`
←  DGO Live House : for music game
Logo
»

йͧ RockBand ˹¤Ѻ

wisthawat's Photo wisthawat 09 Dec 2010

สวัสดีครับ

รบกวนช่วยแนะนำไม้กลองสำหรับใช้กับชุดกลอง RockBand ให้ผมหน่อยนะครับ...
ขอทราบยี่ห้อกับชื่อรุ่นหน่อยนะครับ...

พอดีไม้กลองอันที่มากับชุดกลอง เจ้าหมาน้อยที่บ้านเอาไปแทะซะเละเลย... :o_shout:

ขอบคุณครับ

semper fi's Photo semper fi 09 Dec 2010

ผมใช้ของ Vater ขนาด 7A ครับ :cat_dance:

Rob G's Photo Rob G 09 Dec 2010

Vater 7A เหมือนกันครับ หัวเคลือบยาง แนะนำให้ไปลองดูขนาดกับน้ำหนักก่อนดีกว่ามั้งครับ

Khan's Photo Khan 09 Dec 2010

http://www.butcherdrums.com/

จัดไม้เพื่อนผมไปละกัน ของไอ่หมู sweet mullet

KulikO`'s Photo KulikO` 10 Dec 2010

ผมใช้ goodwood 5A ครับ ผมว่า 7A มันเล็กไปนะ ให้ความรู้สึกเหมือนจับไม้จิ้มฟันทั้งๆ ที่ผมก็มือเล็ก :o_worry:

wisthawat's Photo wisthawat 10 Dec 2010

ซื้อมาแล้วล่ะครับ..ของ Goodwood อ่ะครับ...ขนาด 7A แบบหุ้มไนลอน
พอดีที่ร้านของ Vater ขนาด 7A หมดน่ะครับ...

ยังงัยต้องขอขอบคุณทุกๆ คำแนะนำมากๆ เลยครับ

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 10 Dec 2010

ยินดีด้วยฮะ คุณ wisthawat

ขอแชร์นิดนึง

ผมใช้ zidjian 5A สีดำโลโก้ทอง ตีไปตีมาสีทองมันลอกติดมืออ่า เสียดาย :o_cry2:

Xbox360_MAN's Photo Xbox360_MAN 11 Dec 2010

ผมใช้ที่แถมมากับ portable kit ไม่พลาสติกหัวยาง ขนาดไม่ทราบ ก็ตีดีน่ะครับแต่ผมอ่อน :laugh3: