`

Jump to content

ͧѺء

5 replies to this topic

#1 lift13

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 05 December 2010 - 06:22 PM

1.ถ้าเรามีการขยับตัว คิแนกซ์ เล่น ให้เขยิบเข้าหน้า หรือ ขยับ ซ้าย ขวา หน้า ทีวี แต่ไม่ได้ขยับไกลจากตำแหน่งเดิมมากนัก
2.เราต้อง เข้าเซ็ทค่า คิแนกซ์ ทั้ง 3 หมวดทุกครั้งไหม ถ้าเล่นในห้องใหม่ มี 2.1 เรื่องปรับกล้องให้จับตัวเรา 2.2การจับเสียงตัวเรา 2.3calibrate kinect ที่ต้องใช้ กระดาษ รูปหน้ายิ้ม (อันนี้จำเป็นไหม หรือ แค่ 2.1 กับ 2.2 ก็พอ)
3.เราจะต้องเซ็ททั้ง 3 อย่าง คือ เรื่องปรับกล้องให้จับตัวเรา การจับเสียงตัวเรา calibrate kinect ทุกเวลาที่เราเล่นไหม เช่น เช้า กลางวัน กลางคืน

#2 xStudio

S W A G GGG G !!

• Royal Executive Members
  • Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 05 December 2010 - 08:51 PM

ҢѺŨҡ˹ҡͧѺ ҡ ͤʺ

calibrate ҡҧѹ 觼šѺͧʧ¹ŧ ҹѺ 駹͡ ഹԿ avatar 蹢鹤Ѻ

ǹ§Ѻдٻ ͧ͡Ѻ Ѻ ˢ ˹ ѧ ǤѺ

#3 NUVEAU

Я не окунут

Posted 06 December 2010 - 07:37 PM

เจอปัญหาอย่างหนึ่งครับ คือเล่นอยู่แล้วมันชอบ pause จากนั้นก็ไม่มีรูปไอค่อนมือขึ้นมา
และมันเหมือนกับว่าหลุดออกไป ต้อง join in เข้ามาในเกมใหม่ มันเกิดจากอะไรครับ
เป็นเฉพาะบางเกมนะ

#4 lift13

ѡͩҨ

• Executive Members

Posted 07 December 2010 - 12:08 AM

View PostNUVEAU, on 06 December 2010 - 07:37 PM, said:

เจอปัญหาอย่างหนึ่งครับ คือเล่นอยู่แล้วมันชอบ pause จากนั้นก็ไม่มีรูปไอค่อนมือขึ้นมา
และมันเหมือนกับว่าหลุดออกไป ต้อง join in เข้ามาในเกมใหม่ มันเกิดจากอะไรครับ

ไม่เป็น

#5 xStudio

S W A G GGG G !!

• Interests:<3 YOONA ONLY <3

Posted 07 December 2010 - 09:10 AM

View PostNUVEAU, on 06 December 2010 - 07:37 PM, said:

เป็นขณะที่เรายืนเล่นปกติเลยเหรอครับ ไม้ได้ถอยออกมากไปจนหลุดเฟรม หรือ เข้าไปหามันมากไปจนหลุดเฟรมใช่มั้ยครับ

ถ้าเป็นแบบนั้นจิง ผมว่าน่าจะลอง ตั้งค่ามันใหม่ทั้งหมดนะครับ คาริเบท ใหม่ เซ็ทใหม่ ถ้าไม่หาย ก็ มี ปัญหาที่ KINECT ละครับ

ปล ปิดไฟเล่นป่าวครับ

#6 NUVEAU

Я не окунут

Posted 07 December 2010 - 10:17 AM

View PostxStudio, on 07 December 2010 - 09:10 AM, said:

เป็นขณะที่เรายืนเล่นปกติเลยเหรอครับ ไม้ได้ถอยออกมากไปจนหลุดเฟรม หรือ เข้าไปหามันมากไปจนหลุดเฟรมใช่มั้ยครับ

ถ้าเป็นแบบนั้นจิง ผมว่าน่าจะลอง ตั้งค่ามันใหม่ทั้งหมดนะครับ คาริเบท ใหม่ เซ็ทใหม่ ถ้าไม่หาย ก็ มี ปัญหาที่ KINECT ละครับ

ปล ปิดไฟเล่นป่าวครับ
ก็อาจจะครับ ผมเล่นบนเตียง ยังไม่กล้าตั้งไว้ที่ห้องโถง เดี๋ยวอีแร้งลง
เรื่องหลุดเฟรมอันนี้ไม่แน่ใจนะครับ อาจจะต้องตั้งค่าใหม่ เพราะว่า พื้นที่
ผมมันมีน้อย เฉพาะห้องนอนน่ะครับ คงต้องเอาไปไว้ที่ห้องโถงนั่นล่ะ
เพราะผมแอบเล่นคนเดียวก่อน อยู่ในช่วงทดสอบครับ ประทับใจเกี่ยวกับ
การทำงานมันนะ เวลาเทสแคลิเบทเสียง แถมบ้านผมมักจะทำไม่สำเร็จ
เพราะเสียงมันดังเกินไป มันว่างั้น