`

Jump to content

Firmware 3.50 + Patch 1.02

8 replies to this topic

#1 dewmeister2

ѡ֡ѴдѺ 2

• Freshy

Posted 08 December 2010 - 02:49 AM

มีใครเป็นบ้างครับ เข้าเกมไม่ได้เลย ค้างอยู่หน้าที่เขียนว่า Online play is subject to GT5 Terms of Use แบบนานมากเลยครับ มีใครเคยเจอบ้างแล้วแก้ปัญหาอย่างไรดีครับ ไม่อยาก DL firmware กับ patch ใหม่แล้ว กลัวมีปัญหา ช่วยด้วยครับ

#2 a5085

ѡ鹤

• Royal Executive Members

Posted 08 December 2010 - 10:00 AM

ของผม3.55+1.03ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ :o_smoke:

#3 ain

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 08 December 2010 - 11:36 AM

ถ้าไม่ได้เล่นออนไลน์

ให้ไปปิดเน็ทครับ

แต่ถ้าออนไลน์ ก็ออกจากเกมส์แล้วเข้าใหม่ครับ

ถ้าเน็ทในบ้านมีแชร์กับคอมอยู่ แล้วโหลดอะไรไว้ ก็ หยุดไว้ก่อน

สรุปคือ... มันไม่ได้ค้าง.. แต่มันกำลังพยายามคอนเน็ค อินเตอร์เน็ทอยู่ครับ

:cat_yes:

#4 dewmeister2

ѡ֡ѴдѺ 2

• Freshy

Posted 08 December 2010 - 11:40 AM

ถ้าค้างหน้านี้แต่เข้าเกมไม่ได้ซักทีหมายความว่าอย่างไรครับ เกมอื่นก็เข้าได้ปกติ งงมาก ทีหลังจะไม่ load patch โดยไม่จำเป็นอีกแล้ว

View Postain, on 08 December 2010 - 11:36 AM, said:

ถ้าไม่ได้เล่นออนไลน์

ให้ไปปิดเน็ทครับ

แต่ถ้าออนไลน์ ก็ออกจากเกมส์แล้วเข้าใหม่ครับ

ถ้าเน็ทในบ้านมีแชร์กับคอมอยู่ แล้วโหลดอะไรไว้ ก็ หยุดไว้ก่อน

สรุปคือ... มันไม่ได้ค้าง.. แต่มันกำลังพยายามคอนเน็ค อินเตอร์เน็ทอยู่ครับ

ขอบคุณครับ ผมปิดเนทหมดแล้ว แต่เหมือนมันจะบังคับให้ log in ทุกครั้งที่เข้าเกม พอ login หรือปฏิเสธการ login มันก็จะเข้าหน้านี้ตลอด เซ็งมาก ไม่น่าเลย

#5 ain

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 08 December 2010 - 11:41 AM

View Postdewmeister2, on 08 December 2010 - 11:38 AM, said:

ถ้าค้างหน้านี้แต่เข้าเกมไม่ได้ซักทีหมายความว่าอย่างไรครับ เกมอื่นก็เข้าได้ปกติ งงมาก ทีหลังจะไม่ load patch โดยไม่จำเป็นอีกแล้ว

มันไม่ได้เป็นที่ patch ครับ

มันเป็นเพราะมันกำลงัวิ่งหาเซิฟเวอร์อยู่

มันเป็นบางจังหว่ะหน่ะครับ

บางครั้งก็คอนเน็คติดง่ายๆ มันก็จะไม่ค้าง

อยู่ที่หลายๆปัจจัยครับ... เซิฟเวอร์เอย... อินเตอร์เน็ทของเราเอย

#6 dewmeister2

ѡ֡ѴдѺ 2

• Freshy

Posted 08 December 2010 - 11:44 AM

View Postain, on 08 December 2010 - 11:41 AM, said:

มันไม่ได้เป็นที่ patch ครับ

มันเป็นเพราะมันกำลงัวิ่งหาเซิฟเวอร์อยู่

มันเป็นบางจังหว่ะหน่ะครับ

บางครั้งก็คอนเน็คติดง่ายๆ มันก็จะไม่ค้าง

อยู่ที่หลายๆปัจจัยครับ... เซิฟเวอร์เอย... อินเตอร์เน็ทของเราเอย

คือพยายามจะเล่น offline ก็ไม่ได้แล้วเหรอครับ ทำไงดีละทีนี้ ปิดทุกอย่างหมดแล้ว ตอนยังไม่ได้ load patch แล้ว offline ทันเข้าไปที่ตัวเกมเลยอะครับ

#7 ain

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 08 December 2010 - 11:46 AM

View Postdewmeister2, on 08 December 2010 - 11:44 AM, said:

คือพยายามจะเล่น offline ก็ไม่ได้แล้วเหรอครับ ทำไงดีละทีนี้ ปิดทุกอย่างหมดแล้ว ตอนยังไม่ได้ load patch แล้ว offline ทันเข้าไปที่ตัวเกมเลยอะครับ
อืมมมมมมมมมม..... ผมชัก งง แล้วนะเนี่ย

ทำไมเล่นออฟไลน์ก็เล่นไม่ได้หว่า

ผมก็ปิดเน็ทเล่น ก็เข้าเล่นได้ปกติอ่ะครับ

ผมก็ 1.02

:o_smoke:

#8 dewmeister2

ѡ֡ѴдѺ 2

• Freshy

Posted 08 December 2010 - 11:49 AM

โทษทีครับ หมายความว่าที่ผ่านมาก็เข้าเกมได้ปกติ ไม่ว่าจะ on หรือ offline ไม่เคยเข้าหน้านี้ก่อนเลย เดี๋ยวจะลอง load 3.55 กับ patch 1.03 มาดู ปกติไม่ได้เล่น online อยู่แล้วเพราะ net ที่บ้านช้ามากครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น

ถามอีกอย่าง พวก patch นี่มันสามารถลบได้ไหมครับ ในกรณีที่เข้า เกมไม่ได้เลย ไม่อยาก format เครื่อง และก็ไม่คิดจะทำ jailbreak ด้วย ยังเจอ case นี้อีก เฮ่อออออ

#9 dewmeister2

ѡ֡ѴдѺ 2

• Freshy

Posted 09 December 2010 - 12:57 AM

ทำได้แล้วครับ ลบ patch 1.02 ออกจาก game utilities. ขอบคุณทุกคนครับ