`

Jump to content

ҡҺǡѺ kinect Ѻ

6 replies to this topic

#1 KittyFactory

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 09 December 2010 - 10:16 AM

ไม่ได้ตามข่าวสารมานาน งานหนักในช่วงท้ายปีครับ เลยอยากได้ข้อมูลเป็น รวบรัดน่ะครับ

เกี่ยวกับ kinect ถ้าเครื่องผม firmware ขนาดยังใช้ แผ่นล่ออยู่เนี้ย ต้องอัพเครื่องหรือแฟรชอะไรอย่างนั้นไหมเพื่อให้เล่น kinect ได้

แล้ว Protect AP25 คืออะไรครับอ่านแล้วไม่เข้าใจครับ

หรือแค่ผมอ่านเครื่องไปสะพานแล้วให้ช่างอัพให้แค่นั้นหรือเปล่าครับ ขอหลักสูตรติวหน่อยครับ ฮิฮิ

ขอบคุณนะครับ

#2 repeiam

! ֧Ū

• Royal Executive Members

Posted 09 December 2010 - 11:00 AM

อัพเฟิร์มแวร์ กับ อัพแดชบอร์ด 2 อันนี้ต่างกันนะครับ

ปัจจุบันถ้าเครื่องคุณแปลงและคุณต้องการเล่นเกมส์ใหม่ๆ เช่น FableIII หรือ Assasin creed คุณต้องเอาเครื่องของคุณไปแฟลชเฟิร์มแวร์ไดร์ดีวีดีรอมใหม่ครับ เพราะเกมสืใหม่ๆเหล่านี้จะมีระบบป้องกันการเล่นก็อปมา (Protect AP25) ไปสะพานโลหะเลยครับ 100-200 บาท (ถ้าเกินนี้มีโดนฟัน)

ส่วนแดชบอร์ด (ปัจจุบันเวอร์ชั่นไหนแล้วไม่รู้เพราะลืมไปแล้ว) ปัจจุบันมีการอัพเดทมาเพื่อให้รองรับการเล่น Kinect ครับ (ถ้าคุณจะเล่น Kinect ก็ต้องอัพครับ )แต่อัพไปเถอะครับ ยังไงสักวันคุณก็ต้องอัพมันอยู่ดี หน้าตาเปลี่ยนไปจากแดชบอร์ดเวอร์ชั่นเดิมพอสมควร(เวอร์ชั่น NXE)
วิธีอัพแดชบอร์ดมี 2 วิธี
1.อัพผ่าน Live โดยการเสียบสายแลนหรือต่ออินเตอร์เน็ททางไวเลสก็ไม่ว่า มันจะเด้งมาให้อัพเลยโดยอัตโนมัติ นั่งรอประมาณ 15 - 20นาที
2.อัพแห้งผ่านแฟรชไดร์หรือไรด์ใส่แผ่นก็ได้ครับ ไปหาไฟล์โหลดมา ใส่แฟรชไดร์ จิ้มใส่เครื่อง มันก็จะให้อัพเองเลยครับ(ไฟลืหาโหลดเอานะครับ)

#3 KittyFactory

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 09 December 2010 - 11:13 AM

โอวขอบคุณครับ ขอถามเพิ่มอีกนิดครับเกี่ยวกับ HDD ครับแนะนำให้ซื้อแบบไหนดีครับ แบบแท้หรือแบบที่ทำกันเองดีครับ

#4 repeiam

! ֧Ū

Posted 09 December 2010 - 11:20 AM

View PostKittyFactory, on 09 December 2010 - 11:13 AM, said:

โอวขอบคุณครับ ขอถามเพิ่มอีกนิดครับเกี่ยวกับ HDD ครับแนะนำให้ซื้อแบบไหนดีครับ แบบแท้หรือแบบที่ทำกันเองดีครับ

ใช้เครื่องรุ่นไหนอยู่ครับ
ถ้า Slim ตอนนี้ก็มีแต่ของ 3th party ครับ ใช้ได้ดีเหมือนกันครับ(ผมก็ยังมองๆอยู่ครับ)
ส่วน Jasper เป็นผม ผมซื้อของ 3th party หรือ ของโมครับ เพราะถูกกว่ากันหลายตังค์
แล้วอีกอย่างฮาร์ดดิสข้างในยี่ห้อก็คงไม่ใช่อื่นใดดอกครับ คงเป็น Western หรือไม่ก็ Seagate พวกนี้อยู่ดี
แต่ซื้อมาแล้วก็ต้องลองลงเกมส์ให้เต็ทความจุมันเลยนะครับ(หรือหาาพ เพลง มาลงก็ได้)
ถ้ามีปัญหาจะได้เปลี่ยนของได้ครับ

#5 KittyFactory

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 09 December 2010 - 11:26 AM

ของผม falcon ครับ ยังไงก็ขอบคุณนะครับ

#6 KittyFactory

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 09 December 2010 - 04:51 PM

ไปซื้อมาแล้วครับ 5800แน่ะ มีร้านนึง 5600 แต่ไม่มีแผ่นคือเขาเอาออกไปใช่ไหมครับ

ส่วนร้านที่ผมซื้อเค้าบอกให้ใส่แผ่นที่แถมมาแล้วอัพแดชบอร์ดเวอร์แล้วเล่นได้เลย จริงหรอครับ ไม่ต้องแฟลชเฟิร์มแวร์ไดร์ดีวีดีใหม่อย่างที่ คุณ repeiam บอกหรือครับเนี้ย

kinect นี่มีเต็มสะพานเหล็กเลยเห็นมีคนบอกว่าขาดตลาดเลยรีบซะ

#7 lunartear

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 09 December 2010 - 11:47 PM

ได้มาราคาดีครับ ถูกกว่าร้านดัง พอดีผมใกล้เลยเอาที่ร้านดังแทน ไม่ได้ไปสะพานมาครึ่งปีแล้ว อยากไปเดินเล่นเหมือนกัน คิดถึง