`

Jump to content

Ͷͧ B-Spec Ѻ

8 replies to this topic

#1 GenesiiS

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 07 December 2010 - 06:52 PM

คืออยากทราบคำสั่งต่างๆอ่ะครับ

แล้วนักขับของเราจะพัฒนามากน้อยขึ้นกับอะไร

แล้วลูกศร ที่ต้องนักขับหมายถึงอะไรครับ

ผู้รู้ช่วยมาไขความกระจ่างทีครับ :o_sorry:

#2 B_BanK

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 07 December 2010 - 09:48 PM

จะเก่งไม่เก่ง อยู๋ที่ exp ครับ คือ ให้มันแข่งเยอะๆ เอาเวลสูง เดี๋ยวก็เก่งขึ้น

ส่วนตอนแข่ง ก็ จะเป้น " ผ่อนหน่อย / รักษาความเร็ว / เร่งกว่านี้ / ให้แซงตอนนี้ "

ก็ต้องดูระดับ เกจข้างด้วยว่า อยุ่ระดับที่พอควรหรือไม่

cool มา มันก็ขับ ชิวๆ ไม่เร่งรีบ Hot มา อาจจะเดินคันเร่งเยอะ จนทำให้เกิด overstreet ได้

str จะลดจนจะหมด ก็จะทำให้เกิดข้อผิดพลาดได้

#3 XIVIUS

ѡҡ

• Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 07 December 2010 - 10:54 PM

ของผม ทำไมยังเล่น B-Spec ไม่ได้ซะทีครับ
สร้างนักขับมาคนนึงแล้ว แต่พอจะลงแข่งมันบอก Driver หรืออะไรของ B-Spec ผมไม่พอ งงจริงๆ

#4 B_BanK

ѡ

Posted 08 December 2010 - 12:12 AM

เอ่อ ของผมก็ไม่มัปัญหานะ

สร้างคนแล้วก็ เลือก สนามแรก เวล 0 ก็แข่งได้เลยนิ

หรือ ติดปัญหาที่รถเข้าแข่งหรือป่าวครับ

มันน่าจะมี ข้อความบอกนะ ถ้าอะไรไม่ผ่าน

#5 GenesiiS

ѡдѺ٧鹷 1

• Executive Members

Posted 08 December 2010 - 10:46 AM

View PostB_BanK, on 07 December 2010 - 09:48 PM, said:

จะเก่งไม่เก่ง อยู๋ที่ exp ครับ คือ ให้มันแข่งเยอะๆ เอาเวลสูง เดี๋ยวก็เก่งขึ้น

ส่วนตอนแข่ง ก็ จะเป้น " ผ่อนหน่อย / รักษาความเร็ว / เร่งกว่านี้ / ให้แซงตอนนี้ "

ก็ต้องดูระดับ เกจข้างด้วยว่า อยุ่ระดับที่พอควรหรือไม่

cool มา มันก็ขับ ชิวๆ ไม่เร่งรีบ Hot มา อาจจะเดินคันเร่งเยอะ จนทำให้เกิด overstreet ได้

str จะลดจนจะหมด ก็จะทำให้เกิดข้อผิดพลาดได้

ขอบคุณมากครับ

#6 coffeeman

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 08 December 2010 - 08:22 PM

View PostXIVIUS, on 07 December 2010 - 10:54 PM, said:

ของผม ทำไมยังเล่น B-Spec ไม่ได้ซะทีครับ
สร้างนักขับมาคนนึงแล้ว แต่พอจะลงแข่งมันบอก Driver หรืออะไรของ B-Spec ผมไม่พอ งงจริงๆ
EXP A-Spec กับ B-Spec

แยกกันเก็บครับ คนละตัวกัน ของใครของมันเลย

#7 XIVIUS

ѡҡ

• Interests:PS3,PSP.PS2,XB360

Posted 09 December 2010 - 07:37 PM

ก็นั่นน่ะสิครับ
เลเวล A ผมไปตั้ง 11 แล้วอ่า
ส่วนรถนี้ มีผลกับโหมดนี้ด้วยเหรอครับ ต้องใช้รถแบบไหน เพราะหาสเป็คบอกก็ไม่เจอ (ผมใช้ R34 อยู่)

#8 coffeeman

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 09 December 2010 - 08:42 PM

B-Spec กับ A-Spec ใช้รถแบบเดียวกัน ล้อแบบเีดียวกันเลยครับ

#9 schom

ѡ֡ѴдѺ 1

Posted 13 December 2010 - 07:14 PM

View PostXIVIUS, on 07 December 2010 - 10:54 PM, said:

กดยกเลิกshareตัวนักแข่งครับ ข้างๆปุ่มไล่นักแข่งออก
ที่modeเลือกนักแข่ง ปุ่มshareนี้มีใว้ตอนเล่นB-specที่อื่นครับ แต่ยังไม่เปิดใช้บริการ