`

Jump to content

ͺʹءͧ2˹¤Ѻ

12 replies to this topic

#1 ԹҪ˭ԧ8

ѡдѺ٧鹷 3

• Royal Executive Members

Posted 05 December 2010 - 11:13 PM

Game Party In Motion ถ้าผมมี spotsทั้ง2เกมอยู่แล้ว เกมนี้ควรหามาเล่นไหมครับ

Karada de Kotaeru Atarashii Noutore เกมนี้เห็นมีอยู่โซนJ ถ้าเอามาเล่นเนี่ยเล่นรู้เรื่องไหมครับสำหรับเด็กๆ
เมนูต่างๆ และหัวข้อเกมเข้าใจยากไหม

#2 Ka-ToA

¹

• High Royal Executive Members

Posted 06 December 2010 - 01:22 AM

Game Party In Motion จะเป็นพวกมินิเกม โยนลูกบาสลงห่วงครับ จะไม่เหมือนกับพวก Sport ครับ
(ถ้าแผ่นแท้ก็คิดว่าไม่คุ้มตังครับ)

Karada de Kotaeru Atarashii Noutore ภาษา JAP ล้วนๆครับ เป็นด็อกเตอรคนเดียวกับ BrainTraining ครับ
(อ่านไม่ออกครับ T T)

Edited by Ka-ToA, 06 December 2010 - 01:23 AM.

#3 jack31

ѡ֡ѴдѺ 3

• High Members

Posted 06 December 2010 - 02:27 AM

Game Party in motion ผมว่าห่วยมากเลย เมนูเชย การคอนโทรลห่วย ฟิสิกส์ในเกมส์แย่ การจับโมชั่นก็ติดๆขัดๆ แถมพอเล่นจบเกมส์ๆนึง ทำถ่ายรูปอะไรแทนที่จะสนุกเฮฮาแบบเกมส์อื่นๆ ดันออกมาน่ารำคาญชักช้าไปซะอีก เอาจริงๆผมว่าเล่นเกมส์แนวนี้บน Wii ยังสนุกกว่า ผ่านได้เลยครับ

อีกเกมส์ที่อยากแนะนำ คือ Dance Master ของญี่ปุ่น สนุกสนานทีเดียว ไม่ต้องศึกษามากเหมือน Dance Central แต่ก็สนุกไปอีกแบบครับ :cat_dance:

#4 voyevoda

rsc

• High Royal Executive Members

Posted 06 December 2010 - 03:44 AM

Party in Motion แผ่นแท้ 799 ผมก็ไม่เอา - -" ดูจาก video ตัวอย่าง ยังเห็นว่างั้นๆเลย อ่าน review นี่เลิกคิดได้เลยต่อให้เป็น DS ผมก็ไม่เอาอะ

#5 terry123

Posted 06 December 2010 - 05:38 AM

Game Party in motion ห่วยครับ งงตั้งเเต่ตอนจะเข้าเกมส์บังคับก็งงๆ ผมเล่นไม่ถึง 10 นาที ก็เอาเเผ่นออกเเล้ว เสียรมณ์ :angry3:

#6 ԹҪ˭ԧ8

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 December 2010 - 09:20 AM

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผ่านดีกว่า2เกมนี้ :o_yellow:

Dance Master ของคุณjack31แนะนำมาน่าสนใจครับ ต้องลองไปหาดู ขอบคุณครับ :act_right:

#7 JokeR360

[TRS]ThaiRainbowSix

• Interests:Wii / FC / SFC / Xbox / SS / DC / NDS / PCE / GG / PS / GB

Posted 06 December 2010 - 10:18 AM

:cat_yes: สำหรับคนที่มีแผ่นแล้ว อย่าเพิ่งถอดใจครับ ลองเล่นทุกเกมส์ดูก่อนครับ (ผมเล่นหมดแล้ว)
ตัวเกมส์คงทำออกมาเกาะกระแส KINECT ซึ่ง MS คงปล่อยๆ ให้มีเกมส์ออกมาเยอะๆ เลยไม่ได้ตรวจสอบคุณภาพ
สำหรับเรื่องเมนู ก็มีดี มีแย่ครับ ที่จริงก็ไม่ได้เรียกว่าแย่นะ เพียงแต่อาจจะไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ เพราะมันไม่มี (รูปมือ)
เอาง่ายๆ ครับ ใช้มือ (ขวา หรือซ้ายก็ได้) ปาดไป ปาดมา เพื่อเปลี่ยนเมนู เลือกประเภท หรือเลือกเกมส์
และถ้าเรายื่นมือขวาไปข้างหน้า จะเป็นการตกลง (โดยมีแถบขึ้นที่จอด้านล่าง) ส่วนมือซ้าย ก็เป็นการย้อนกลับ
:cat_dance: เกมส์เน้นเล่นกับเพื่อนหลายๆ คน หรือจะให้สนุก (กรณีเล่นคนเดียว) ต้องแข่งกับคอมครับ
เกมส์ดี ๆ ที่อย่างแนะนำในแผ่นนี้ ก็ โยนบอล (ประมาณเปตองบ้านเรา) โยนเกือกม้า โยนถุงทราย โยนบาส
ทอยแป้น ปาลูกดอก สำหรับเกมส์เล่นไม่รู้เรื่อง ก็บิงโก-โอเอ็กซ์ ผมหล่ะ งง อีกอันที่น่าเสียดาย คือ เกมส์
ที่เราต้องใช้แป้นๆ ตีแผ่นแผ่น ให้ไปเข้าประตูฝั่งตรงข้าม (เรียกไมุ่ถูกแฮะ) ความรู้สึกมันเบาๆ ไม่ได้อารมณ์
และก็บังคับติดๆ ขัดๆ โดยรวมแล้ว ก็พอสนุกกับเพื่อนๆ ได้พอสมควรครับ (ลองเล่นนานๆ นิดนึงครับน่าจะมีถูกใจบ้าง)

#8 scanmanga

Words≧Imitation

• Interests:Hatsune Miku

Posted 06 December 2010 - 10:24 AM

Dance Master เต้นยากครับไม่แนะนำหากจะเอามาฝึกเต้น
Dance Central แนะนำตัวนี้ดีกว่าครับ

ส่วน
Game Party In Motion 1/10
Karada de Kotaeru Atarashii Noutore 2/10

#9 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 December 2010 - 10:37 AM

ถ้าใช่เกมนี้ ผมว่า มันก็สนุกใช้ได้นะครับ

เป็นเกมที่ใช้หัวสมองด้วย แล้วต้องขยับร่างกายให้ทันไปด้วย
เกมนี้ของ Bundai เลยนา
ส่วนเรื่องภาษาญี่ปุ่น นั้นไม่เป็นปัญหาเลยครับ เข้าใจไม่ยากครับ
(รู้แค่คำว่า เมนู เล่นซ้ำ ใช่ ไม่ใช่ อะไรแค่นี้ก็พอเล่นได้แล้วครับ)
ในการดำเนินเกม เราคาดเดาได้่อยู่แล้ว เช่น

ให้ทำเครื่องหมายมากกว่า น้อยกว่า ตามผลลัพธ์

ลำเลียงรถเข้าไปตามสี

เรียงเลขน้อยกว่าไปมากกว่า

หลังๆความยากจะัมากขึ้น บางทีคิดทัน แต่เคลื่อนไหวไปตอบไม่ได้ก็มี (เพราะต้องเคลื่อนร่างกายหลบจากคำตอบที่ผิดด้วย)
ระดับความยากก็มีเยอะใช้ได้ เอาเป็นว่า ถ้าจะเล่นให้หมด ก็ต้องมีฝีมือกันหน่้อยล่ะ

ด้วยความที่เกมนี้ มีเกมให้เล่นหลากหลาย (จริงๆตัวเกมแนะนำให้มาเล่นทุกวัน) ความที่ได้ใช้หัวสมอง เอาเป็นว่า ผมชอบล่ะ
จุดสนุกของเกมคือ เมื่อเราตอบผิดหรือตอบไม่ทันล่ะครับ เกมจะมีการแกล้ง เช่น นวมต่อย
ที่ตลก คือ หน้าตาของเราจะมีการแสดงออกทางหน้าตาที่เยอะมากๆเมื่อทำได้ดี หรือสุดแย่ ด้วยล่ะครับ
แถมเกมนี้มีการให้เกรด A-F ด้วยนะครับ แล้วยังมีการทำกราฟเทียบกับที่ผ่านมาอีกด้วย
เกมย่อยๆรวมกันนี่ ผมว่า น่าจะประมาณ 20 เกมขึ้นไปได้ล่ะครับ ส่วนตัวผมว่า เยอะนะครับ ไม่น่าจะเบื่อเร็วด้วยครับ
มีเกมเอาพิซซ่าใส่กล่องด้วย ว่าแล้วต่อไปถ้ามีเกมทำอาหารแบบเต็มๆออกมา คงสนุกน่าดู

ว้าว เล่นไปเล่นมา มีเกมย่อย Kinect Pacman ด้วยโว้ย เพิ่งเคยเล่น Pacman แบบมือลมก็งานนี้ล่ะ (Bandai จัดให้ โดนใจเลย แต่เล่นไม่ผ่านแฮะ ยากจัด)

Edited by Tatasaray, 06 December 2010 - 11:49 AM.

#10 ԹҪ˭ԧ8

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 December 2010 - 04:32 PM

และ Karada de Kotaeru Atarashii Noutore นี้มีประกาศไหม ว่าจะมี Eng หรือเปล่าครับ

ดูแล้วเหมาะกับเด็กๆ และหัวขี้เลื่อยอย่างผมมากเลย :laugh3:

#11 Tatasaray

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 December 2010 - 04:43 PM

ภาษาอังกฤษมีครับ และออกมาแล้วด้วย

แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่า มันเล่นได้เฉพาะเครื่องตามทวีปหรือเปล่า
สำหรับผม ภาษาญี่ปุ่นไม่เป็นปัญหา ก็เล่นญี่ปุ่นไปเลยครับ เล่นเกมย่อยทุกอันน่าจะหมดแล้ว เหลือความยากสูงๆที่ยังเล่นไม่หมดล่ะครับ
ผมว่านะ ถ้าชอบเกมย่อยๆจากญี่ปุ่น เกมนี้ก็ใช่เลย ล่ะครับ

#12 aordy

ѡдѺ٧鹷 3

Posted 06 December 2010 - 08:31 PM

ตอนนี้เกมส์ห่วย ๆ เริ่มทยอยออกมากันแล้วครับ

เกมส์อย่าง party in motion , zumba fitness ถ้าแผ่นก๊อปไม่กี่บาท ซื้อมาลองได้ครับ
แต่ถ้าแผ่นแท้อย่าเลย เสียดายเงิน :o_angry:

#13 kua

ѡ¹鹷 2

Posted 07 December 2010 - 11:08 AM

แจ่มมากครับ