`

Jump to content

ͶͧҾ˹¤Ѻ

7 replies to this topic

#1 honmaru

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 December 2010 - 11:46 AM

คือผมยังไม่เคยถ่ายเลย ตอนนนี้ใช้รถรุ่นเก่า gt350 อยู๋ชอมมากว่าจะถ่ายมาให้เพื่อนชมกันซธหน่อย ปรากฎว่ามันเข้าโหมดถ่ายาพไมได้ประมาณว่ามันให้ถ่ายเฉพาะรถที่อยู่ในพรีเมี่ยมเท่านั้น หรอครับ รถรุ่นเก่าๆเอามาถ่ายไมได้หรอครับ

อีกอย่างนะครับถ้าผมต้องการถ่ายรูปตอนที่มันแข่งกันอยู่เนี่ยผมต้องถ่ายยังไงครับ ถ่ายจากโหมดรีเพลย์หรือปล่าวต้องเซฟรีเพลย์ก่อนหรือปล่าวขอแบบละเอียดนิดนึงนะครับ รบกวนด้วย วันนี้เล่นพึ่งได้รถส่งเต้าหู้ทาคูมิมาคันนึงเดี๋ยวจะลองเอาไปหัดดริฟดูครับ

#2 hyde

ѡ¹鹷 2

• High Royal Executive Members

Posted 06 December 2010 - 02:10 PM

View Posthonmaru, on 06 December 2010 - 11:46 AM, said:

คือผมยังไม่เคยถ่ายเลย ตอนนนี้ใช้รถรุ่นเก่า gt350 อยู๋ชอมมากว่าจะถ่ายมาให้เพื่อนชมกันซธหน่อย ปรากฎว่ามันเข้าโหมดถ่ายาพไมได้ประมาณว่ามันให้ถ่ายเฉพาะรถที่อยู่ในพรีเมี่ยมเท่านั้น หรอครับ รถรุ่นเก่าๆเอามาถ่ายไมได้หรอครับ

อีกอย่างนะครับถ้าผมต้องการถ่ายรูปตอนที่มันแข่งกันอยู่เนี่ยผมต้องถ่ายยังไงครับ ถ่ายจากโหมดรีเพลย์หรือปล่าวต้องเซฟรีเพลย์ก่อนหรือปล่าวขอแบบละเอียดนิดนึงนะครับ รบกวนด้วย วันนี้เล่นพึ่งได้รถส่งเต้าหู้ทาคูมิมาคันนึงเดี๋ยวจะลองเอาไปหัดดริฟดูครับ

เรื่องรถเก่าไม่สามารถเอามาถ่ายรูปได้นี้ ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมเองก็ยังไม่เคยลองกับรถเก่ามากๆดู ส่วนเรื่องถ่ายรูปที่ถามนั้น ตอนดูรีเพลย์ ให้กด Start (ถ้าจำไม่ผิด) แล้วมันจะมีให้เลือก ถ่ายาพ ครับ หากไม่สะดวก ก็ให้เซฟรีเพลย์นั้นก่อน แล้วค่อยมาเข้าหัวข้อ รีเพลย์ แล้วเลือกถ่ายรูปจากในนั้นเอาทีหลังก็ได้ครับ (แต่ผมไม่ทราบวิธีเลื่อนาพไปหน้า หรือย้อนาพกลับนะ)

#3 honmaru

ѡ¹鹷 2

Posted 06 December 2010 - 02:22 PM

ขอบคุณครับ มีใครช่วยเพิ่มเติมหน่อยไหมครับ

#4 armmy

ѡͩѧ

• High Members

Posted 06 December 2010 - 03:19 PM

ยังไม่เคยลอง standard car กับโหมด photo travel เหมือนกันครับ แต่ว่าสามารถถ่ายในฉาก replay หลังแข่งได้ครับ (ถ้าเจอความงาม premium แล้วจะไม่อยากแตะ standard car เลยครับ ความละเอียด ความงามผิดกันเลย) วิธีถ่ายก็คือ ขณะดูฉาก replay หลังจากเราเล่นเสร็จแล้ว (ไม่จำเป็นต้องเซฟก็ได้ครับ) ถ้าอยากถ่ายาพ ณ จังหวะนั้น ให้กด start มันจะหยุด แล้วที่หน้าจอจะมีเขียนว่า photo mode ให้กดเข้าไป ก็จะถ่ายได้แล้ครับ

#5 B_BanK

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 06 December 2010 - 03:22 PM

เอาง่ายๆ รถในเกม แบ่งเป็น 2 ประเท คือ 1 premium cars และ 2 standard car
P นีจะมองเห็นมุมมองในรถ สามารถ เปลี่ยนล้อได้ สามารถ เอารถไปถ่ายรูปที่ หมวดทาเวลได้ครับ
S ไม่สามารถ เอารถไปถ่ายได้ ถ่ายได้เฉพาะ replay เท่านั้น เปลี่ยนล้อไม่ได้
ส่วนมาก รถที่ซื้อจาก used car จะเป็น S ทั้งหมด

ไม่ต้องเซฟรีเพล กดรีเพลแล้วกด stop เลือก ถ่ายรูปได้เลยครับ

#6 honmaru

ѡ¹鹷 2

Posted 06 December 2010 - 04:05 PM

แล้วรีเพลย์เนี่ยสามารถ ถ่ายย้อนกลับหรือเลือกช่วงการถ่ายได้ไหมครับหรือว่าจะต้องใช้ความเร็วอย่างเดียว

#7 B_BanK

ѡ

• Royal Executive Members

Posted 06 December 2010 - 04:27 PM

View Posthonmaru, on 06 December 2010 - 04:05 PM, said:

แล้วรีเพลย์เนี่ยสามารถ ถ่ายย้อนกลับหรือเลือกช่วงการถ่ายได้ไหมครับหรือว่าจะต้องใช้ความเร็วอย่างเดียว

ย้อนไม่ได้ครับ มันเสียตรงนี้ ต้องกะเวลาเอาเอง ไม่งั้นกด เริ่มใหม่เลย เหอๆ ยาก

#8 vip_wald

ѡ§

• High Members

Posted 06 December 2010 - 10:07 PM

เห็นด้วยเลย....เซงมาก :o_shout: