

DNF ในเกม fifa คือ did not finish เป็นตัวบอกว่าเราเล่นไม่จบเกมบ่อยแค่ไหน(คิดเป็น%) ใครที่เล่นไม่จบเกมแล้วกดออกก่อนบ่อยๆ หรือ เน็ตไม่ดีหลุดระหว่างเล่นบ่อยๆ DNF จะสูงครับ :cat_yes:

#3 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 11 December 2010 - 08:33 PM

พวกผมเรียก ค่าความเลว ครับ :o_angry: เวลาเจอพวกมีค่านี้เยอะๆผมมักจะกดออกเลย ไม่เล่นด้วยครับ

#4 R.Carlos

ѡͩѧ

Posted 11 December 2010 - 11:07 PM

ผมไม่ได้กดออกนะ แต่เล่นแล้วเนตชอบหลุด = ='''

มิน่าหลังจากเปลี่ยนโมเด็มแล้ว ค่านี้คjอยๆ น้อยลงเพราะไม่หลุดอีกเลย = =